• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอปรึกษากูรูเรื่องเบาะ RECARO หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31715
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31715

โลมาหลงฝูง...
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
5 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากจะสอบถามว่า เบาะตระกูล SP-J หรือ SP-JJ เนี่ย(พวกหลังกระดองทั้งหลาย) สามารถนำมาใส่กับรางเบาะตระกูลใดได้บ้าง เช่น SR2 , SR3 หรือ อื่นๆ

อยากได้รางเบาะตรงรุ่น A31 ครับ

ไม่มีใครรู้เลยเหรอ :coolly-0043:

:coolly-0033: :coolly-0033: :coolly-0033:

รางเบาะตรงรุ่นหายากหน่อยครับ

ถ้าได้รางตัวSR2 SR3 มาก็สามารถแปลงให้ได้ครับ

หรือถ้าไม่มีรางงานไทยก็เป็นทางเลือกหนึ่งที่ไม่แพ้ใครครับ

แล้วแต่รสนิยมและเงินในกระเป๋าครับ:coolly-0033:

---------------------------

แก้ไขล่าสุด:
รางซิ่งข้างคนขับหาไม่ยากหรอกครับเยอะ แต่ข้างคนนั่งนี่ซินานๆจะเจอซักที

ขอบคุณทุกท่านนะครับ เดี๋ยวจะลองไปเดินดูรางตระกูล SR ว่ารูมันใส่กันได้มั๊ย
พอดีไม่เคยใช้ recaro น่ะคับ พึ่งรวบรวมเงินซื้อหามาได้ตัวนึง :coolly-0033: :coolly-0046: :coolly-0010:

SP-JJ ตรงตูดจะลึกลงไปครับ ใช้กับราง Recaro ตัว U (แยกชิ้น)
รุ่นที่ใส่ร่วมกันได้ก็มี R32, R33, R34 ครับ
รางซ้ายหายากนิดนึงครับ

SP-JJ ตรงตูดจะลึกลงไปครับ ใช้กับราง Recaro ตัว U (แยกชิ้น)
รุ่นที่ใส่ร่วมกันได้ก็มี R32, R33, R34 ครับ
รางซ้ายหายากนิดนึงครับ

ใช่ครับ รางเดิมติดมามันก็เป็นตัว u แต่ไม่รู้ของรถรุ่นอะไร ขามันเป็นแบบแท่งๆสี่ต้นเลย เดาเอาน่าจะเป็นรถแนว MPV หรือไม่ก็พวก แลนด์ครุยเซอร์
คือว่า ณ ตอนนี้ยังไม่อยากไปตัดมันออกเพื่อแปลงขาน่ะครับ แต่ถ้าหายากหรือไม่มีจริงๆคงต้องออกแรงกันหน่อย
ผมประมูลได้มาตัวเดียวครับ เห็นว่ามันแปลกดี น่าจะเป็นรุ่น limited มังครับ ลองดูจากรูปน่ะครับ

ถ้าได้รางตัวSR2 SR3 มาก็สามารถแปลงให้ได้ครับ

หรือถ้าไม่มีรางงานไทยก็เป็นทางเลือกหนึ่งที่ไม่แพ้ใครครับ

แล้วแต่รสนิยมและเงินในกระเป๋าครับ:coolly-0033:

รางไทยซักเท่าไหร่ครับน้องแชมป์ ใส่กับตัวในรูปน่ะ ฝั่งคนขับตัวเดียวนะ ฝั่งคนนั่งข้างนั่งเบาะเดิมไปก่อน :coolly-0010:

ไฟล์แนบ

42.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 108
    30.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 102
    39.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 99
    33.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 93
ใช่ครับ รางเดิมติดมามันก็เป็นตัว u แต่ไม่รู้ของรถรุ่นอะไร ขามันเป็นแบบแท่งๆสี่ต้นเลย เดาเอาน่าจะเป็นรถแนว MPV หรือไม่ก็พวก แลนด์ครุยเซอร์
คือว่า ณ ตอนนี้ยังไม่อยากไปตัดมันออกเพื่อแปลงขาน่ะครับ แต่ถ้าหายากหรือไม่มีจริงๆคงต้องออกแรงกันหน่อย
ผมประมูลได้มาตัวเดียวครับ เห็นว่ามันแปลกดี น่าจะเป็นรุ่น limited มังครับ ลองดูจากรูปน่ะครับ

รางไทยซักเท่าไหร่ครับน้องแชมป์ ใส่กับตัวในรูปน่ะ ฝั่งคนขับตัวเดียวนะ ฝั่งคนนั่งข้างนั่งเบาะเดิมไปก่อน :coolly-0010:
ไอตัวขาว ๆ เนี่ย ผมเคยเห็นในบางนา มีอยู่ 2 ร้าน แต่เจอมาซํก 2 - 3 เดือนแล้วนะ

ไม่ได้เข้าไปถามราคา แต่เอก อุนจิบอกว่าหายากส์

ไอตัวขาว ๆ เนี่ย ผมเคยเห็นในบางนา มีอยู่ 2 ร้าน แต่เจอมาซํก 2 - 3 เดือนแล้วนะ

ไม่ได้เข้าไปถามราคา แต่เอก อุนจิบอกว่าหายากส์

เอ่อ...เหรอทั่นรอง :coolly-0033:
แสดงว่าพ๊มได้ของหายาก เบาะเทพมาอยู่ในมือแล้วดิ:coolly-0028: เอาละเวย.... :coolly-0033: ถ้าราคาแรงๆน่าเอาไปแลกเป็นเบาะ raptor แดงๆสัก 2 ตัวคงจะดี :coolly-0010: :coolly-0039: :coolly-0026:

เอ่อ...เหรอทั่นรอง :coolly-0033:
แสดงว่าพ๊มได้ของหายาก เบาะเทพมาอยู่ในมือแล้วดิ:coolly-0028: เอาละเวย.... :coolly-0033: ถ้าราคาแรงๆน่าเอาไปแลกเป็นเบาะ raptor แดงๆสัก 2 ตัวคงจะดี :coolly-0010: :coolly-0039: :coolly-0026:
ที่เจอมาไม่สวยเท่านี้ด้วยอ่ะ ออกแนวเหลือง ๆ
555++

ราง งานไทย คู่ล่ะเท่าไหร่ครับพี่
แล้วราง งานไทย ใส่กับเบาะแท้ได้มัยครับ
ของ SR3 อ่ะครับ

พอดีหาเบาะได้ แต่รางเปนรุ่นอื่น อ่ะครับ:coolly-0011::coolly-0011:

เบาะที่ใส่กับรางแยก จะเป็นพวก TOMCAT- RAPTOR - SPJ-J -EURO R - ลองดูง่ายๆครับใต้เบาะจะมีท้องพลาสติกลงมา
ส่วนพวก SR3-SR4-SR6-SR11 ใช้รางทั่วไปได้ครับ ที่เป็นชิ้นเดี๋ยวกัน

รางที่ใส่A31 ได้ตรงๆ จะเป็นของ R32-33-34 แต่ถ้าของ S13-14 จะใส่น๊อตได้ 3 ตัวตัวหลังจะไม่ถึงตัวนึ่งครับ

ปล. ถ้าจะแปลงบ้านเรา ก็แนะนำข้างซ้ายข้างเดี๋ยวครับ ข้างขวาหาของแท้น่าจะดีกว่าครับ

ผมก็ทุบกระปุก ซื้อ ทอมแคทมาเหมือนกัน
แต่หาราง แท้ไม่ได้ครับ เลยไม่กล้าใส่
"เด๋วเสื่อม " อิอิ

รูปขนาดเล็ก
ผมว่ามันโคตรหล่อและนั้นมันเป็นเบาะเทพจริงๆสวยมากคับ :coolly-0005:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม