• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เครื่อง RB นี่ไม่ควรเติมแก๊สโซฮอลล์95 เพราะอะไรครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ leocan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

leocan

Member
Register
เข้าร่วม
29 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ติดตามิ่านมาหลายกระทู้เห็นฑุดคุยกันเยอะมากว่า เครื่อง RB นี่ไม่ควรเติมแก๊สโซฮอลล์95 เพราะอะไรเหรอครับ

ใช้ RB 25 DET อยู่ครับ อยากรู้ครับ (ตอบด้านเทคนิคได้ยิ่งดีครับ)

ขอบคุณครับ

ไม่มีปัญหาหรอกครับ เครื่องหน่ะ เครื่องอะไรมันก็น่าจะเติมได้ทั้งนั้น (ยกเว้นดีเซล)
แต่ระวังเรื่องสายยางกับปั้มติ๊กซักหน่อยแหละครับ เพราะเครื่องมันแก่แล้ว

ผมเติมมาสามพี่แล้ว ก็เปลียนสายน้ำมันไปหนนึงเปลี่ยนสายที่ใช้สำหรับโซฮอลนะ เมตรไม่กี่บาทคับ เหลือไว้ใช้คราวหน้าได้อีก
กลองเบนซินสองอัน
ปั้มติ๊ก ตัวนึง
ก็โอเคนะคับ
อย่างอืนไม่น่าจะมีไร
ใช้ได้นะคับ

ดูแลตามที่ด้านบนแนะนำแหละครับเป็นเพราะเครื่องมันอายุเยอะแล้วน่ะครับ ไม่เป็นทุกคันหรอก

เติมมานานพอสมควร ล่อปั้มติ๊กเน่าเลยครับ จะเปลี่ยนมาเติม 91 แล้วครับดีสุด

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม