• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอบคุณท่านประธานติดหนวดครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31856
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31856

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณป๋าลองครับผม สำหรับเฟืองท้าย 4.1 เต็ด และ แพท้าย Skyline จัดให้มาอย่างแจ่มครับ

ติดปัญหานิดนึงครับ รู้สึกว่ามันแถ ๆ นิดนึงอ่ะครับพี่ กลัวเวลาเจอถนนลื่นแล้วจะหมุนอ่ะครับ

ขอท่านผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

มันเป็นธรรมชาติของ เต็ทเวลาเจอแล้วจะแถ อยู่แล้วนี่ครับ ต้องรีบปรับการขับขี่นะครับ อย่าเบรครุนแรงขณะฝนตก ถนนเปียกเข้าโค้งเชียว เดี๋ยวเป็นแบบน้องม่วงแล้วจะหาว่าไม่เตือนนะ

ตามท่านข้างบนเลยครับ...เจอฝนหรือถนนเปียก
แล้วก็พวกโค้งที่มันไม่เรียบหรือเป็นคลื่นอ่ะครับ ตัวอันตรายเลย..
ต้องค่อยๆปรับการขับใหม่นะครับ เหอๆๆ :coolly-0034:
พอชินแล้วจะรู้ว่าสวรรค์มีจริง...:coolly-0033:

ตั้งศูนย์ล้อหลังด้วยนะครับ เพราะแร๊คหลังของเดิมปรับไว้ระดับไหนมาก็ไม่รู้ จะช่วยได้อีกเยอะครับ

ปล.ขอย้ายไปหน้าเทคนิคนะครับ

ตามท่านข้างบนเลยครับ...เจอฝนหรือถนนเปียก
แล้วก็พวกโค้งที่มันไม่เรียบหรือเป็นคลื่นอ่ะครับ ตัวอันตรายเลย..
ต้องค่อยๆปรับการขับใหม่นะครับ เหอๆๆ :coolly-0034:
พอชินแล้วจะรู้ว่าสวรรค์มีจริง...:coolly-0033:
แล้วเต็ดnismoชินยัง....เหอๆๆ :coolly-0010:

แสดงว่าใส่เต็ดแล้วขับเร็วไม่ได้เหรอครับโดยเฉพาะเวลาถนนเปียก
ถ้าเทียบแล้วถนนเปียกเฟืองธรรมดาปลอดภัยกว่าหรือครับ กำลังจะ
เปลี่ยนเหมือนกันเลยลังเลอ่ะครับ

แสดงว่าใส่เต็ดแล้วขับเร็วไม่ได้เหรอครับโดยเฉพาะเวลาถนนเปียก
ถ้าเทียบแล้วถนนเปียกเฟืองธรรมดาปลอดภัยกว่าหรือครับ กำลังจะ
เปลี่ยนเหมือนกันเลยลังเลอ่ะครับ

เต๊ดช่วยลดการลื่นไหลครับ (ย้ำลดการลื่นไหล) เพราะจะบังคับล้อ 2 ฝั่งให้หมุนไปพร้อมกัน ปลอดภัยกว่าเฟืองธรรมดาครับ โดยเฉพาะกรณีเครื่องแรง จะช่วยได้เยอะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม