• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

จะโหลดยังไงดีคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pea
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pea

Member
Register
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือตอนนี้ผมเพิ่งได้แม็ก 17 นิ้วมาเปลี่ยนน่ะคับแต่ความสูงเดิมๆๆๆๆดูแล้วล้อมันห่างซุ้มเยอะจังเลยอยากโหลดสักหน่อยคับแต่มีหลายคำแนะนำอย่างเปลี่ยนโช๊คบ้างตัดสปริงบ้างไม่รู้ว่าทำแบบไหนแล้วคุ้มดีกว่ากันคับอยากได้แบบไม่กระด้างมากน่ะคับรบกวนผู้รู้ช่วยผมด้วยคับ
ขอบคุณนะคับ :coolly-0044:

1 งบน้อยๆ เน้นประหยัด ตัดสปิงครับ เคยใช้อยู่ แข็งขึ้นนิดเดียวครับ งบประมาณ 1พัน
2 ซื้อสปิงโหลด แต่อาจได้ระดับความเตี้ยหรือสูง ไม่ถูกใจเรา งบประมาณ2พัน
3 ซื้อโช๊คซิ่ง ถูกๆ ราคาไม่เกิน 1หมื่นก็มีครับ

ถ้าจะเอาแบบไม่แข็งกระด้างและประหยัดตัง ก็ต้องตัดสปริงอย่างเดียว

ถ้าเปลี่ยนสปริง ก็เพิ่มตังอีกไม่มากเท่าไร แต่ก็ได้สปริงที่มีค่า k เท่ากันแน่ๆ

ตัดสปริง ถ้าใช้มานานล้าไม่เท่ากัน ตัดให้ความสูงเท่ากันอาจไม่เท่ากันก็ได้

แต่ถ้าเปลี่ยนโช๊คแบบปรับเกลียวหรือสไลด์กระบอกได้ ก็สามารถเลือกความสูง

ได้ตามต้องการ แต่แข็งมากเมื่อเทียบกับตัดสปริง และค่าใช้จ่ายมากกว่า

หาโช๊คคู่หน้าของซิลเวียมาใส่ จะเตี้ยกว่า A31 ประมาณ 1.5 นิ้ว ราคาไม่น่าเกิน 2,000.-

บางร้านไม่ต้องตัดสปริงคับ ใช่การเป่าแล้วดัดให้มันต่ำลง ค่า K ก็ไม่ค่อยเสียด้วย

แต่วิธีนี้ต้องช่างมือดีๆทำเลยล่ะ...

ผมว่าตัดสปริงอย่าตัดเลยครับ ตัดแล้วรถจะยวบๆเด้งๆ ขับเร็วๆอันตราย
แนะนำให้ใส่สตรัทปรับเกลียว ปรับสูงตํ่าแข็งอ่อน ไปเลย ไม่งั้นจะต้องเจอปัญหาติดซุ้มแน่นอนครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณพี่ๆมากคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม