อยากรู้ว่าไดชาร์ทที่ใส่เซฟเราสูงสุดมีกี่แอมป์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31495
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31495

เครื่องหมายของความชอบ
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ว่าไดชาร์ทที่ใส่เซฟเราสูงสุดมีกี่แอมป์
รบกวนด้วยคับ หาได้ที่ไหน

แรงสุดเท่าไหร่ไม่รู้อ่ะ

แต่ตอนใช้ Rb ใส่ 110 อยู่ ไฟเหลือๆเลย

ส่วนเครื่องเจ เห็นรุ่นพี่ใส่อยู่คันนึง 130

ใช้ไดของรถยุโรปคับ 140 แอมป์คับแปลงขาใส่เอาคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
แรงสุดเท่าไหร่ไม่รู้อ่ะ

แต่ตอนใช้ Rb ใส่ 110 อยู่ ไฟเหลือๆเลย

ส่วนเครื่องเจ เห็นรุ่นพี่ใส่อยู่คันนึง 130

หาให้ลูกนึงดิ
อยากกกกกกกกกกกกกกกกกได๋

ของรถอะไรเหรอ ตาสิทธิ์
ของโฟลคตู้น่ะน้าออย ค่าของรวมติดตั้งอยู่ 6000 อ่ะน้า
แพงหน่อยเพราะหายากลองใช้แล้วไฟแรงดีคับชุดนี้ยังเอาไหวคับ

ไฟล์แนบ

80.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 175
หมีใช้ 100 แอม อ่ะคับ ร้านแถวบ้านจัดให้

วอลโว่ครับ 140 แอมป์ ช่างที่อู่แปลงใส่อยู่ครับ

รูปร่างคล้ายๆของเซฟเลย

เจมีแค่ 120 แอมป์ครับ

อยากได้..........................

แร้ว RB ล่ะหวา
เอาของอะไรมาแปลงใส่ได้บ้างอ่ะ

เรื่องไดชาร์ทกับแบตเตอร์รี่นี้สำคัญนะครับ....ผมเพิ่งรู้ก็เมื่อต้อนไปตามงานที่ Toyota ที่ Nagoya Japan ทางวิศวกร R&D ของToyata บอกว่าการใช้แบตต้องให้เหมาะสมกับขนาดของไดชาร์ทด้วย เพราะว่าแบตจะดึงไฟจากไดชาร์ท ทำให้คอยจุดระเบิดทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพทำให้รถกินน้ำมันกว่าปรกติ...จับใจความได้ประมาณนี้เพราะแปลจากไทยเป็นฝรั่งจากฝรั่งเป็นญี่ปุ่นแล้วแปลกลับมาอีกที่...งงดีจริงๆ

เรื่องไดชาร์ทกับแบตเตอร์รี่นี้สำคัญนะครับ....ผมเพิ่งรู้ก็เมื่อต้อนไปตามงานที่ Toyota ที่ Nagoya Japan ทางวิศวกร R&D ของToyata บอกว่าการใช้แบตต้องให้เหมาะสมกับขนาดของไดชาร์ทด้วย เพราะว่าแบตจะดึงไฟจากไดชาร์ท ทำให้คอยจุดระเบิดทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพทำให้รถกินน้ำมันกว่าปรกติ...จับใจความได้ประมาณนี้เพราะแปลจากไทยเป็นฝรั่งจากฝรั่งเป็นญี่ปุ่นแล้วแปลกลับมาอีกที่...งงดีจริงๆ
นึกว่าคุณหนุ่มเก่งภาษาญี่ปุ่น
อยากให้มาแปลหนังให้มานานแระ
อิอิ..

นึกว่าคุณหนุ่มเก่งภาษาญี่ปุ่น
อยากให้มาแปลหนังให้มานานแระ
อิอิ..

...ได้อย่างเดียวครับ...
คนญี่ปุ่นถาม....."เมื่อวานทำไมไม่มาทำงานฮะ":super:
ให้ตอบว่า........"โอะชังเบียวกิ" (เมียไม่สบาย)...แล้วเขาจะเห็นใจแล้วไม่ว่าอะไร:biggrin: บางครั้งเราก็ต้องโกหกทั้งๆที่เรายังไม่มีเมีย:wink:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม