• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยตัดสินใจ...หน่อย หลังคาบูด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ anon1502
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

anon1502

jaychill
Register
เข้าร่วม
22 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือทำหลังคามาแล้วรอบหนึ่งพอ1ปีก็เป็นอีก เห็นเขาบอกว่าต้องเปลี่ยนเนื้อหลังคาใหม่
ก็เลยมานั่งคิด:coolly-0002: ถ้าทำแล้วมันเป็นอีกละ:coolly-0041: พอดีเห็นรถอยู่คัน1
เขาทำหลังคาเป็นไฟเบอร์:coolly-0043: มันแพงกว่าแต่ก็ไม่ปูดไม่เป็นสนิมใช่ปะ
มันจะดีกว่าไหมทำรอบเดียวจบ.............ปลแต่เนื้อหลังคาด้านหน้ามันติดกับเสาคานหน้าไม่รู้ตอนทำต้องดัดแปลงอาไรหรือป่าว:coolly-0023:
ใครทำแล้วมั้งเอย....หรือรู้เรื่องงานไฟเบอร์บอกด่วน

เปลี่ยนดี กว่าครับ
เพราะ ถ้าเอา อัน เก่าไป ซ่อม ถ้า ที่ หลังคาเก่ามันมี สนิมอยู่ เเล้ว ทำ อย่าง ไร ก้อ ไม่ หาย
หรือ หาย เเต่ต้องทำ เนียนๆ หน่อย
เปลี่ยนเลยดีกว่า ครับ ซันลูป เลย ครับ 55

หลังคาธรรมดา นอก 7 พัน ก่อนใส่เลาะอีพ็อกซี่ หลังคาด้วย จบแน่

หลังคาไฟเบอร์ไม่น่าจะดีนะ ไหนๆจะทำแล้วถ้าราคาไม่ห่างกันมาก
ซันลูปไปเลยดีกว่านะ

หลังคาไฟเบอร์ คิดได้งัย เนี้ย..
แนะนำ ราคาถูก-สูง
1.หลังคาเก่ายุ่นตัวธรรมดา 7,000.-
2.หลังคาเก่ายุ่นตัว moonroof ของ Nissan Cefiro a32 Skyline Silvia พวกนี้ 7,000-12,000.- แล้วแต่รุ่น
3.หลังคาเก่ายุ่นตัว moonroof ของตรงรุ่น A31 29,000-32,000.-

ไม่รวมค่าทำอีกประมาณหมื่นต้นๆ

คือทำหลังคามาแล้วรอบหนึ่งพอ1ปีก็เป็นอีก เห็นเขาบอกว่าต้องเปลี่ยนเนื้อหลังคาใหม่
ก็เลยมานั่งคิด:coolly-0002: ถ้าทำแล้วมันเป็นอีกละ:coolly-0041: พอดีเห็นรถอยู่คัน1
เขาทำหลังคาเป็นไฟเบอร์:coolly-0043: มันแพงกว่าแต่ก็ไม่ปูดไม่เป็นสนิมใช่ปะ
มันจะดีกว่าไหมทำรอบเดียวจบ.............ปลแต่เนื้อหลังคาด้านหน้ามันติดกับเสาคานหน้าไม่รู้ตอนทำต้องดัดแปลงอาไรหรือป่าว:coolly-0023:
ใครทำแล้วมั้งเอย....หรือรู้เรื่องงานไฟเบอร์บอกด่วน
แบบไฟเบอร์ถามช่างเหมือนแต่ช่างเค้าบอกว่าไม่เวิคร์
เอาแบบผมใหมเปลี่ยนเฉพาะแผ่นหลังคา เปิดหลังคาเก่าออกเหมือนเจาะมูนลูปนั้นแหละแล้วแล้วเลาะกาวไรออกให้หมดแล้วหาแผ่นเหล็กหลังคาที่มีขนาดรูปร่างใกล้เคียงกันเชื่อมกับเเนวหลังคาเก่าอันนี้ช่างจะทำช้าหน่อยเพราะต้องไล่เชื่อมให้รูปร่างมันได้เสร็จแล้วเหมือนกันเด่ะแถมอยู่ได้ยาวนาน จบที่:coolly-0021:ประมาณ 10000ทั้งของทั้งของทังแรง

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณงับ งับๆ:coolly-0026:

ไฟเบอร์ไม่แนะนำ มีทางออกอื่นที่ดีกว่านี้
ขึ้นอยู่กับงบประมาณกับความอยากที่มีครับ

หลังคาบูด ก็คงต้องทิ้งทำใหม่ครับ แต่ถ้ายังไม่บูด เอาไปอุ่นก็กินได้แล้ว

ไม่อยากเปลืองก็หลังคาตัวนอกครับ ราคาตามข้างบน

หลังคา ไฟเบอร์ ใส่อยู่ในรถแข่ง keที่อู่ วิ่งๆๆ กระเพื่อม จุดรอยต่อ ระหว่าไฟเบอร์กะเหล็ก
สีโปวหลุด เป็นร่อง แล้วอีกไม่นาน สีมันก็หลุดเป็นแผ่นๆๆ

moonroof เรยคับพี่ ไหนๆก็ทำแล้วทั้งที:coolly-0044:

ของผมก็เป็นสนิมครับขึ้นจากข้างใน เปลี่ยนทั้งบานเลย ค่าของค่าแรง ค่าทำสี หมื่นหน่อยๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม