• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงเครื่องดีไหมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ rusdok
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

rusdok

Register
เข้าร่วม
13 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถปี93 เอ31 ถามลงเครื่องดีไหมครับเพราะรถเก่าแล้วลงไปคุ้มไหมครับ ลงเครื่องอะไรดีครับ เครื่องอะไรใช้แก๊สดีที่สุดแรงไหมครับกลัวลงไปแล้วไม่คุ้มรถเก่าแล้วขอบคุณครับ:coolly-0027:

จะตอบเปนข้อๆ นะครับ

1.ลงเครื่องดีมั้ยคุ้มมั้ย....>>ถ้าเครื่องเดิมสภาพดีก็ไม่ตองวางใหม่ครับ

2.วางเครื่องอะไรดี.....>> ถ้าน้ำไปใช้งานและติดเเก็สก็เเนะนำ2JZGEVVTI
อึด ทน แรงดีใช้ได้ ( ความเห็นส่วนตัวครับ ต่างคนต่างความชอบ )

3.กลัวลงไปแล้วไม่คุ้มค่ารถเก่า....>>ต้องถามตัวเองก่อนครับว่าจะใช้รถคันนี้อีกนานมั้ย และรักมันหรือเปล่า แล้วมันจะมีคำตอบครับ

:coolly-0003:

ถ้าคิดว่าไม่คุ้มก็ตัดใจขายดีไหมว่าราคามาเลยคับ มีคนสนใจจะลงทุนต่ออีกเพียบแน่นอน ผมว่าของแบบนี้คุ้มไม่คุ้มมันอยู่ที่ใจคับ ต้องถามและตอบตัวเองให้ได้ก่อนว่าชอบหรือรักไหมแล้วค่อยมาว่ากันต่อว่าคุ้มหรือไม่คุ้มคับ???? :coolly-0022:

ถ้ารักมันก้อ ขอเชิญมาหมดตูดกับเซฟิโร่กันเถอะ

ถ้าเงินถึง ใจรัก จัดเลยครับ

จริงๆเนี่ย เซฟเราไม่จำเป็นต้องใช้เงินมากมายถึงกับหมดตรูดหรอก
แค่ ให้ยาถูกอาการ มันก็จะจบแบบประหยัด
แต่ทุกวันนี้บางทีแอร์ไม่เย็นเราเอาไปเข้าอู่เครื่อง เขาแก้ได้ไหมได้
แต่ไม่ชำนาญ อาการไม่หายขาด เดี๋ยวก็กลับมาเป็นอีก
เป็นสาเหตุให้เราเสียเงินไปโดยเปล่าประโยช์

เพราะฉนั้นคำถามที่ จขกท ถามมามันก็เหมือนที่หลายๆคนตอบ
ถ้าคิดว่าจะเอาแรง ติดแก๊สก็แรงแต่อยู่ในระดับหนึ่ง และต้องติดกับอู่ที่เเชี่ยวชาญด้วยนะ
ไม่ใช่ไปให้อู่ตาสีตาสาติด เขาติดได้แต่ไม่แรง ก็มาว่าติดแล้วไม่เห็นแรงเลยไรเงี่ย

เอาเป็นว่าถามตัวเองจะเอารถไว้ทำไร
แข่งขัน เจอไครเก็บให้หมดอันนี้ว่ากันยาว
ใช้งานชีวิตประจำวัน ก็คงแรงได้ในระดับหนึ่งจะไปตะบี้ตะบันเอาชนะทุกคันที่เจอคงพังก่อนแน่

ผมก็ใช้เครื่อง 2000NA ติดแก๊สแบบธรรมดามา 3 ปีใช้งานมา แสนกิโล
ก็ยังไม่มีปัญหาเรื่องเครื่องเพราะเรารู้ความสามารถรถเรา
เจอไครมาทักก็เล่นนิหน่อยเป็นพิธีพอ ไม่งั้นพังหมด

มาถึงตอนนี้คงจะนึกออกแล้วว่าจะเอาไงดี
ทีนี้ก็ลงมือเลยคร๊าบๆๆๆๆ
ขอให้มีความสุขกับการขับขี่รถCefiro นะครับ
มีไรก็ลงถามมาได้ในนี้มีพี่ๆเพื่อนๆน้องๆคอยให้ความช่วยเหลือครับ

1UZดมแก๊ส..........:coolly-0033:

ถ้ารักมันก้อ ขอเชิญมาหมดตูดกับเซฟิโร่กันเถอะ

เนี่ยะๆ ผมชอบไอ่สโลแกนนี้จริงๆ ทุกวันนี้ก็ปฎิบัติไม่ขาดตกบกพร่องเลย:coolly-0023:

จริงๆเนี่ย เซฟเราไม่จำเป็นต้องใช้เงินมากมายถึงกับหมดตรูดหรอก
แค่ ให้ยาถูกอาการ มันก็จะจบแบบประหยัด
แต่ทุกวันนี้บางทีแอร์ไม่เย็นเราเอาไปเข้าอู่เครื่อง เขาแก้ได้ไหมได้
แต่ไม่ชำนาญ อาการไม่หายขาด เดี๋ยวก็กลับมาเป็นอีก
เป็นสาเหตุให้เราเสียเงินไปโดยเปล่าประโยช์

เพราะฉนั้นคำถามที่ จขกท ถามมามันก็เหมือนที่หลายๆคนตอบ
ถ้าคิดว่าจะเอาแรง ติดแก๊สก็แรงแต่อยู่ในระดับหนึ่ง และต้องติดกับอู่ที่เเชี่ยวชาญด้วยนะ
ไม่ใช่ไปให้อู่ตาสีตาสาติด เขาติดได้แต่ไม่แรง ก็มาว่าติดแล้วไม่เห็นแรงเลยไรเงี่ย

เอาเป็นว่าถามตัวเองจะเอารถไว้ทำไร
แข่งขัน เจอไครเก็บให้หมดอันนี้ว่ากันยาว
ใช้งานชีวิตประจำวัน ก็คงแรงได้ในระดับหนึ่งจะไปตะบี้ตะบันเอาชนะทุกคันที่เจอคงพังก่อนแน่

ผมก็ใช้เครื่อง 2000NA ติดแก๊สแบบธรรมดามา 3 ปีใช้งานมา แสนกิโล
ก็ยังไม่มีปัญหาเรื่องเครื่องเพราะเรารู้ความสามารถรถเรา
เจอไครมาทักก็เล่นนิหน่อยเป็นพิธีพอ ไม่งั้นพังหมด

มาถึงตอนนี้คงจะนึกออกแล้วว่าจะเอาไงดี
ทีนี้ก็ลงมือเลยคร๊าบๆๆๆๆ
ขอให้มีความสุขกับการขับขี่รถCefiro นะครับ
มีไรก็ลงถามมาได้ในนี้มีพี่ๆเพื่อนๆน้องๆคอยให้ความช่วยเหลือครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ กำลังจะบอกอยู่พอดีว่าพอเพียงกับกำลังที่ตนมีดีกว่า แล้วทุกๆอย่างก็จะอยู่กับเราไปได้อีกนานใช่ไหมคับ :coolly-0037::coolly-0037:

วางก้อคุ้มในระดับหนึ่งครับ

แต่แรงไม่แรงว่้าอีกเรื่อง

แต่ถ้าเราเอา พอเพียงหรือเพียงพอ

ถ้าพอเพียงคุ้มครับ

แต่ถ้าพอเพียงคงยาว

แรงตามตัง พังตามตี.. ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ

เห็นด้วยกับคุณเอกเป็นอย่างมาก55555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม