• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วย 12v ผมด้วย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311103
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผมเคยลืมเสียบปลั๊กแอร์โฟแล้วสตาร์ท เครื่องสตาร์ทติดครับ แต่ไอเสียมีควันดำออกมาด้วยมีกลิ่น เครื่องสะดุด เร่งไม่ขึ้น ขับไปสิบกว่าโล ขับได้ไม่เกิน40 พอกลับมาเสียบเครื่องก็ทำงานปกติ ลองเช็คแอร์โฟดูครับ แล้วก็คำแนะนำเช็คส่วนอื่นที่พวกพี่ๆเค้าบอกครับ ลองดู หายไวไวครับ:coolly-0024:

• กระทู้ ผู้เขียน
ผมเคยลืมเสียบปลั๊กแอร์โฟแล้วสตาร์ท เครื่องสตาร์ทติดครับ แต่ไอเสียมีควันดำออกมาด้วยมีกลิ่น เครื่องสะดุด เร่งไม่ขึ้น ขับไปสิบกว่าโล ขับได้ไม่เกิน40 พอกลับมาเสียบเครื่องก็ทำงานปกติ ลองเช็คแอร์โฟดูครับ แล้วก็คำแนะนำเช็คส่วนอื่นที่พวกพี่ๆเค้าบอกครับ ลองดู หายไวไวครับ:coolly-0024:
ลองแล้วครับสตาท์ไม่ติดเลย ถ้าถอดตอนสตาท์แล้วเครื่องดับ
ตอนนี้รู้สาเหตุแล้วครับ วาวล์รั่วแรงอัดไม่ดีสองสูบครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ช่ายเหลือและแนะนำครับ

เดินเบารอบก็นิ่ง แต่เสียงเครื่องเหมือนรถไถ บุกๆๆๆ ออกท่อ ไอเสียเหม็น
กลิ่นน้ำมัน หยิบขันเร่งรอบขึ้นช้ากว่าปกติ รถวิ่งไม่ค่อยออก เหมือนไม่มีแรง มันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ แล้วควรเช็คอะไรก่อนดี รบกวนหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ:coolly-0041:
ลองเปลี่ยนน้ำมันเชื่อเพลิง มาเป็น 91 หนือ 95เพียว ครับ แก๊สโซฮอร์มันเน่า ถ้าอาการดีขึ้น เดี๋ยวค่อยมาว่ากัน เพราะถ้าเป็นที่น้ำมันจริง หากคุณจะใช้ 95 แก๊สโซฮอร์ ต่อค่อยว่ากันครับเพราะต้องปรับ จูนนิดหน่อย หรือไม่ก็พยายามอย่าให้แก๊สโซฮอร์ค้างถังนาน มันเสื่อมที่สำคัญทำทำให้ยางเปื่อย ลองเปลี่ยนน้ำมันดูนะ

อาการคล้ายๆผมเรยครับแต่เป้นเฉพาะน้ำมันตอนเครื่องเย็นแต่พอร้อนหรือตัดไปแก๊สนิ่งปรกติเรยครับ :coolly-0043:

ของผมมันจะเขกเวลาลากรอบสูงๆเหมือนน้ำมันไม่พอไม่ทราบว่าปั๊มติ๊กแรงดันไม่พอหรือปล่าวครับ

ได้ข่าวว่า จขกท ยกเครื่องวางหลังหัก แต่งเต็ม หมดไปหลายอยู่เพื่อเอาไปดริ๊ฟเลยนิครับ

• กระทู้ ผู้เขียน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม