• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เห็นเชลล์ยกเลิก95ธรรมดาแล้ว ท่านใดลองV-POWERโซฮอลลฺ95ยังคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ KUROKAWA
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

KUROKAWA

Member
Register
เข้าร่วม
7 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ปกติใช้91ธรรรมดา95 หายากเหลือเกิน ใช้เครื่อง20โบ ทั้งซัดทั้งใช้งานทั่วไป ระหว่างวีพาวเว่อร์โซฮอลล์95กับ เบนซิล91 ตัวไหนน่าจะดีกว่า หรือ91เหมือนเดิมดีคับ ปล.แช๊ดบ่อย แต่ไม่แช่คับ

91ดีกว่าครับ

สำหรับรถใหม่ๆ ผมว่า VPower โซฮอล์เถอะครับ ผมลองกับ FD 1.8 แล้ว .. ไต่ไปสองร้อย ได้ไวกว่าเบนซิน 91 ธรรมดามาก .. เมื่อวานวิ่งกลับจากสุวรรณภูมิ

31 เครื่อง 20DE เห็นเครื่องมันเก่าแล้ว ไม่กล้าลองครับ.. กลัวEthanol กัดสายยางน้ำมัน แล้วพุ่งเต็มห้องเครื่อง ... คนรู้จัก รถไฟไหม้ไปแล้ว

ผมว่า V-POWER แก๊ซโซฮอล 95 เหมือนมันหลอกคนที่ใช้ยังไงไม่รู้
มันก็คือแก็ซโซฮอลนี่แหละทำเป็นบอกว่ามีสารพิเศษ
ขายก็แพงกว่าเติมเข้าไปก็เหมือนแก็ซโซฮอล 95 ทั่วๆไป
ไม่รู้จะยกเลิกทำไมขายเบนซิน
V-POWER ก็ดีอยู่แล้ว เซ็งจริงๆ:coolly-0014:

มันหลอกๆๆๆๆ

แย่แล้ว ...

ละรถนู๋จะเติมอะไร ไม่มีเบนซินให้ใช้ ..

ลอง เเล้วครับ ระเหยเร็วมาก

เสียเงินเพิ่ม นิดหน่อย เติม 91 ดีกว่า ครับ ดีกว่าเเ้ล้วระเหยช้ากว่าด้วย ครับ

ปวดสมองจริงๆ ประเทศไทย....

วีเพาเวอโซฮอลมันก้ไม่ต่างกับ โซฮอล95 สักเท่าไรหรอกคับ แพงกว่าอีก

แก้ไขล่าสุด:
caltex ยังมีอยู่ครับ (บางสาขานะครับ) เพิ่งเติมมาท้ายซอยแบริ่งครับ

ผมใช้แต่97มาเลย์ลิตรล่ะ18บาทคับเลยไม่ค่อยทราบว่ามันต่างกันไหม ช่วยแนะนำหน่อยเผื่อหลงมาทางบางกอกจะได้เลือกเติมถูก

ตอนนี้ไม่หาแล้วคับ ไม่เจอ95ก้อ 91อย่างเดียว คับ เฮ้ออออออประเทศเรา

อ่านแล้วรู้สึกดีนะคับ แต่รถผมมันเป็นกล่องโมของยี่ปุ่น ท่อน้ำมันยังไม่ได้เดินใหม่ด้วย เลยไม่กล้าเติม อีกอย่างหลายสำนักในนี้เค้าไม่แนะให้เติมอะคับเลยสับสน อิอิ

ว่าแต่น้ำมันพี่ออยขายมั๊ยคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม