• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องมิติเครื่อง J กับ RB หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ weeraroj
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

weeraroj

Register
เข้าร่วม
22 ก.พ. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามเรื่องมิติเครื่อง J กับ RB หน่อยครับ
1. RB25 ยาวกว่า หนึ่งเจ ใช่ไหมครับ
2. น้ำหนัก เจ เสื้อสูบยังเป็นเหล็กใช่ไหมครับ RB เป็นมิเนียมหมดแล้ว คงเบากว่า
3. อันไหนแปลงน้อยกว่ากันครับ

ถ้าวางในA31 เครื่องRBครับ แปลงน้อย กว่าเครื่อง JZครับ

1. RB25 ยาวกว่า หนึ่งเจ ใช่ไหมครับ
2. น้ำหนัก เจ เสื้อสูบยังเป็นเหล็กใช่ไหมครับ RB เป็นมิเนียมหมดแล้ว คงเบากว่า
3. อันไหนแปลงน้อยกว่ากันครับ
ตอบทีละข้อครับ
1. ใช่ครับ
2. Rb เสื้อเป็นเหล็กครับ น้ำหนักไม่เคยชั่ง แต่เค้าว่าพอๆกันครับ
3. อันนี้ก็ต้อง RB สิคับ เครื่องเดิม RB เครื่องใหม่ก็ RB อ่างน้ำมันเครื่อง แท่นเครื่อง แท่นเกียร์ ด้ามเกียร์ ท่อไอเสีย สายไฟเครื่อง ท่อเข้าหม้อน้ำ โก่งพัดลม แบตเตอรี่ เข้าตำแหน่งเดิมได้หมด ไม่ต้องแปลงเลย เพลากลางก็อาจจะใช้ของเดิมได้ ถ้าใช้เกียร์ออโต้ เรือนไมล์ใช้ของเดิมได้ ระบบไฟ มันเข้าได้เกือบทั้งหมด แล้วแต่ว่าวางเครื่องรุ่นปีไหน ส่วน JZ ที่ว่าทั้งหมดต้องแปลงหมดเลย

RB เสื้อก็ยังเป็นเหล็กหรอครับ เข้าใจผิดว่าเป็นมิเนียมมาตั้งนาน 26 ก็คงเป็นเหล็กเหมือนกัน

ถ้าไปวาง SR เบาลงเยอะไหมครับ SR เป็นมิเนียมหมดแล้ว

ส่วนตัวชอบหน้าเบาๆ นะครับ

แต่ถ้าวาง RB เหมือนเดิมแล้วแปลงน้อยก็น่าวาง

ส่วนตัวก็ชอบเครื่องฝาเอียงเหมือนกัน

ถามต่อหน่อยเกี่ยวกับเครื่องฝาเอียง
จริงๆๆ แล้วมันเอียงแค่ที่ฝาครอบวาลว์ใช่ไหมครับ ฝาสูบตรงปกติ

แก้ไขล่าสุด:
แต่ถ้าวาง RB เหมือนเดิมแล้วแปลงน้อยก็น่าวาง

ส่วนตัวก็ชอบเครื่องฝาเอียงเหมือนกัน

ถามต่อหน่อยเกี่ยวกับเครื่องฝาเอียง
จริงๆๆ แล้วมันเอียงแค่ที่ฝาครอบวาลว์ใช่ไหมครับ ฝาสูบตรงปกติ

เอียงทั้งตัวครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม