• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

RB 25 DET ความร้อนขึ้นเวลาเปิดแอร์รถติดๆ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ sar123
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

sar123

ROAD RUNNER
Register
เข้าร่วม
3 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0018:

เปลี่ยนพัดลมแอร์ ด้านหน้าใหม่ครับ

มันระบายไม่พอ

ขอบคุรครับเดียวจะลองเปลียนพัดลมแอร์ดูครับ

พัดลมเบนซ์ตามรูปครับ เย็นแน่ๆ

ขออนุญาติเอารูปของน้าจอห์น บางกรวย มาลงครับ

ไฟล์แนบ

• BENZ W124 16inch.jpg
    BENZ W124 16inch.jpg
    65.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 184
  • BENZ W126 16inch4.jpg
    BENZ W126 16inch4.jpg
    58.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 187
แก้ไขล่าสุด:

ขออนุญาติเอารูปของน้าจอห์น บางกรวย มาลงครับ

โห ใหญ่กว่าของป๋มอีกพี่ แถมตรูดมอเตอร์สั้นด้วย ของป๋มตรูดยาว

มาแจมเพิ่มอีกหน่อย
ใส่พัดลมเบ๊นซ์แล้วยังมีอาการ รถจอดติดนานๆ ความร้อนขึ้นอีก
แนะนำ
หม้อน้ำ3ช่องอีก1ใบ ครับ:coolly-0033:

ขอบคุณครับเดียวต้องไปหาซื้อพัดลมBENZ เอาไว้ทำช่วงวันหยุดยาวๆๆอินเตอร์มันชิดสะด้วยต้องเอียงอินเตอร์ใหม่ต้องใช้เวลาทำให้เนียนๆนะ

ขอถามหน่อยครับ เป็นพัดลมของเบ็นช์ รุ่นใหนครับ ขนาดมันเท่าไร่ครับ แล้วมันต้องมีรีเลย์ อะไรคุมใหมครับรึว่าต่อจากสายไฟเดิมได้เลย เอาเข้าแทนที่เดิมได้เลยรึป่าวครับ รึต้องทำท่อแอร์ด้านหน้าใหม่ สุดท้ายราคามันประมาณเท่าไร่ครับ:coolly-0043:

ผมสนใจง่ะครับ ที่ถามมากหน่อยเวลาไปถามซื้อจะได้บอกถูกครับ:coolly-0033:

ขอถามหน่อยครับ เป็นพัดลมของเบ็นช์ รุ่นใหนครับ ขนาดมันเท่าไร่ครับ แล้วมันต้องมีรีเลย์ อะไรคุมใหมครับรึว่าต่อจากสายไฟเดิมได้เลย เอาเข้าแทนที่เดิมได้เลยรึป่าวครับ รึต้องทำท่อแอร์ด้านหน้าใหม่ สุดท้ายราคามันประมาณเท่าไร่ครับ:coolly-0043:

ผมสนใจง่ะครับ ที่ถามมากหน่อยเวลาไปถามซื้อจะได้บอกถูกครับ:coolly-0033:
อยากทราบเหมือนกันครับ:coolly-0028::coolly-0028:

ของผมความร้อนไม่ขึ้นแต่รอบเครื่องมันจะวูบลงจนจะดับแล้วดึงขึ้นมาใหม่
สลับกันอย่างนี้เวลาเร่งแอร์เกินครึ่งในเวลารถใส่เกียร์ว่างแต่ถ้าขับจะไม่มีปัญหาครับ จนตอนนี้ไม่กล้าเปิดแอร์แรงครับทนร้อนเอา ไม่รู้อะไรมันเสียรึเปล่าครับ

ของผมความร้อนไม่ขึ้นแต่รอบเครื่องมันจะวูบลงจนจะดับแล้วดึงขึ้นมาใหม่
สลับกันอย่างนี้เวลาเร่งแอร์เกินครึ่งในเวลารถใส่เกียร์ว่างแต่ถ้าขับจะไม่มีปัญหาครับ จนตอนนี้ไม่กล้าเปิดแอร์แรงครับทนร้อนเอา ไม่รู้อะไรมันเสียรึเปล่าครับ

อาการคล้ายผมเลยครับไม่ทราบใช้แก๊สระบบดูดไหม ถ้าไม่ใช้ก็ผ่านไปได้เลยครับ เมื่อก่อนผมล้างตัวช่วยเดินเบา ลิ้นปีกผี้เสื้อ แอร์โฟร์ แล้วก็ไม่หาย (เป็นเฉพาะแก๊สนะครับ ) น้ำมันไม่เป็น จูนแก๊สใหม่หายเลย สงสัยเวลาเปิดแอร์แรง ๆ ตัว acc มันทำงานแล้วแก๊สเข้ามากไป หรือ น้อยไป เลยทำให้มันวูบมั้งครับ ตอนนี้ไม่มีอาการนี้แล้วครับ

หรือถ้ารถใช้น้ำมันลองล้าง acc ดูนะครับ เผื่อหาย

รถใช้น้ำมันอย่างเดียวครับ จะลองล้างดูครับล้างยากป่าวไม่รู้ครับ

รถใช้น้ำมันอย่างเดียวครับ จะลองล้างดูครับล้างยากป่าวไม่รู้ครับ

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/2944
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/12807

ประมาณนี้ครับลองดู ไม่ได้เสียหายอะไรครับ

ไป ๆ มา ๆ กระทู้ความร้อน กลายเป็นกระทู้ ล้าง acc ไปแล้ว
ต้องขออภัย จขกท ด้วยนะครับ

อัพหน่อย ครับ

ผมใช้เติม Oil silicone ในพัดลมฟรีปั๊มเลยครับ

ลองใช้มือจับหมุนซ้าย-ขวาดูก่อนก็ได้ ถ้ามันเบามือนั่นแหละลองเติมดูก่อน ขวดล่ะ 100 ต้นๆ

แต่ถ้ายังหนักมืออยู่ ก็เปลี่ยนเถอะครับ

ผมใช้เติม Oil silicone ในพัดลมฟรีปั๊มเลยครับ

ลองใช้มือจับหมุนซ้าย-ขวาดูก่อนก็ได้ ถ้ามันเบามือนั่นแหละลองเติมดูก่อน ขวดล่ะ 100 ต้นๆ

แต่ถ้ายังหนักมืออยู่ ก็เปลี่ยนเถอะครับ
ฟรีปั๊ม 25 มันเติมตรงไหนครับจะได้ไปทำมั่งครับ

งง นิดหน่อยครับ หนักมือ มันโอเคไม่ใช่เหรอ หรือยังไงครับ ช่วยอธิบายอีกที :coolly-0043::coolly-0023:

ของผมก้อหน่วง ๆ หนืด ๆ นะ ฟรีปั๊มมันต้องหนืด ๆ ม่ะช่ายเหรอ