• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สงสัยเกี่ยวกับท่ออินเตอร์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311084
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311084

รักเธอ...CEFIRO
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
2 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
สงสัยอะคับ ส่วนใหญ่ที่เห็นทำท่ออินเตอร์กัน ก็จะใช้มิเนียมดัดทราย

หรือไม่ก็ใช้ท่อเหล็กตัดมาอ๊อกติดกันไปเรื่อยๆ นะคับ

แต่สงสัยว่า ท่ออินเตอร์เนี่ย ใช้เลสทำเหมือนกับท่อไอเสียได้มั้ยคับ

แล้วท่าทำค่าใช้จ่ายจะถูกหรือแพงกว่ามิเนียม

แล้วเห็นมีคนบอกว่า เลสจะอมความร้อนกว่ามิเนียม ทำให้ลมที่ดูดเข้ามา

ร้อนกว่าใช้ท่อมิเนียม จิงหรือเปล่าคับ

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคับ

และถ้ามีใครใช้ท่อเลสเล่าประสบการณ์ให้ฟังหน่อยนะคับ

อยากรู้จิงๆ

มีครับ เป็นเลส เดินคล้ายๆ เหล็ก คือซอยเป็นท่อนๆแล้วเชื่อมอาก้อน มันดูสวยมาก

แต่เรื่องความร้อนไม่ทราบ รู้แต่ว่าอากาศมัน วิ่งไม่ดีแค่นั้น

ผมว่า ไม่น่าจะมีใครใช้เหล็กมาทำท่ออินเตอร์นะ

น่าจะเป็นสเตนเลสมากกว่าครับ

ส่วนตัวผม ใช้ มีเนียมดัดทรายครับ

ง่ายดี

มองในแง่น้ำหนักอย่างเดียวนะคับ
สแตนเลสมันหนักครับ เอาง่ายๆว่าถ้าปริมาตรเท่ากัน เลสหนักสุด เหล็กรองลงมา มีเนียมเบาสุด

แต่ถ้าเหลือจิงๆ ไทเทเนียมครับ เคยเห็นเค้าทำกันนะ เบากว่ามีเนียม แกร่งด้วย บางเบาแต่แข็งแกร่ง แระก็แพงโคตร

แต่ถ้ามองเรื่องความสวยงามกับประสิทธิภาพ ก็อีกเรื่องคับ

มิเนียมมันคายความร้อนได้ดีกว่าเหล็กและเลสครับ เค๊าก้อเลยนิยมกันน่ะ

ผมใช้เหล็กทำท่ออินเตอร์ ใช้ปกติดีถูก แต่อาจจะไม่สวยแค่นั้นเอง

ฝากรูปให้เจ้าของดูหน่อยครับจะได้ใจชื้น:coolly-0003:

นี่ไงครับ เลส

สงสัยอะคับ เพราะทำไมท่อไอเสียเรา ซึ่งร้อนแน่ๆ คนถึงทำท่อเลสเยอะมาก

แต่ไม่ยักกับทำท่อไอเสียมิเนียม (หรือทำแต่ไม่ค่อยเห็น) ทั้งๆ ที่มิเนียมเบากว่า

แต่เท่าที่ผมรู้ ก็คือว่า เลส ถูกกว่ามิเนียม

มิเนียมมันคายความร้อนได้ดีกว่าเหล็กและเลสครับ เค๊าก้อเลยนิยมกันน่ะ

เคยได้ยินมาเหมือนกัน

แล้วทำไมท่อไอเสียถึงไม่ทำเป็นมิเนียมอะพี่

แก้ไขล่าสุด:
ผมว่า ไม่น่าจะมีใครใช้เหล็กมาทำท่ออินเตอร์นะ

น่าจะเป็นสเตนเลสมากกว่าครับ

ส่วนตัวผม ใช้ มีเนียมดัดทรายครับ

ง่ายดี

รถผมใช้ท่อเหล็กตัดเป็นท่อนๆ อะคับ แต่มันไม่ค่อยสวย

ไม่เหมือนท่อมิเนียมดัดทรายหรือท่อเลสดัดสวยกว่าเยอะเลย

ฝากรูปให้เจ้าของดูหน่อยครับจะได้ใจชื้น:coolly-0003:

นี่ไงครับ เลส

อย่างทีเห็นอะคับ เลสมันปัดให้เงาๆ ได้ ส่วนมิเนียมดัดทรายทำให้เงายาก

หรือว่าทำได้ เอ??? บอกหน่อยคับ

ท่อไอเสีย มีความร้อนมาก จนถึงขั้นสุกงอมได้ จะไปใช้มิเนียมที่ระบายความร้อนเร็ว

มิเนียมก็จะละลายก่อน จริงๆแล้วท่อไอ่เสีย ไม่ได้ต้องการให้ระบายความร้อนเร็ว

แต่ต้องการคุมความร้อนให้ออกปลายท่อ

ท่ออินเอต์มิเนียม อยากให้เงา ไม่ยากครับ ปัดได้เหมือนกัน อยู่ทีว่าจัปัดรึป่าว

รถผมไม่ปัด เพราะเขาไอดีไม่ได้ปัด ชิ้นส่วนต่างๆไม่ได้เงา จะเอาท่ออินเตอร์เงามันก็จะเด่นอยู่ทีเดียว

เลยไม่ได้ปัดเงา ถามว่าเงาได้ขนาดให้ เงาได้ขนาดล้อมิเนียมปัดเงาอะครับ แต่คงไม่เท่าเลส

อย่างทีเห็นอะคับ เลสมันปัดให้เงาๆ ได้ ส่วนมิเนียมดัดทรายทำให้เงายาก

หรือว่าทำได้ เอ??? บอกหน่อยคับ
มิเนียมปัดให้เงาได้คือมันเงาสีเงินๆด้านๆ แต่จะไม่เงาเท่า เลสจะเงาสะท้อนคล้ายกระจก(คือมันเงาคนละอย่างอะครับ)
ของผมท่อเลสครับพี่กอล์ฟ

ไฟล์แนบ

34.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 70
มิเนียมปัดให้เงาได้คือมันเงาสีเงินๆด้านๆ แต่จะไม่เงาเท่า เลสจะเงาสะท้อนคล้ายกระจก(คือมันเงาคนละอย่างอะครับ)
ของผมท่อเลสครับพี่กอล์ฟ

โห!!! พี่อั๋น เรียกซะผมแก่เลยอะพี่ พี่ก็ใช้ท่อเลสเหรอ เป็นไงบ้างอะพี่

เผื่อจะเปลี่ยนบ้างของเดิมไม่สวยอะ อยากเปลี่ยน

เลสอมความร้อน หนัก
อลูมิเนียมระบายความร้อนดีกว่าเยอะเบาและสวยด้วย

มีใครคิดเป็นอย่างอื่นอีกปะคับ

ผมใช้ท่อน้ำไทยเห็นมันมีข้อต่อข้องอเยอะ:coolly-0010: อิอิ ล้อเล่นครับ มิเนียมดัดทรายอีกหนึ่งเสียงครับ

ผมใช้ท่อน้ำไทยเห็นมันมีข้อต่อข้องอเยอะ:coolly-0010: อิอิ ล้อเล่นครับ มิเนียมดัดทรายอีกหนึ่งเสียงครับ

อยู่สุพรรณฯ ตรงไหนอะคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม