• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เครื่อง RB25 นี่มันบูสท์ที่รอบเท่าไหร่อะครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ leocan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

leocan

Member
Register
เข้าร่วม
29 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง RB25 DET เทอร์โบเดิม เกียร์ออโต้ นี่บูสท์มันมาที่กี่พันรอบอะครับ

ของผมมาที่ สามพันต้นๆครับ

ปกติไหมครับ

มือใหม่หัดบูสท์ครับ

เดิมๆก็น่าจะประมาณนั้นนะครับอยู่ที่อุปกรณ์ส่วนควบอื่นๆ
เช่นท่อไอเสีย อินเตอร์คูลเลอร์ กรองอากาศ ที่ใช้อยู่ครับ

เพิ่มเติมรายละเอียดนิดหน่อย

ท่อไอเสีย 3 นิ้วทั้งเส้นครับ พักกลางใส้ตรง 3 นิ้ว พักปลายใบใหญ่ (ใส้น่าจะเป็นใส้เยื้อง ยี่ห้อไม่แน่ใจครับ)

อินเตอร์คูลเลอร์ R 33 เดินท่ออินเตอร์น่าจะซักสามนิ้วครับ

กรองอากาศ HKS ครับ

เพิ่มเติมรายละเอียดนิดหน่อย

ท่อไอเสีย 3 นิ้วทั้งเส้นครับ พักกลางใส้ตรง 3 นิ้ว พักปลายใบใหญ่ (ใส้น่าจะเป็นใส้เยื้อง ยี่ห้อไม่แน่ใจครับ)

อินเตอร์คูลเลอร์ R 33 เดินท่ออินเตอร์น่าจะซักสามนิ้วครับ

กรองอากาศ HKS ครับ

เครื่องเทอร์โบควรใช้หม้อพักไส้ตรงครับ ทั้งกลางและปลาย

ของผมสเตปเหมือนๆคุณครับต่างกันที่ใช้อินเตอร์ Blitz พักใส้ตรงทั้งหมด บูสต์ก็ใกล้เคียงกันแหละครับ :coolly-0034:

เดิมๆก็น่าจะประมาณนั้นนะครับอยู่ที่อุปกรณ์ส่วนควบอื่นๆ
เช่นท่อไอเสีย อินเตอร์คูลเลอร์ กรองอากาศ ที่ใช้อยู่ครับ

ขอบคุณครับ

ของผมสเตปเหมือนๆคุณครับต่างกันที่ใช้อินเตอร์ Blitz พักใส้ตรงทั้งหมด บูสต์ก็ใกล้เคียงกันแหละครับ :coolly-0034:

ขอบคุณครับ

แสดงว่าของผมนี่ไม่ได้เรียกว่ารอรอบใช่ไหมครับ

ท่อ 3 นิ้ว ปลายใส้ตรง

อินเตอร์เดิม

มาประมาณ 2 พัน 5
บูส เต็ม 3 พัน หน่อยๆ ครับ

ไม่มีพักกลาง ครับ

ใช้ พักปลายใส้ตรงใบใหญ่ๆ

เสียงก็ไม่ดังมากนะครับ แต่ พอบูสมาแล้ว ดังดีจริงๆ

ปลาย veilside 3.5 นิ้วคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม