• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

**ขับถึง 80 พวงมาลัยสั่นมากไม่หาย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ HAYABUSA
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

**ยางก็น่าจะเกี่ยวด้วย..ช่างบอกว่ายางหน้ากินในแล้ว คราวหน้าตั้งศูนย์คงต้อง Slide หูโช๊คด้วย ไม่อยาก Slide เลย โช๊คมันจะเสียมั๊ยเนี่ย..[/QUOTE]

พี่ต้องซื้อหนวดกุ้งซิ่งอะคับ...มันจะปรับมุมแคมเบอได้.... ดีกว่าทำที่ช่างมันบอกช่างมันมั่วมันม่ายรู้เรื่องหรอก(เชื่อผม...ทำมาเยอะหมดมาก้อเยอะ....อิอิอิ):coolly-0028::coolly-0028:

• กระทู้ ผู้เขียน
** หนวดกุ้งซิ่งอีกแล้วเหรอ..คนขับไม่ซิ่งนะ...หมดตรู๊ด...อีกแล้ว..

ถ้าหนวดกุ้งเดิมไม่มีปัญหาก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหนวดกุ้งซิ่งหรอกครับ

หนวดกุ้งซิ่งมันเปลี่ยนเพื่อสมรรถนะที่จะได้เพิ่มขึ้น

คือสามารถปรับมุมล้อหน้าได้เพิ่มขึ้นครับ

แคมเบอร์คู่หน้า ปกติแล้วจะปรับจากโช๊ค การปรับมันจะไล่แบบนี้
1.ก็ตั้งได้จากจ๊อยท์ที่สไลด์ด้านบนหัวโช๊ค ซึ่งเป็นมาตรฐานของโช๊คซิ่งทั่วไป...

2.ถ้าปรับด้านบนสุดแล้วยังไม่ได้ตามที่ต้องการ หรือว่าชนเบ้าตัวถังแล้ว..ก็ยังตั้งได้อีกจากน๊อตเดิมที่ยึดฐานโช๊คสองตัวด้านล่างนะครับ ก่อนขันน๊อตให้แน่น มันจะมีระยะให้ขยับได้นิดหน่อย....ลองโยกเข้าออกดูได้เลยว่าจะเอาระยะไหน หลายครั้ง ช่างไม่รู้ตรงจุดนี้ มันยังขยับได้อีกเยอะครับเรียกว่าได้อีกหลายองศาเลยแหละ

3.แต่ถ้ามันสุดทั้งด้านบนหัวโช๊คและด้านล่างแล้ว...ก็คงต้องสไลด์รูหูโช๊คช่วยนิดนึงครับ สไลด์นิดเดียวมุมก็เปลี่ยนเยอะแล้วครับ

ส่วนหนวดกุ้งซิ่งเนี๊ย มันเอาไว้ปรับมุมโทครับ ไม่ใช่มุมแคมเบอร์นะจ๊ะ

ปล.มุมล้อทุกค่าจะสมบูรณที่สุดก็ต่อเมื่อ บูชช่วงล่างทุกตัวอยู่ในสภาพดี และก็ยางล้อรถต้องสภาพดีด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด:
** ดีคร๊าบ..ผมมีความรู้มากขึ้นเยอาะเลยครับเรื่องช่วงล่าง คิดว่าอีกหลายคนคงยังไม่รู้เหมือนผม..ถ้าSlide นิดหน่อยไม่เป็นไรก็เบาใจครับ..เดี๋ยวรถเก็บสีเสร็จจะลองไล่ดูครับ..ขอบคุณทุกๆคำตอบมากมายครับ.

ของผมก้อมีอาการเหมือนกันพี่ธวัช ปีกนกหน้าไปสวรรค์แล้ว ลูกหมากปีกนกหลวมเลยอ่ะ กะว่าเดี๋ยวจะเอาไปเปลี่ยนเหมือนกัน ซื้ออะไหล่ไว้แล้ว

** ไม่รู้เป็นเหมือนกันหรือเปล่า..ถอยแล้วเบรก ตอนนี้มันดังกี๊กที่แถวปีกนกด้านขวา รอเช็คทีเดียวเลย..

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม