ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ ใกล้จะได้มาเป็นครอบครัว A31 แล้ว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31798
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มาไวไวจะใด้มีคนมาเมาเป็นเพื่อนผมเพิ่มอีกคน

ยินดีต้อนรับคับ

5555 เชิญๆๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกท่านมากคับ ขนาดยังไม่ได้รถมาเลย ยังต้อนรับกันซะอบอุ่นขนาดนี้ อยากได้รถไวๆแล้ว อ่ะ

ยินดีต้อนรับคับ...

เรามาหมดตูดกับ เซฟิโร่กันเถอะ...

อุ๊ว่ะฮ่ะๆๆๆๆๆ
เตรียมสั่งมาม่ารอไว้เป็นลังแล้วคับ เห็นชะตากรรมแล้วคับ เหอๆ

ยินดีต้องรับกลึ๊บบบบบบบบ

คือจะซื้อ A31 มาไว้ใช้งานนะคับ (ติดแก๊ส) ไม่เน้นซิ่งคับ อาจจะเพิ่ม แม็ก+ชุดเกราะงามๆสักชุดนึง แต่ผมเห็นมันมีอยู่ 2 รุ่น 12 V กะ 24 V ราคามันก็ห่างกันอยู่หลายหมื่นอยู่ (แสนกว่าๆ กะ สองแสนต้นๆ) ถ้าผมเลือกประหยัดเงินหน่อย เล่นตัว 12V มันน่าเล่นไหม๊คับ เห็นว่ามันแด๊กน้ำมันกะจาย แต่ถ้าเป็นตัว 24v ไม่กินน้ำมันเท่าไหร่ หรือซื้อตัว12vแล้ววางเครื่องใหม่เอา เพราะยังก็ได้ประหยัดตังค์ลงมาแว้ว (ถ้าไม่เล่น 24v) ผมน่าจะเอาแนวไหนดีคับ (เผื่อจะได้คำแนะนำดีๆ จากเพื่อนๆ ดีกว่านั่งคิดคนเดียวอ่ะคับ)
1. เล่นตัว12v แล้ววางเครืองใหม่ ควรจะเป็น 1JZ-GE หรือ SR20DE ดีคับ (ใจไม่อยากข้ามรุ่น เผื่อเข้าศูนย์มันจะได้สะดวกหน่อย เพราะเป็นนิสสันทั้งตัว แต่ไม่รู้ SR แรงม้ามันจะพอลากบอดี้ CEF ไหวหรือเปล่า)
2.เล่นตัว24V นี่หล่ะดีแล้ว (แล้วรุ่น24v -12v มันมีอะไรพิเศษกว่ากันไหม๊คับ นอกจากเครื่องยนต์)
ปล.งบผมก็ค่อนข้างๆมีจำกัดใช้เท่าที่จำเป็นจิงๆ ไม่ได้เหลืออ่ะคับ ยังไงฝากเพื่อนๆพี่ๆ ชี้แนะด้วยคับ

<!-- / message -->

แรครั่ว กินน้ำมัน หลังคาผุ ลมเข้าทั้งคัน ของแต่งเยอะชิหาย

ยินดีต้อนรับสู้ชะตากรรมเดียวกัน
ยินดี ต้อน รับ แต่ ข้อความ ตาแม๊ก เนี่ย จริงว่ะ

คือจะซื้อ A31 มาไว้ใช้งานนะคับ (ติดแก๊ส) ไม่เน้นซิ่งคับ อาจจะเพิ่ม แม็ก+ชุดเกราะงามๆสักชุดนึง แต่ผมเห็นมันมีอยู่ 2 รุ่น 12 V กะ 24 V ราคามันก็ห่างกันอยู่หลายหมื่นอยู่ (แสนกว่าๆ กะ สองแสนต้นๆ) ถ้าผมเลือกประหยัดเงินหน่อย เล่นตัว 12V มันน่าเล่นไหม๊คับ เห็นว่ามันแด๊กน้ำมันกะจาย แต่ถ้าเป็นตัว 24v ไม่กินน้ำมันเท่าไหร่ หรือซื้อตัว12vแล้ววางเครื่องใหม่เอา เพราะยังก็ได้ประหยัดตังค์ลงมาแว้ว (ถ้าไม่เล่น 24v) ผมน่าจะเอาแนวไหนดีคับ (เผื่อจะได้คำแนะนำดีๆ จากเพื่อนๆ ดีกว่านั่งคิดคนเดียวอ่ะคับ)
1. เล่นตัว12v แล้ววางเครืองใหม่ ควรจะเป็น 1JZ-GE หรือ SR20DE ดีคับ (ใจไม่อยากข้ามรุ่น เผื่อเข้าศูนย์มันจะได้สะดวกหน่อย เพราะเป็นนิสสันทั้งตัว แต่ไม่รู้ SR แรงม้ามันจะพอลากบอดี้ CEF ไหวหรือเปล่า)
2.เล่นตัว24V นี่หล่ะดีแล้ว (แล้วรุ่น24v -12v มันมีอะไรพิเศษกว่ากันไหม๊คับ นอกจากเครื่องยนต์)
ปล.งบผมก็ค่อนข้างๆมีจำกัดใช้เท่าที่จำเป็นจิงๆ ไม่ได้เหลืออ่ะคับ ยังไงฝากเพื่อนๆพี่ๆ ชี้แนะด้วยคับ

<!-- / message --]

ยินดีตอนรับครับ ตอบให้คราวๆก่อนละกัน

ตัว 12V กับ 24V อะไหล่สับกันได้แทบทุกชิ้นครับ

ส่วนมากก็ 12V แปลงเป็นโฉม 24V ซะเยอะแนะนำให้หาบอดี้สวยๆไว้ก่อนครับอย่างอื่นมันแต่งเพิ่มเติมได้ แต่บอดี้มันมีมาแต่เกิดๆๆ

ส่วนเครื่องถ้าไม่อยากข้ามรุ่นก็เป็น RB25DE ก็เห็นใช้ติดแก๊สกันเยอะครับ

แต่คนที่จะเล่น RB ต้องเอาใจใส่มันนิดนึง RB เป็นเครื่องที่ขับสนุก แต่ก็ต้องดูแลรักษามันให้ดีเหมือนกัน ปัญหาจุกจิก เซนเซอร์เยอะแยะ

ส่วน JZ มัน อึด ทน นาน เครื่องถึกๆ ไม่ต้องดูแลรักษาไรมาก เช็คน้ำ น้ำมันเครื่อง พื้นฐาน ก็อยู่กับมันยาวๆแล้วครับ

ส่วนตัวผมชอบ JZ ครับ 555555555555 เล่นมาตั้งกะ 1JZ-GE 1JZ-GTE สุดท้ายก็มาจบกับ 2JZ-GTE เนี่ยแหละครับ

เพราะฉะนั้นมาหมดตูดกับ Cefiro กันเถอะ 5555555

งบน้อย ๆ หาบอดี้สวย ๆ ราคาไม่แพงมาครองครองก่อน
ที่เหลือค่อยว่ากันอีกที

ยินดีต้อนรับครับ

แรครั่ว กินน้ำมัน หลังคาผุ ลมเข้าทั้งคัน ของแต่งเยอะชิหาย

ยินดีต้อนรับสู้ชะตากรรมเดียวกัน
เหอๆๆๆ ก็มันห้ามใจไม่ได้ทู๊กที.....ของแต่งเยอะชิหายย.....:sweat:

วันจันทร์นี้ก็ไปทำสัญญาแล้วคับ ถ้ายังไงมีมิตติ้งกันจะไปให้ช่วยชี้แนะคับ

ฮูเล่ ฮูเล่ ฮิปๆๆๆ สู้ต่อไปเพื่อเซฟน้อยๆ

ยังไม่ได้รถขี่เลย รอไฟแนนซ์ผ่านอยู่คับ ก็โดนค่าซื้อของแต่งไป (ซื้อไว้ก่อน) เกือบหมื่นแล้ว.....ฮือๆๆๆ

ยินดีต้อนรับครับผม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม