• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เครื่อง 2j gte ที่เชียงกง มีกี่รุ่นครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ papa rb25det
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

papa rb25det

Register
เข้าร่วม
3 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง 2j gte ที่เชียงกง มีกี่รุ่นครับ และข้อมูลแต่ละรุ่น
บูสเท่าไหร่บ้าง ม้าเท่าไหร่บ้าง ทอร์คเท่าไหร่บ้าง กลัวโดนหรอกนะครับ มีรหัสที่เครื่องอะไรบ้างมั้ย จะได้รู้เก่าไหม่ :coolly-0033:เอาที่มีขายเยอะๆในบ้านเรานะ ข้อมูลต่างประเทศไม่เอา ขอบคุณครับ

จะเล่น2เจโบซะแล้วววหรอ:coolly-0010:

กว่าจะวิ่งดีหมดไปหลายตังค์ ปรากฏว่า หลวมซะแล้ว เซ็งเลยครับ
แล้วพอทราบข้อมูล 2j บ้างมั้ย อยากได้แรงๆเลย

ใครช่วยที ขอบคุณอย่างสูง

ไม่รู้เหมือนกันแฮะ แต่ที่พอรู้จักก็น่าจะมี 2JZ-GTE ก่ะ 2J-VVTI อ่ะ รายละเอียดย่อยไม่รู้เหมือนกัน รอฟังด้วยคน.............

ที่ขายเยอะๆก็
-2j vvti ไม่โบ (พวกรถบ้านฝั่งยุโรปชอบใช้)
-2j -GTE อันนี้มีโบ รถซิ่งชอบใช้ มีขายเยอะ แต่งขึ้นของแต่งเพียบ ถ้าวางใน cefiro เอาโบเดิมต้องห้อยคานให้เครื่องต่ำลงนิด เพราะเทอร์โบมันจะเบียดหม้อลมเบรค ถ้าใส่โบเดี่ยวก็หมดปัญหา

อันนี้ไม่เยอะ
-2j gte vvti (ปีใหม่กว่าข้างบน) อันนี้เคยเห็นแต่ไม่บ่อย และแพงด้วย
เคยถามพี่ๆที่เป็นช่างเขาบอกว่า มันแต่งยากกว่าพวกไม่มี vvti

ข้อมูลที่เหลือรอท่านอื่นๆครับ.....

คืออยากรู้เรื่อง แรงบิด หรือ ทอร์ค ว่าที่ขายในบ้านเรา 2j gte ไม่ vvti มีแรงบิดเท่าไหร่บ้าง เห็นว่า มี2รุ่น คือ450 กับ 480นิวตัน ไช่หรือป่าว ขอแค่ความชัว กลัวซื้อมาแล้วแรงบิดน้อยกว่า 1j gte ไม่vvti อยากให้สรุปให้หน่อยว่า ที่ขายในบ้านเรา 2j gteแรงกว่า1j gte ชัววว ปล เครื่องเดิมๆนะครับ

ถ้าจะเล่น 2 เจ เล่น 2jz-gte อย่าเล่น vvti น่ะครับ ระบบมันจุกจิก ของหายาก

เครื่องก็แพง

คืออยากรู้เรื่อง แรงบิด หรือ ทอร์ค ว่าที่ขายในบ้านเรา 2j gte ไม่ vvti มีแรงบิดเท่าไหร่บ้าง เห็นว่า มี2รุ่น คือ450 กับ 480นิวตัน ไช่หรือป่าว ขอแค่ความชัว กลัวซื้อมาแล้วแรงบิดน้อยกว่า 1j gte ไม่vvti อยากให้สรุปให้หน่อยว่า ที่ขายในบ้านเรา 2j gteแรงกว่า1j gte ชัววว ปล เครื่องเดิมๆนะครับ

เอ่อ ต้องเข้าใจก่อนนะครับ ที่ว่า2เจแรงกว่าอ่ะ ถ้าในสแตนดาดเลย ผมว่าไม่แน่นะครับ เพียงแต่ว่า 2เจอ่ะมันขับง่าย ซีซีมันเยอะครับ เหยียบหน่อยก็พุ่งละครับ แต่ มันจะขึ้นไม่แรงเหมือน1เจนะครับ ถ้าต้องการเครื่องเดิมๆแต่ดึงหนักๆ ผมว่า 1เจ ดึงหนักกว่าครับ เพราะ2เจมีระบบซีเควนเชียลครับ เทอร์โบทำงานทีละลูก จึงขึ้นเร็วกว่า แต่ขึ้นไม่หนัก แต่1เจ ทำงานพร้อมกันเลยครับ 2ลูก จะดึงหนักกว่าครับ ส่วนมากที่นิยม2เจกันเพราะ เอามาโมหนักๆกันครับ ส่วนเรื่องราคาก็ตามท้องตลาดนั่นหล่ะครับ ช่วงนี้เครื่องเจ ขึ้นราคานะครับ

ส่วนเรื่องแรงบิด ผมตอบไม่ได้ครับ....จากใจคนเคยขับ2เจ 555+:coolly-0028::coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม