• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ล้อยื่นล้น=ติดซุ้ม? จะทำไงดีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ EdgeMaNizTa
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

EdgeMaNizTa

Register
เข้าร่วม
22 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนน่ะครับ

พึ่งจะได้ใส่ล้อ18ครับ แต่ดันซื้อออฟเซ็ทมาผิด:coolly-0011:ทำให้ต้องรองสเปเซอร์หน้าเพื่อไม่ให้ติดคาลิเปอร์R32

ตอนนี้หน้ายื่นออกมานิด หลังกำลังจะล้นออกมาอีกหน่อย แต่มันติดซุ้มไปหมดเลยครับเวลาตกหลุมกับขึ้นลงคอสะพาน

มันจะมีวิธีแก้ยังไงได้บ้างครับ ยางรถมันจะไปถูติดกับตรงขอบด้านนอกของซุ้มล้อพอดีเลยครับ

จะให้เปลี่ยนล้อก็ตังค์หมดแล้วครับเพราะพึ่งซื้อมายางก็เบิกใหม่ กลุ้มครับช่วงนี้ซัดไม่ได้เลย:coolly-0018:

ขอแบบไม่ระเบิดซุ้มน่ะครับ กลัวโดนที่บ้านด่า:coolly-0023:

คงมีทางเลือกไม่กี่วิธี ในกรณีที่เงินหมดด้วยอ่ะนะ
ขายล้อชุดนี้ทิ้ง หาชุดใหม่
ใส่โช้คแต่งให้หลังแข็งๆ หน่อย วิ่งยังไง ก็ไม่ยุบไปถูยาง แต่ไส้จะเขย่าแทน

รองสเปเซอร์หัวโช๊ครถสูงขึ้น แต่ไม่ได้หมายว่าจะสวยนะ แต่ใช้งานได้แน่นอน

ยกท้ายขึ้นครับ:coolly-0037: ทำโช๊คให้แข็งขึ้นอีกครับ

รบกวนน่ะครับ

พึ่งจะได้ใส่ล้อ18ครับ แต่ดันซื้อออฟเซ็ทมาผิด:coolly-0011:ทำให้ต้องรองสเปเซอร์หน้าเพื่อไม่ให้ติดคาลิเปอร์R32

ตอนนี้หน้ายื่นออกมานิด หลังกำลังจะล้นออกมาอีกหน่อย แต่มันติดซุ้มไปหมดเลยครับเวลาตกหลุมกับขึ้นลงคอสะพาน

มันจะมีวิธีแก้ยังไงได้บ้างครับ ยางรถมันจะไปถูติดกับตรงขอบด้านนอกของซุ้มล้อพอดีเลยครับ

จะให้เปลี่ยนล้อก็ตังค์หมดแล้วครับเพราะพึ่งซื้อมายางก็เบิกใหม่ กลุ้มครับช่วงนี้ซัดไม่ได้เลย:coolly-0018:

ขอแบบไม่ระเบิดซุ้มน่ะครับ กลัวโดนที่บ้านด่า:coolly-0023:
เอาโช๊คหลังไปอัดน้ำมันใหม่แข็งๆ ไม่ติดแน่นอน งบไม่ถึงพันบาท

ตามที่ข้างบนๆว่าไว้แหละครับ

ถ้าถูกและประหยัดที่สุดตอนนี้ก็มี 2 ทาง

1 ทำโช๊คให้แข็งขึ้นเพื่อเวลายุบตัว บอดี้จะได้ไม่ลงมาขูดที่ยาง

ส่วนด้านหน้าที่ว่าเลี้ยวติดนั้น

คงมีทางเดียวคือต้องรองสเปร์เซอร์หัวโช๊คให้สูงขึ้นอ่ะครับ

ถ้าจั๊ม เนินแล้วติด ก็ต้องทำโช๊คให้แข็งขึ้นเหมือนกัน เหอๆๆ

ความเห็นเหมือนกับข้างบนคับ

1. รองสเปเซอร์โชค

2. ทำโชคให้แข็งขึ้น

เท่านี้ก็จะหมดปัญหา

อีก2ทางเลือก พับซุ้ม แล้วแบะล้อหน่อย ก็หลบพ้นแล้ว

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกความคิดเห็นน่ะครับ จะรีบนำกลับไปปรับปรุงครับ :coolly-0033:
แต่ตอนนี้คงต้องรอก่อนกำลังติดมูนรูฟอยู่ครับ

แหม่?...เห็นใจคับปัญหานี้ผมก็เจอ ต้องอัดน้ำมันใหม่แล้ววิ่งเบาๆช่วงเนินและคอสพาน:coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม