• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่องโชคไฟฟ้า ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ASAP
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ASAP

Member
Register
เข้าร่วม
9 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่ารถเป็นโชคไฟฟ้านะครับเดิมเดิม แต่อยากรู้ว่าใช้งานได้หรือไม่ต้องตรวจสอบอย่างไรครับ

:coolly-0023:ผมก็สงสัยเหมือนกันมันน่าจะมีเซ็นเซอร์สองจุด โช๊ค+พวงมาลัย ช่วงในเมืองแอนถนนขรุขระก็กด comfort ซะ ส่วนตอนซิ่งแอนถนนโล่งชานเมืองก็กด
sport ซะพวงมาลัยก็จะแข็งขึ้นโช๊คก็จะแข็งขึ้นกันรถโคลงเหมือนเรือโดนพายุ
ปล.กดแล้วมันก็โคลงอยู่ดี:coolly-0017:ไม่รู้ว่าเช็คว่ามันใช้ได้หรือไม่ ส่วนตัวผมกดทุกวันก็พอมีความรู้สึกที่พวงมาลัยได้บ้าง:coolly-0028:

ถ้าใช้ได้ กด Sport 1: พวงมาลัยหนักขึ้น ยกเว้นเปลี่ยนเป็นแรค 4 สาย แล้วจะไม่รู้สึกแต่ถ้าเดิมๆ 5 สายจะหนัก พวงต้องดีด้วยนะ
2:วิ่งไประยะนึงไม่ไกลเท่าไหร่จะรู้ว่าโช๊คแข็งขึ้นจากการสะเทือน (สังเกตุดีๆครับ)
เมื่อกดสวิทช์กลับ 1:พวงมาลัยต้องเบาเหมือนตอนก่อนกด ยกเว้นเปลี่ยนเป็นแรค 4 สาย แล้วจะไม่รู้สึกแต่ถ้าเดิมๆ 5 สาย ถ้าหนัก หรือ หนักบ้าง เบาบ้าง กล่องเสีย ติดต่อซ่อมได้ที่น้าเล็ก (กรณีหลังนี้กดก็เป็นไม่กดก็เป็น)
2: วิ่งสักระยะโช๊คจะกระด้างนน้อยลงครับ ทั้งนี้ขึ้นกับความสมบูรณ์ของโช๊คและการตั้งตัวปรับบนหัวโช๊คด้วยครับ โอ๊ยยาวๆๆอย่างนี้เหนื่อย
:coolly-0027:

แก้ไขล่าสุด:
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ จะลองดู

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม