เป็นเพื่อนเราหรือเปล่า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ jack23
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

jack23

Register
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
วันนี้ดูข่าวช่อง 7 ตอนประมาณ 8.00 น.
ผมฟังข่าวไม่ค่อยละเอียด เห็นว่ามี Cef ชนกะรถส่งแก๊ส ที่แยกสวนสมเด็จฯ
นนทบุรี ไม่รู้ว่าเป็นเพื่อนสมาชิกของเราหรือเปล่า คนขับรถแก๊สเสียชีวิต
คนขับ Cef เจ็บสาหัส เห็นข่าวบอกว่ามาเร็วทั้งคู่ถึงไฟแดงไม่มีใครเบรค
ยังไม่รู้ใครฝ่าไฟแดง ยังไงขับรถระวังกันหน่อยนะครับ

[FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/][/FONT]
[FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลาประมาณ 03.20 น. ที่ผ่านมา (25 ส.ค.) ได้เกิดอุบัติเหตุรถ 6 ล้อบรรทุกถังก๊าซเอ็นจีวี เฉี่ยวชนกับรถยนต์เก๋งนิสสัน เซฟิโร สีดำ หมายเลขทะเบียน วฉ-8927 กรุงเทพมหานคร ก่อนจะเกิดการระเบิดขึ้น เหตุเกิดบริเวณกลางสี่แยกสวนสมเด็จ ถนนรัตนาธิเบศร์ อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี
[/FONT][FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p][/FONT]
[FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.อ.ปากเกร็ด รุดไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ พบไฟกำลังลุกไหม้รถ 6 ล้อบรรทุกถังก๊าซเอ็นจีวี จึงช่วยกันฉีดน้ำสกัดจนสามารถควบคุมเพลิงเอาไว้ได้ พบว่ารถถูกไฟไหม้ทั้งคันจนไม่สามารถตรวจสอบรายละเอียดได้ ภายในซากรถยังพบผู้เสียชีวิตถูกไฟคลอกดำเป็นตอตะโก 1 รายคาดว่าจะเป็นเด็กรถ [/FONT][FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]<o:p></o:p][/FONT]
[FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]<o:p> </o:p][/FONT][FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]<o:p> </o:p][/FONT]
[FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]นอกจากนี้ ยังมีผู้บาดเจ็บ 2 รายถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลก่อนหน้านี้แล้ว ทราบชื่อต่อมาคือ นายสมศักดิ์ บางดี อายุ 37 ปี อยู่บ้านเลขที่ 38/1 ม.6 ต.พรานกระต่าย อ.พรานกระต่าย จ.กำแพงเพชร ซึ่งเป็นคนขับรถบรรทุก 6 ล้อ ถูกไฟไหม้ตามลำตัวจนเป็นแผลพุพองอาการสาหัส และนายกฤษะพงษ์ ถนอมสิงห์ อายุ 27 ปี อยู่บ้านเลขที่ 8/21 ม.1 ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี คนขับรถยนต์เก๋งเซฟิโร ได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย[/FONT][FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]<o:p></o:p][/FONT]
[FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]<o:p> </o:p][/FONT][FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]<o:p> </o:p][/FONT]
[FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]จากการสอบสวนเบื้องต้นทราบว่า ก่อนเกิดเหตุ ขณะรถบรรทุกกำลังจะแล่นข้ามสี่แยกดังกล่าว ได้มีรถยนต์เก๋งเซฟิโรแล่นฝ่าไฟแดงมาด้วยความเร็วสูง และเกิดเฉี่ยวชนกันทำให้รถบรรทุกเสียหลักพลิกคว่ำ ถังก๊าซระเบิดไฟลุกท่วมทั้งคัน คนขับรถเปิดประตูหนีออกมาได้ แต่ก็ถูกไฟคลอกได้รับบาดเจ็บสาหัส ส่วนเด็กรถหนีออกมาไม่ทัน จึงถูกไฟคลอกเสียชีวิต[/FONT][FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]<o:p></o:p][/FONT]
[FONT=/'/Microsoft Sans Serif/'/]<o:p> </o:p][/FONT]
[TBODY] [/TBODY]

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณที่ช่าวหารายละเอียดข่าวนะครับ

กำลังจะเอามาลงให้ดูเลย ไม่รู่ใช่พวกๆเราอะเปล่านะ
ยังไงก็ขับช้าๆหน่อยนะครับ ปลอดภัยดีกว่า

เจ็บใจกับคำพาดหัว

ไม่รู้แม่งใช้อะไรคิด

มันพาดหัวตัวเบ้อเริ่มว่า แก๊งเซฟิโร่ ทั้งๆที่ก็เห็นอยู่ว่าที่ชนน่ะมันคันเดียว

เบื่อพวกถือปากกาทำงานสื่อแล้วชอบเขียนเกินจริง

จากรถคันเดียวแม่งโยงให้กลายเป็แก๊งกันขึ้นมาได้เนี๊ยะนะ

เจอตัวคนเขียนอยากจะตบกะโหลกม่างซักที

เช็ดเขร้:boss:

อื้มมมมมมมมมมมมมมมมมมม

นายกฤษะพงษ์ ถนอมสิงห์ อายุ 27 ปี อยู่บ้านเลขที่ 8/21 ม.1 ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี คนขับรถยนต์เก๋งเซฟิโร ได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย
ไม่มีรายชื่อในทะเบียนสมาชิกชมรมกั้บ..<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]

ได้ยินข่าวตกใจเหมือนกัน

เซฟิโร สีดำ หมายเลขทะเบียน วฉ-8927

ถ้าผมจำไม่ผิด ผมเห็นผ่านอยู่แถว ตลาด อตก. นนท์อยู่เลย

เจ็บใจกับคำพาดหัว

ไม่รู้แม่งใช้อะไรคิด

มันพาดหัวตัวเบ้อเริ่มว่า แก๊งเซฟิโร่ ทั้งๆที่ก็เห็นอยู่ว่าที่ชนน่ะมันคันเดียว

เบื่อพวกถือปากกาทำงานสื่อแล้วชอบเขียนเกินจริง

จากรถคันเดียวแม่งโยงให้กลายเป็แก๊งกันขึ้นมาได้เนี๊ยะนะ

เจอตัวคนเขียนอยากจะตบกะโหลกม่างซักที

เช็ดเขร้:boss:
เมื่อกี้ผมไปอ่านเจอในMTHAI
เค้าไม่ได้พาดหัวว่า"แก๊งค์เซฟิโร่"นะครับ
เค้าพาดหัวว่า "เก๋งเซฟิโร่"
อย่าเพิ่งเข้าใจผิดนะครับ
ใจเย็นๆก่อนครับ

เมื่อกี้ผมไปอ่านเจอในMTHAI
เค้าไม่ได้พาดหัวว่า"แก๊งค์เซฟิโร่"นะครับ
เค้าพาดหัวว่า "เก๋งเซฟิโร่"
อย่าเพิ่งเข้าใจผิดนะครับ
ใจเย็นๆก่อนครับ

ผมโทรไปด่ามันเองแหละ เพราะรู่นน้องทำงานอยู่ที่ไทยรัฐ

ดีที่ไม่ใช่เพื่อนเรา...
ดีที่ไม่เป็นอะไรมาก
ทำไมไฟเหลือง ไฟแดงแล้วชอบแถมกัน
คิดว่ารถแรงแร้วจะหลุดไฟง่าย ๆ เหรอ
หึ ๆ

ทำไมไฟเหลือง ไฟแดงแล้วชอบแถมกัน
คิดว่ารถแรงแร้วจะหลุดไฟง่าย ๆ เหรอ
หึ ๆ
:redface: มะเป็นไรมากก็ดีแระครับ:redface: ได้รับประสบการณ์ดีๆไปแระเด๋วก็คงดีเองแหระไม่ก็ดับเนอะ:redface: :redface:

ขับรถถูกกฏ ช่วยลดอุบัติเหตุ นะคับ

:redface: มะเป็นไรมากก็ดีแระครับ:redface: ได้รับประสบการณ์ดีๆไปแระเด๋วก็คงดีเองแหระไม่ก็ดับเนอะ:redface: :redface:
อีกฝั้งเขาเสียชีวิตน่ะประสบการณ์แบบนี้ไม่ดีน่ะอีกฝั้งเคารพกฎน่ะคิดถึงใจเขาใจเราผมคิดแบบนี้น่ะตอนนี้

หึ ๆ
ไม่รู้ดิพี่ผมไม่ชอบผ่าไฟแดง มันเลอะ///////:sexy_girl: :sexy_girl: :sexy_girl: :sexy_girl:

เมื่อคืน ตี3 ก้อแถมกันกลาง 4 แยกบางแสน กระบะโฟลวิล อัดกะมอไซค์ คาตากูเลยสยองสุดๆ คนเละเป็นโจ๊กเด๋วจะเหลาให้ฟัง

แต่ผมอ่านมาเค้าบอกว่า ขับตีคู่กันมาแล้วเก๋งเกิดเสียหลักพุ่งเข้าชนที่ถังน้ำมันของรถบรรทุกจึงเกิดการระเบิด....

หยึ๋ย แก๊สระเบิด Ngv ปตท. ซะด้วย

ผมโทรไปด่ามันเองแหละ เพราะรู่นน้องทำงานอยู่ที่ไทยรัฐ

ขอบคุณครับพี่โต...
ไม่งั้นพวกนี้ชอบเห็นเซฟิโร่เป็นแก๊งค์ซิ่ง ดูไม่ค่อยดีเลยอ่ะทั้งที่เซฟิโร่เป็นกลุ่มคนที่รักเซฟิโร่อ่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม