Diamond Hard Coat Without Wax All System

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ earthkrab
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
ต่อนะครับ
ไอ้ตอนขัดไม่เท่าไร เพราะสารหล่อลื่นยังมี เเรงยังเจ๋ง
เเต่ไอ้ตอนเอาออกนี้ซิปัญหา เริ่มเช็ดออก ยิ่งเช็ดยิ่งเงายิ่งอัดด้วยผ้าผืนเดียวรอบคัน
เล่นเป็นชั่วโมง เอาซะไหล่ กรุ๊บ กล๊ป ไปหมด
เกิดอะไรขึ้น ไอ้เงาล่ะเงา เเต่รอยขีดข่วนเล็กๆๆ ปานตัเกรียง
เพราะอะไร เจ้าหินปูนที่ว่า มันต่างอะไรกับกระดาษหรายเล่า
ยิ่งเช็ดซ้ายรอยเกิดทางซ้าย เช็ดขวามาทางขวา สรุป รอยทั้งคัน
เเต่คุณมองไม่เห็น เพราะเขาให้ขัดในที่ร่ม ห้ามออกเเดด
ทำไม???????
หนึ่ง อุณภมูิกลางเเจ้งบ้านเรามันล่อไปจะสี่สิบเเล้ว Wax เอย Sovent เอยจะ
อันตธาณ หายไปในเวลาไม่ถึงห้านาที เเล้วจะเหลืออะไรไว้ให้ เชยชม
สอง ยิ่งเเสงมาก จะเห็นรอยมากเท่านั้น เห็นไหม โดนสองเด้ง (หลอก)
พอขัดเสร็จ ข้าวปลาไม่ได้กิน ทีวี ไม่ได้ดู เเถมปวดหัวไหล่ ถ้าไปจ้าง
ตามร้านทั่วไปทำ ก็เสียตัง เเถมไม่ใช่รถมัน ลง หะเเมง ส่งเดช
ขี้หมูขี้หมาก็ล่อไป 1500 3000 เเล้วเเต่จะเป็นหมูเชื่อง หรือหมูป่า
คุณทราบไหมครับ ลงครั้งนั้น เพียงคุณล้างครั้งเดียว มันออกหมดเลย
ที่ลงทุนทั้งเวลา เเละเเรงกาย ถ้า!!!! ไม่ล้างไปจอดกลางเเจ้ง สักครึ่งชั่วโมง
หมดไม่เหลือ พอคุณเห็นเเล้วหมดเงา ก็ลงใหม่ อีก ขนาดผมพิมพ์ยังท้อเเทน
<!-- Message body /'//'/"" -->

ต่อนะครับ
เคยเเปลกใจไหมครับว่า หลังใช้น้ำยาขัดสีเเล้วสักพักสีหม่นหมองลง??????
ระยะเเรกก็ มันเงาดี เพราะอาจโชคดีที่ ชั้นเคลือบสลายตัวไม่หมด
เเต่นานวัน ผ่านร้อน ผ่านเเดด สัก สาม สี่วัน จะเริ่ม หมองลง จนเริ่มขุ่น
เกิดจาก การเสื่อมสภาพของ เศษ Wax ตกค้างกับหินปูนขัด ที่ทุกท่านเคยเห็น
ติดตามขอบต่างๆๆ นั่นล่ะครับ ยิ่งนานวัน เศษเหล่านี้จะเเข็งตัวเวลาเอาออก
ไม่ต่างกับหินปูนเเละครับ
เพราะฉนั้น พยายามหลีกเลี่ยงการลง เถอะครับ
ที่บอกเเบบนี้ ไม่ใช่ยุให้มาทำกับผม เเต่กำลังเล่าเรื่องจริง
เเละผมอยากเห็นการค้าขายเเบบ จริงใจบ้าง ถึงเเม้ได้ผลช้า ผมก็จะทำ
ด้วยความเชื่อของผมเเละทีมงาน ไม่ต้องรวย เเต่ภูมิใจครับ
เเละเวลารับเงินจากลูกค้า ผมก็ภูมิใจที่ผมทำเต็มที่เเละได้เผยเเพร่ความจริงได้อีกท่านหนึ ่ง
อีกประการหนึ่ง การขัดสี หรือนวดสี มันวิชาอีกเเขนง ที่ต้องเรียน
ไม่ใช่ เห็นเขาทำ ก็จ้างคนงานมาทำเเต่ไม่รู้เลยว่า ระหว่างทำเกิดการเปลี่ยนเเปลงของชั้น
สีอย่างไร เเค่ไหน พอ
ผ้าที่ใช้เช็ด เเละอีกมากมายที่ต้องศึกษาก่อนทำ
เเละที่สำคัญที่สุดคือต้องรักงานนี้ ไม่ใช่รักเงินเป็นหลัก
จึงเป็นเหตุ ที่หาคนร่วมงานยาก เเละต้องยุบบางเเห่งลง
เเละมาเปิดกันเองโดย ไม่ให้ใครทำอีก ถึงขนาดตั้งกฏกันขึ้นมาว่า
มีเงินไม่พอ ต้องเอาเจ้าของมาฝึก ทั้งล้างรถ ขัดล้อรถ ขัดสีนวดสีก่อน
อย่างน้อย 2-3 เดือน จึงค่อยว่ากันใหม่ จะได้เจอของจริง

ตัวอย่าง หินปูนขัดตกค้าง เเละ Wax ที่หมดสภาพครับซึ่งเกิดจากการลงบ่อยครั้ง

รบกวนเเจ้งข่าวสารครับ
ตามที่มางร้านได้ให้พนักงานที่ร้าน ให้พ้นสภาพการจ้างานตั้งเเต่วันที่11 กรกฏาคม 2553
โดยหากบุคคลตามภาพ กระทำความผิดใดๆๆ หรือเเอบอ้างชื่อทางร้านเเละหรือ ผลิตภันฑ์
Diamond Hard Coat เพื่อประโยชน์ส่วนตน
หากเกิดความเสียหายทางร้านขอสงวนสิทธิ์ ในการไม่รับผิดชอบใดๆๆ

แก้ไขล่าสุด:
เอามาเป็นข้อมูล จาก Web Opel in มีท่านหนึ่งถามมาครบ

เรียนถามนิดหนึ่งครับ ผมคงไม่มีปัญญาไปใช้ CTS แต่ Diamond coat พอดู้ดี้กับ แพกเกจ Gold ของเขาไหมครับ น้ำแร่กะซิลิก้าแท้
ขอบคุณครับ

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9530000107695

3แพกเกจ แบบแรก

รบกวนลงภาพงาน คัดมาให้ได้ตรงสมัยนิยมเเบบ สีขาวมาเเรงครับ
ทำเเล้ว ไม่เหลือง เเถมสะท้อน เเสบตาครับ[/size][/color]

ถามกันเยอะมากเรื่องยาเคลือบที่บอกว่ามีอะไรเยอะแยะไปหมด คนขายบอกมี นาโน มีคาณนยูบาร์ มีเทฟลอน มีแม่งทุกอย่างก็ต้องยอมมันแม่งโกหกระเบิด เรื่องนาโนอีก นาโนในขวดนี่อะนะมีนาโน ไอ้ที่เล็กจนเป็นนาโดนได้สงสัยจะเป็นความเงาเพราะแม่งเงาเล็กจน ไม่เห็นความเงามั้ง มา silica อีก ช่วยบอกทีเด้ะไอ้ความร้อนที่ทำให้ silica มัน melting ได้นี่กี่องศาวะ ถ้าละลายมันได้มันก็จะเป็นแก้วแล้วมันมาอยู่ในขวดเป็น liquid ได้ไงถ้าได้ ไม่ต้องมาทำเป็นยาเคลือบรถหลอก เอาไปทาหัว space shuttle กระสวยอวกาศ ไม่รวยกว่าเหรอวะ ทนกว่า เซลามิค อีก เรื่อง titanium อีก ของเป็นโลหะขุ่นๆเค้าเอาไว้ผสมยันสีทาบ้าน ขนาดสีทาบ้านยังไม่กล้าใช้ นาโน นี่บอกนาโน แล้วเอามาทารถมันใสได้ไงวะ โครงสร้างมันเล็กมากขนาดนั้นเลยหรือ คิดเอาเอง โชคดีทุกคน

อีกทีเห็นสงสัยกันน่าดู เอากันใหม่นะครับ แบ่งยาออกเป็น2แบบคือ raw material หรือ สัตถุดิบที่นำมาตั้งต้นให้ความเงามาจาก 2 แหล่งคืด ธรรมชาติและสังเคราะห์ ความเงาความทนก้จะต่างกัน ฉ่ำหรือกระจกงัยครับ แต่พวกน้าๆเล่นไปแบ่งจากราคา ผมถามถ้าทุนผม10บาทแล้วผมขาย2000 แต่ผมใส่สูตรผูกไทค์ ขับferrari ไปขายน้าก็คงเชื่อว่าดี ก็แค่ชุดลิเก(คำน้า ford ) ของดีไม่ดีลองดูครับอย่ามึน เอายี่ห้อไป search ดูเด๋วก็รู้ คราวนี้มาว่าเรื่องความสมบูรณ์ของงาน ต้องเริ่มจาก ฝีมือ และ ศิลปนะครับ ยาเป็นส่วนเสริมสุดท้าย แต่ผมจะเว้นเรื่องฝีมือไปก่อนเอาเรื่องยาเคลือบอย่างเดียว เราเห็นอะไรนกันบ้างตอนนี้ ของแพงมีอะไรเช่น silica ลืมอะไรกันไปป่าว ไอ้นี่มีโรคประจำตัวของมันนะครับ ไปดูใน wikipedia เองนะ สูดเข้าไปมะเร็งนะพี่ แล้วถ้าใช้งานได้จริงมาดูกัน silica มาจากอะไร เด๋วมีต่อไปอาบน้ำก่อน

silica อนุภาคที่เล็กกที่สุดในโลกnano sio2 ตามที่บอกไว้ คราวนี้ยกปรโยชน์ให้ nano เพราะเล็กจนจับไม่ติดแต่อย่าลืมตัวมันเองไม่ใสแบบแก้วนะครับให้ ดุจากสิ่งที่เจ๋งสุดคือ fiber optic สะท้อนแสงได้ดีมากแต่สังเกตุสีดูขาวขุ่นนิดๆนะครับ คราวนี้มาดุการทำ เอาทรายมาเผา 1000 กว่าองศา แทบจะกลายเป็นแก้ว เอาให้กลายเป็นแก้วนาโนเลยเอ้า ก็จะมีผงแก้วสุดใส คราวนี้เอามาติดบนรถให้ทนสุดๆเงาสุดๆ คำถามติดด้วยอะไร ตอบทางโครงสร้างเคมีนะ อย่าแกล้งมึน ถ้าเป็นเรซิน เรซินทำละลายด้วยอะไร แล้วเรซินติดบนรถแบบไหน หรือไม่ใช่เรซินเอาเป็น clear ก็ไม่ต่างจากพ่น clear ใหม่ ถ้าทนและใสมาก clear ตัวนี้ไม่ต้องมาทำรถหรอกเอาไปเคลือบในโรรงงานประกอบรถ ยอดขายปีนึง เป็นหมื่นล้านแน่นอน และถ้าบอกว่าไม่ใช่clear คำถาม สีรถยนต์ในช่วง10กว่าปีที่ผ่านมา จนปัจจุบันเป็น water base มันไม่ดีหรือ โอเคอาจจะเงาไม่ถึงใจ คำถามแล้ว แก้วขุ่นๆเล็กๆมันใสกว่าได้อย่างไร หรือเอาแค่ทน ถ้าทน แก้วทนความร้อนและขีดข่วนได้ แล้วไอ้ที่ทำให้แก้วมันติดรถมันทนแค่ไหน ถึงบอกว่าถ้าทนได้ดีจริง เอาไปขานโรงงานานถยนต์เถอะ ยอดระเบิดเลยครับ สุดท้ายมันเงาเพราะอะไรครับ
นี่อีกตัว ให้ tianium nano อีกที เราเคยเห็นแบบไม่นาโนมาแบบไม่รู้ตัวมาก่อนคือ แต่นแตนแต้น nivea white งัยค้าบพี่ ไอ้ที่ติดตัวเราแล้วขาวทันทีก็ไอ้นี่แหละไม่เห็นมันบอกว่าตัวเร าจะเงาใสเลยมีแต่ขาวววววววววววววววววว แล้วอยู่บนรถมันจะใสยางงงงงงงงงงงงายยยยยยยยยยยยยยค้าบบบบบบบบพ ี่
ต่ออีกนิดเรื่อง ceramic จำได้ป่าวมียี่ห้อนึงบอกเป็น ceramic ก็แบบเดียวกันอะ เผาที่อุณหภูมิสูงๆจนกลายเป็นกระเบื้องแล้วเอากระเบื้องมาติดเห รอ บ้าป่าว.....................ถ้าเอาวัตถุดิบที่นำมาทำ ceramic เช่น ดินๆและดิน แล้วอะไรละที่ทำให้เงาใส? มาดูกันกระบวรการทางเคมีที่เห็นมีอยู่ตัวเดียว คือ kaolin clay หรือ ดินจีน อันนี้เค้าเอามาละลายน้ำแล้วเอาโถเยี่ยวเด็กจุ่มลงไปก่อนเผาจะไ ด้ โถเยี่ยวสีขาว แล้วมันจะใสได้งัย แล้วมันหมิกตรงไหน เอ้าให้หมิกเลยเอ้า น้าจะเป็นคนแรกที่ทำ ceramic แบบใสได้เป็นคนแรกของโลก ขอแสดงความยินดีด้วยนะจ้ะ

คำตอบคือ polymer ครับพี่น้อง โลกของpolymer มันเร็วจนมึน ในรอบปีที่ผ่านมามี หลายๆคนที่ได้ทดสอบ ยาเคลือบสุดป่วนวงการความเงา แบบเพ้ยนๆของอีตา teeover ไปกันเยอะพอสมควร เคยมีซักครั้งมั้ยที่ คนทำเคยบอกว่าการพัฒนามันจะหยุดหรือเงาพอแล้ว โลกของ เคมี มันพัฒนาไปไม่มีหยุดคนทำก็มีหน้าที่ทำให้ทัน เวลา 2-3 ปีที่ผ่านมาทุกคนก็ได้เห็นกันไปแล้วว่า ความเงามันเพิ้มขึ้นได้เรื่อยๆ ดังนั้นการที่มีอะไรซักอย่างมาขายแล้วครองตลาดได้นานๆ อันนั้นมันแค่จิตวิทยา ไม่ใช่ประสิทธิภาพ สรุป โลกมันบังคับให้เราเป้นไปตามมัน บางทีก็ต้องยอมๆมันบ้างไม่งั้นเด๋วเชยยยยยยยยยยย
<!-- Message body /'//'/"" -->

ผลงานล่าสุด

ผลงานล่าสุดอีกชิ้นครับ ลูกค้ามาไกลจากสมุย เเละไม่ยอมใช้ WAX อีกต่อไป

เสร็จ มืดไปหน่อยครับ งานละเอียด

ผลงานวันนี้ครับ ลูกค้ามาพร้อมกับครอบครัวที่น่ารัก รถก็น่ารักด้วย
Nissan March With Diamond Hard Coat
ต้องขอโทษด้วยครับ กล้องที่ร้านเสียส่งซ่อม ต้องใช้กล้องมือถือถ่ายอาจไม่ค่อยชัดเจน
เสร็จหกโมงเย็น

:coolly-0039:

ชุด D.I.Y ชุดละ 2500 บาท

ประกอบด้วยน้ำยา 1 ขวด ผ้าไมโคร 1 ผืน ฟองน้ำ 2 ชิ้น

ใช้ทั้งคันรวมเคลือบกระจก 22 หยด ต่อ 1 ครั้ง

3 เดือน ต่อ 1 ครั้ง หลังล้างรถเสร็จ

ใช้ง่าย เช็ดง่าย ไม่มี WAX เป็นส่วนผสม ตามประสาคนรังเกียจWAX

หากรถที่ทำ Diamond Hard Coat ลงเพิ่มน้ำยาตัวนี้ จะใสมากๆๆ ลืมคำว่าเงา เหมือนลูกชุบ

หากรถที่ไม่เคยทำอะไรเลย จะเงาใสจนเห็นด้วยตาในครั้งเเรก

เเละที่สำคัญ จะสามารถกลบรอย ได้ในครั้งเเรก เเละกันน้ำเกาะที่ผิวสีอย่างได้ผล

รีบสั่งซื้อ นะครับ เพราะผลิตได้ครั้งละไม่มาก เเละไม่ได้ขายเอาจำนวนเเต่เอาความสะใจ

ติดต่อ 0860125252

เพื่อให้เข้ากับสภาวะ เศรษฐกิจปัจจุบัน

ทีมงานเรา กำเนิดน้ายาเคลือบตัวใหม่ที่คงความใส เเต่ราคาถูกลง เเละยังทนต่อการใช้งาน

ราคาค่าบริการน่าสนใจ

A31 = 4,500 THB
A32,33 = 5,500 THB
Teana = 6,500 THB

เนื่องจาก มีจำนวนรุ่นค่อนข้างมาก ลองโทรสอบถามนะครับ

สอบถาม 0860125252

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม