• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามกูรูท่านผู้รู้ m24garrett a/r60 ใส่ใน2jzจะดีไหม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31806
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31806

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
22 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีโบตัวเดิมควันไหลเลยจะใช้โบเดี่ยวขนาดm24garrett a/r60จะดีไหม:coolly-0033::coolly-0043:

ก็ดีอ่ะครับ เล็กไปป่าวอ่ะ ผมใช้ A/R65 M24 อ่ะครับ มันดีเหมือนกัน ให้ดีซัก 66 เลยครับ เต็มห้องเครื่องไปเลย.........:coolly-0021:

ก็ดีอ่ะครับ เล็กไปป่าวอ่ะ ผมใช้ A/R65 M24 อ่ะครับ มันดีเหมือนกัน ให้ดีซัก 66 เลยครับ เต็มห้องเครื่องไปเลย.........:coolly-0021:

ชุดใหญ่เลยน่ะ 5555+

ขอบคุณนะคับที่ให้ความกระจ่าง จะมีใครให้ความรู้เพิ่มได้อีกไหมคับ

เกียรธรรมดาหรือออโต้เอ่ย ?
ถ้าเกียร์ธรรมดาใส่ให้ใหญ่หน่อยได้ครับ A/R 70 ได้เลยนะ
ถ้าเกียรออโต้ A/R 60 ก็รอรอบหน่อยครับ

เกียรออโต้คับ และ ถ้าใช้a/r 60โข่งหลังหล่อใหม่เป็นโข่งเล็กจะใช้ได้ไหม

หัวฉีดกับกล่องอีกนิดหน่อยหน้าจะได้ใจมากกว่านี้น่ะครับ

^^

เกียรออโต้คับ และ ถ้าใช้a/r 60โข่งหลังหล่อใหม่เป็นโข่งเล็กจะใช้ได้ไหม

ดีแน่ครับ ถ้าโข่งเล็ก จะไม่รอรอบ แต่ปลายไม่ค่อยมีอ่ะนะ....:coolly-0039::coolly-0039:

และถ้าเป็นa/r65จะดีกว่าไหมคับ รบกวนหน่อยนะคับ

65มาเรวกว่าแน่ครับ ใบมันใหญ่กว่าอ่ะนะ แต่ที่บอกแหล่ะ เล่น66เลย ใหญ่กว่า65เห็นๆเลยอ่ะ สวยด้วย แรงด้วย แล้วมาไล่โข่งหลังเอาเลยครับ

65มาเรวกว่าแน่ครับ ใบมันใหญ่กว่าอ่ะนะ แต่ที่บอกแหล่ะ เล่น66เลย ใหญ่กว่า65เห็นๆเลยอ่ะ สวยด้วย แรงด้วย แล้วมาไล่โข่งหลังเอาเลยครับ

ตามนั้นครับ
กำลังจะใส่อยู่พอดี
ผมมี M24 A/R66 อยู่ แต่รถผมเป็นเกียร์ธรรมดาครับ
มีคนจะเอา A/R70 มาขอแลก กำลังคิดอยู่เหมือนกัน แลกดีมั้ยครับ ?
กลัวใหญ่เกิน

แล้วเราจะใช้หัวฉีดขนาดไหนดีคับและกล่องใช้ของอะไรดี

จะเอาบูสซักเท่าไหร่ครับ ?
ถ้าบูสไม่เกิน 1.2 บาร์ ก็หัวฉีดเดิมครับ พ่วงกล่องฟ้าใบนึงวิ่งได้แล้วครับ
ถ้างบสูงพอก็หา v-pro แท้ใสไว้เลยก็ได้ครับ อนาคตจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนอีกครับ
สำหรับผมขอบูสแค่บาร์เดียวพอครับ ถ้าจะบูสมากกว่านี้ ขอมีแคมก่อนครับ

จะเอาบูสซักเท่าไหร่ครับ ?
ถ้าบูสไม่เกิน 1.2 บาร์ ก็หัวฉีดเดิมครับ พ่วงกล่องฟ้าใบนึงวิ่งได้แล้วครับ
ถ้างบสูงพอก็หา v-pro แท้ใสไว้เลยก็ได้ครับ อนาคตจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนอีกครับ
สำหรับผมขอบูสแค่บาร์เดียวพอครับ ถ้าจะบูสมากกว่านี้ ขอมีแคมก่อนครับ

ถูกต้องนะคร๊าบ.............บาร์เดียว ก็เสียวได้:coolly-0040::coolly-0040:

ถูกต้องนะคร๊าบ.............บาร์เดียว ก็เสียวได้:coolly-0040::coolly-0040:
คันนี้คุ้นๆเหมือนเห็นจอดตีโป่งอยู่อู่ไอกอล์ฟ ที่โป่งเขียนว่าอ๊อดซ่าใช่ปะ

ส่วนรถผมใช้ ar70 m33 เปลี่ยนโข่งหลัง ใช้เบอร์ 64 เกียร์ออโต้ วิ่งสบายเลย น้ำมันโลละ10 บาท 555555555

อิจฉาจัง...
ชักจะอยากใส่เร็ว ๆ แล้วซิ...
อยากมีเสียงแซ็ด...ฟิ้ว...

คันนี้คุ้นๆเหมือนเห็นจอดตีโป่งอยู่อู่ไอกอล์ฟ ที่โป่งเขียนว่าอ๊อดซ่าใช่ปะ

ถูกต้องอีกแล้วนะคร๊าบ..............:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

ไฟล์แนบ

11.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 51
    10.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 45
ขอขอบคุณท่านผู้รู้ทั้งหลาย ผมใช้ติกrb26/b70พอไหมคับ