• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วย 12v ผมด้วย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311103
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311103

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เดินเบารอบก็นิ่ง แต่เสียงเครื่องเหมือนรถไถ บุกๆๆๆ ออกท่อ ไอเสียเหม็น
กลิ่นน้ำมัน หยิบขันเร่งรอบขึ้นช้ากว่าปกติ รถวิ่งไม่ค่อยออก เหมือนไม่มีแรง มันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ แล้วควรเช็คอะไรก่อนดี รบกวนหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ:coolly-0041:

ปั้มติก แอรโฟร

ฝาด้วยครับ มีส่วน ฝารั่ว กลิ่นไอเสียเข้ารถ อีกอาการความร้อน ฮี๊ด หรือ ฝาอาจโก่งได้

รถเคยความร้อนฮี๊ดป่าวคับ

ไม่เคย ฮี้ด นะเคยแต่เกินครึ่งไปหน่อยครับ

งั้นก็ลองดูที่น้ำมันก่อนก็แล้วกันคับ อาจจะสะดุดน้ำมัน ไม่ถึงขั้นฮี้ด ลองดูปั๊มติ๊กเอาคับ

ที่ผมเคยเจอมันเป็นเหมือน ซุบารุ อ่ะ แต่ฝาโก่ง อิอิ ปะเก็นไหม้

ฝาโก่ง ปะเก็นไหม็นี้เกิดจาก ฮี้ด อย่างเดียวช่ายป่าวครับ
ถ้าเช็คเรื่องปั้มติ๊ก หัวฉีด กรอง อะไรเนี่ยแพงไหมครับ
ประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ

ลองหาแอร์โฟร มาสับก่อนครับ ง่ายสุด

ไม่เกิน1000 น่าจะเช็คได้นะคับ ที่พูดมา แต่ส่วนมากผมจะเช็คเองเพราะมันไม่ยากเท่าไร

เท่าที่เคยทำ เช็คปั๊มติ๊ก ก็ชักสายน้ำมันออก เปิดสวิท แล้วก็ดูน้ำมันมาเต็มสายหรือป่าว

ส่วนหัว ฉีด ก็ถอด แล้วก็ เปิดสวิทย์ แล้วก็ดูว่าน้ำมันจ่ายทุกหัวรึป่าว แค่นั้นเอง

ส่วนความร้อน ที่ว่าเคยเกินครึ่งอ่ะ มีส่วนคับ ก็ลองเช็คดูที่น้ำอ่ะครับ ส่วนใหญ่ เท่าที่เคยจะเจอนะครับ ถ้าใครมีความเห็นยังไงก็ว่ากันไปครับ

ส่วนแอร์โฟ หรือ พวกไฟ ก็มีส่วนครับ อยากทราบอาการที่แน่ชัดกว่านี้อ่ะครับ

ลองดู MAP SENSOR ก่อน ไม่หายลอง O2 sensor ครับ ชัวหายแน่ เพราะตัวนี้ช่วยในการสั่งให้กล่องผสมนำ้มันหนาหรือน้อย

ลองดู MAP SENSOR ก่อน ไม่หายลอง O2 sensor ครับ ชัวหายแน่ เพราะตัวนี้ช่วยในการสั่งให้กล่องผสมนำ้มันหนาหรือน้อย
มันอยู่ตรงไหนครับ

ขอบคุณมากเลยครับ เด๋วจะลองเช็ดดูครับ

ไม่เกิน1000 น่าจะเช็คได้นะคับ ที่พูดมา แต่ส่วนมากผมจะเช็คเองเพราะมันไม่ยากเท่าไร

เท่าที่เคยทำ เช็คปั๊มติ๊ก ก็ชักสายน้ำมันออก เปิดสวิท แล้วก็ดูน้ำมันมาเต็มสายหรือป่าว

ส่วนหัว ฉีด ก็ถอด แล้วก็ เปิดสวิทย์ แล้วก็ดูว่าน้ำมันจ่ายทุกหัวรึป่าว แค่นั้นเอง

ส่วนความร้อน ที่ว่าเคยเกินครึ่งอ่ะ มีส่วนคับ ก็ลองเช็คดูที่น้ำอ่ะครับ ส่วนใหญ่ เท่าที่เคยจะเจอนะครับ ถ้าใครมีความเห็นยังไงก็ว่ากันไปครับ

ส่วนแอร์โฟ หรือ พวกไฟ ก็มีส่วนครับ อยากทราบอาการที่แน่ชัดกว่านี้อ่ะครับ

ขออนุญาตรบกวน ขอรายละเอียดการเช็ค ปั๊มติ๊ก กับ หัวฉีด หน่อยนะครับว่าถอดสายจุดไหน เปิดสวิทช์ที่ว่าคือ สวิทช์กุนแจหรือป่าว คืออยากเช็คเองดูบ้างนะครับ อาการมันคล้ายๆกันอ่ะ ขอบคุณครับ

เครื่อง RB ครับ ไม่ใช่ JZ ไม่มี MAP SENSOR ครับมีแต่แอร์โฟร์

ลองเช็ค แอร์โฟร์กับ O2 sensor ดูครับ

ขออนุญาตรบกวน ขอรายละเอียดการเช็ค ปั๊มติ๊ก กับ หัวฉีด หน่อยนะครับว่าถอดสายจุดไหน เปิดสวิทช์ที่ว่าคือ สวิทช์กุนแจหรือป่าว คืออยากเช็คเองดูบ้างนะครับ อาการมันคล้ายๆกันอ่ะ ขอบคุณครับ

เครื่องอะไรอะคับ

รถพี่คุ่นๆ อยู่แถวไหนอ่าาา เหมือนผมเคยเห็น แถววัดม่วง อิอิ a311103

แก้ไขล่าสุด:
รถพี่คุ่นๆ อยู่แถวไหนอ่าาา เหมือนผมเคยเห็น แถววัดม่วง อิอิ a311103
บ้านเพื่อนอยู่แถวนั้นครับ ไปกิน.......นิดหน่อย อิอิ

ใช่แล้วครับ เปิดสวิต กุญแจอ่ะครับ ส่วนหัวฉีด เราถอดหัวฉีด แล้วก็สตาท เลยดูว่าน้ำมันออกรึป่าว มันตันรึป่าว เท่าที่เคยทำมานะครับ

บ้านเพื่อนอยู่แถวนั้นครับ ไปกิน.......นิดหน่อย อิอิ

อ่ออ ผมอยุ่ข้างๆ ซอย ที่พี่ไปกินเหล้าอะ ข้างๆ สุขสำราญ อะ 55+

อ่ออ ผมอยุ่ข้างๆ ซอย ที่พี่ไปกินเหล้าอะ ข้างๆ สุขสำราญ อะ 55+
ใครบอกว่ากินเหล้าอาจกินเบียร์ก้อได้นะครับ ไว้จาชวนมาชนกันสักหน่อย อิอิ:coolly-0007:

ใครบอกว่ากินเหล้าอาจกินเบียร์ก้อได้นะครับ ไว้จาชวนมาชนกันสักหน่อย อิอิ:coolly-0007:
น้องมันยังเด็กอยู่เลยครับ ปล่อยให้มันโตกว่านี้หน่อยเหอะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม