• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องการเติมลมยาง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 481
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

481

Member
Register
เข้าร่วม
4 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้ยาง 215-45-17 อยู่ อยากทราบว่าต้องเติมลมยางอยู่ประมาณเท่าไรคับ
รถไม่ได้บรรทุกอะไรมาก ที่เจอมา บางที่บอกลมยางอ่อนไป บางที่บอกเติมแข็งไป
ส่วนใหญ่เติมกันอยู่ประมาณเท่าไรครับ.....

35 ปอนด์ครับ ข้างหน้ามีเครื่องต้องเผื่อน้ำหนักเครื่องไว้หน่อย
ปล. คราวหน้าถามที่บอร์ดเทคนิคนะครับ

รบกวนผู้ดูแลย้ายด้วยครับ

อย่าให้น้อยกว่า 32 ครับ
(ส่วนตัวผมคิดว่า 35 มันสะท้านไปหน่อยครับ)

35 แข็งไป....32 กำลังดีแนะนำ 32 แต่ขยันดูบ่อยๆ..อย่าให้ต่ำกว่า 32

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคับ
ปล.ขอโทษทีคับที่ลงผิดบอร์ด

ของผมก็ 32 แต่ส่วนมากจะเติม 33

เผื่อไม่ว่างเช็ค

แต่ประสบการณ์ส่วนตัวแต่ก่อนครับผมจะเติม 32-33 ผมว่ากำลังดี เช็คลมยางประมาณ 2 อาทิตย์ครั้งก็ใช้ไปตามปกติไม่มีปัญหา แต่ตอนไปทำสีล้อแม็กครับ.....ช่างเรียกไปดูยางครับ ซึ่งยางมันบวมจากข้างในครับซึ่งเราไม่สามารถรู้ได้เลยถ้าไม่ถอดมา...ซึ่งอันตรายมากกว่าบวมด้านนอกซะอีก...โดยที่เราไม่สามารถรู้ได้เลยว่าจะระเบิดเมื่อไหร่...สาเหตุที่เค้าบอกมาเกิดจากลมยางอ่อนไปครับ...เพราะเนื่องจากการใช้รถ...ลมมันอาจริทออกมาทุกวันอยู่แล้วเล็กน้อยครับ...ดังนั้น..ควรเช็คลมยางทุกๆ 1 อาทิตย์เป็นอย่างน้อย...ปัจจุบันเติม 34 ครับ......ความเห็นส่วนตัวเฉพาะของผมนะครับ

แค่ 32-34 ห่างกัน 2 psi รู้สึกแข็งอ่อนกันได้เลยหรอ

ทะมัยผมความรู้สึกช้าจัง

รถผมเติม หน้า 42 หลัง 45 เพราะใจมันรัก อย่าทำตามนะ

ผมหน้า 34 เผื่อน้ำหนักเครื่อง
หลัง 34 เผื่อน้ำหนักถังแก๊ส
แต่ขอบ 16 หน้า 32gts หลัง 32 gtr
ยาง 205/55/16 และ 215/55/16
กำลังดีแล้วครับ ความเห็นส่วนตัวผมนะ

ดูเหมือนว่าจะลืมอะไรบางอย่่างกันไป...ที่สำคัญที่สุดมันขึ้นอยู่กับขนาดล้อ ขนาดยาง และการบรรทุก หรือการใช้งานของแต่ละคนด้วยนะครับ....

ของผมล้อ 18 เติมแค่ 32 ครับ วิ่งดี กำลังสวย

ไม่ชอบแข็งๆครับ รู้สึกกระด้าง แล้วไม่ค่อยจับพื้นถนน

35 ครับเพื่อดริฟด้วย

กำ ผมเติม หน้า36 หลัง 38 อะคับ แข็งดีคับ มันดูพริ้วดี:coolly-0023:

34-24-35 กำลังดีครับ

เขาถามลมครับน้าเล็กแต่อย่างน้าว่าผมก็ชอบนะ วิ๊ดวิ๊วๆๆ ของผม 215 45 17 กะ 255 40 17 ผมเติมแค่ 30 - 28 เองไม่มีสาวให้ลากเลยเติมแค่นั้น ข้างหน้าอย่าอ่อนมากนะพี่น้องโดยเฉพาะผู้ที่ใส่ยางหน้าระดับ 225 ขึ้นไป เดี๋ยวแ็ล็คมันจะพังเอา และก็ไม่ต้องไปเติมเผื่อมากเขาทำสปริงให้มันแข็งกว่าข้างหลังมาแล้ว แต่ข้างหน้าที่ผมใส่แค่ 215 เพราะกลัวจะหนักแล็คเกินจำเป็นเลยลดลงมาเบอร์นึง อย่าเชื่อผมแค่ความคิดส่วนตัวนะ

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม