5.วิธีการเมื่อเจอด่านตำรวจ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ RB30DET
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สถานะ
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
ก็พี่ท่านขับชะเวิ๊บชะว๊าบซะขนาดนั้น จะไม่ให้เป็นเป้าได้ไง

ไอ้วันนั้นที่มุดๆ กันบนโทลเวย์อะ พี่รวยจอดมอไซยืนเท้าเอวอยู่ตรงทางขึ้นแถวๆหลักสี่ ผมวิ่งอยู่ซ้าย พี่รวยแม่งมองรถพี่หนุ่มเหลียวหลังเลย
แกใช้เซฟอยู่มั๊ง.. เรยอยากออริจิ้นมั่ง..! :smile:

เคยโดนเหมือนกันแต่ตอนนั้นเมนส์มาเลยอารมย์บ่จอย
ตร.วิภา เรียกไม่คาดเข็มขัด
อารมย์ดีจัด เลิกกางเกงให้ดู บอกนี่กูคาดเข็มขัด
โดนไปซะ 400 ค่าอารมย์ดี

เคยโดนเหมือนกันแต่ตอนนั้นเมนส์มาเลยอารมย์บ่จอย
ตร.วิภา เรียกไม่คาดเข็มขัด
อารมย์ดีจัด เลิกกางเกงให้ดู บอกนี่กูคาดเข็มขัด
โดนไปซะ 400 ค่าอารมย์ดี

555

เห็นพี่โพสซะขำเลยผม...........

เพิ่งเจอมาสดๆเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้เอง...บริเวณใต้ทางข้ามบายพาสเลี่ยงชลบุรี ผมมาจาตัวชลบุรีจะเข้านิคมอมตะนคร เจอทางหลวง4คน โบกเลยครับ ต่อไปนี้เป็นคำสนทนาที่เกิดขึ้น
ทล."เอย..รถเองดัดแปลงสภาพ..เอาใบขับขี่มา"
ผม"ดัดแปลงตรงไหนบอกมา"
ทล."ก็ดัดแปลงไปจากที่จดทะเบียนไว้ไง..โหลดเตี้ย.."
ผม"ไอ้ที่จดทะเบียนไว้ในเล่มทะเบียน มันก็บอกไว้ว่า เครื่องกี่ซี.ซี. ขับเครื่อนกี่ล้อ สีอะไร แค่นั้น"
ทล."เอาใบขับขี่มา เอาใบสั่งแล้วไปสู้กันในศาลไหม"
ผม"เอาเลยผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าไอ้กฎหมายดัดแปลงสภาพจากที่จดทะเบียนไว้มันเป็นอย่างไร"
ทล."แค่เปลี่ยนโช๊ค เปลี่ยนแม็คก็ผิดแล้ว"
ผม"เปลี่ยนแม็คก็ผิดใช่ไหม ผมจะชี้ให้จับถ้าไม่จับมีเรื่องแน่"
ทล."โช๊คเดิมหรือเปลี่ยนมา เปิดฝากระโปรงซิ"
ช่วงนี้มีทล.อีกคนเดิมมาจากข้างหลังบอกว่า "ปล่อยมันไป"
ผม เปิดฝากระโปรงแล้วเดินลงรถไปดู
ทล."นั้นไงเองเปลี่ยนโช๊คมา..พี่ๆมาดูมันเปลี่ยนโช๊คมา..รู่นนี้มันโช๊คไฟฟ้า"
ทล.อีกคนก็ยังบอกว่าปล่อยไปแล้วก็เดินมาหา
ผม"มันมีโช๊คหลายแบบ ไม่เชื่อก้มมาดูเลย ว่าเดิมหรือเปล่า"
....เดียวมาเล่าต่อไปทำงานก่อนนะครับ....
มาต่อเร็ว ๆ ดิ
กะลังมันส์..

เพื่อนผมแม่งเป้นคนกวนเท้ามากๆโดนจับรถท่อดัง
แม่งจอดรถตรงที่โดนจับนั่นแหละแล้วบอกตำรวจว่า
มันจะยืนช่วยตำรวจอยุ่ตรงเนี้ยจับรถท่อดังๆทั้งหมดถ้าพี่
ไม่จับผมจะไปฟ้องข้อหาละเลยการปฏิบัติหน้าที่
ตำรวจแม่งก็ทำหน้า งงๆ แล้วก็ปล่อยมันไป
อีกทีโดนจับบนโทลเวยืข้อหาอะไรจำไม่ได้
แต่แม่งปิดประตูเดินลงจากโทล์เวย์เฉยเลย
ปล.มันมีแบ้คอัพดี แต่กวนตีนด้วยไอ้เพื่อนผมคนนี้
เลยออกมาเป็นแบบนี้

ช่าย.ย.ย.ย...มาเล่าต่อด่วนเลยคับของกำลังขึ้นกำลังได้อารมณ์เลย:biggrin: ...

มีน้องผมคนนึง ท่อดัง ดัดแปลงสภาพ มันขับเข้าด่านเองเฉยเลย
โดนซะ...

เพื่อนผมแม่งเป้นคนกวนเท้ามากๆโดนจับรถท่อดัง
แม่งจอดรถตรงที่โดนจับนั่นแหละแล้วบอกตำรวจว่า
มันจะยืนช่วยตำรวจอยุ่ตรงเนี้ยจับรถท่อดังๆทั้งหมดถ้าพี่
ไม่จับผมจะไปฟ้องข้อหาละเลยการปฏิบัติหน้าที่
ตำรวจแม่งก็ทำหน้า งงๆ แล้วก็ปล่อยมันไป
อีกทีโดนจับบนโทลเวยืข้อหาอะไรจำไม่ได้
แต่แม่งปิดประตูเดินลงจากโทล์เวย์เฉยเลย
ปล.มันมีแบ้คอัพดี แต่กวนตีนด้วยไอ้เพื่อนผมคนนี้
เลยออกมาเป็นแบบนี้

สุด ๆ เลย

ใครอะ พี่กอล์ฟ :smile:

สถานะ
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม