• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ล้อมันเบรคไม่เท่ากันครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31238
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31238

ผมชอบดื่ม (",)
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไปตรวจสภาพมา แรงเบรคล้อหน้าซ้ายกับขวามันไม่เท่ากันครับ
ห่างกันมากเลย ประมาณ 1300 กับ 2700 เลยอ่ะ แก้ไขยังไง
ดีครับ ส่วนล้อหลังแรงไกล้เคียงกันครับ

ล้างระบบเบรค หน้าใหม่ ลูกสูบเบรค

รู้สึกรถจะเป็น 24V ใช่มะครับ
ลองเช็คระบบ abs ดูครับว่าปกติมั๊ย
คุ้นๆว่าป๋าพงษ์เคยเป็นอาการคล้ายๆแบบนี้ เนื่องจากรีเลย์ที่ปั๊ม abs เสีย

ใช่ครับ 24V แล้วไฟ ABS ที่หน้าปัทก็สว่างด้วยครับ ถ้าเป็นรีเลย์นี่มีขายมั้ยครับ
กลัวทิ่มตูดคันหน้ามากๆฝนตกถนนลื่นอ่ะครับ

ใช่ครับ 24V แล้วไฟ ABS ที่หน้าปัทก็สว่างด้วยครับ ถ้าเป็นรีเลย์นี่มีขายมั้ยครับ
กลัวทิ่มตูดคันหน้ามากๆฝนตกถนนลื่นอ่ะครับ
ดูไฟเช็คที่กล่องABS เลยครับ:coolly-0033:

ว่าแล้วเชียว... น่าจะเป็นที่ปั๊ม abs ค่อนข้างแน่ แต่จะเป็นที่รีเลย์ หรือวาล์ว ก็ต้องลองเช็คดู
เท่าทีเคยดูรีเลย์ มันขาไม่เหมือนชาวบ้านเค้า ถ้าจะซื้อของใหม่ ไม่รู้เบิกห้างมีรึป่าว ไม่งั้นต้องเอาไปเทียบเอาครับ
เข้าไปให้น้าจอห์นเช็คก็ได้ครับ ส่วนรีเลย์น้าแกมีหัวตัดสกายไลน์อยู่ มีปั๊ม abs รีเลย์มันน่าจะน่าจะใช้กันได้ครับ

อาการนี้ไม่น่าจะทำให้จิ้มตรูด แต่น่าจะทำให้หมุนมากกว่าครับ

แก้ไขล่าสุด:
555 น้าจอห์นจ๋า แล้วเจอกันนะเร็วๆนี้ครับ กลัวหมุนไปทิ่มตูดเค้าครับ
รถมันแรงมากๆ อิอิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม