• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สำรวจใครวางเครื่องJZกับRBมากกว่ากันคับ ใครขับมันกว่ากันและข้อดีข้อเสีย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ toethekop303
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

..........ความ คิด เห็น ไม่ตรงกัน การพนัน จึง เกิดขึ้น............

555+ การพนันผมชอบ

20 25 26 ผมเล่นตัวละ 200- ใครรับมั่งงวดนี้

ปล. ขำขำครับ เห็นบรรยากาศไม่ค่อยดี...!!!:coolly-0012:

rbสุดยอดครับ

รถแต่งมันก็พังง่ายทั้งนั้นละครับ
ชอบตัวไหนก็ลงตัวนั้นจบ
ส่วนคนอื่นจะว่ายังไง
มันแล้วแต่ preference ของแต่ละคน

บางคนชอบรถสีเข้ม บางคนชอบสีอ่อน
บ้างชอบล้อ 17 บ้างก็ 18

นานาจิตตัง
อย่าไปยึดติดอะไรเลย

จะใส่อะไร ลงอะไร
เซฟ นี่มันก็สวย ดูดีไปหมด
ไม่เข้าใจจริงๆ

สุขสันต์วันเกิดนะครับ มีความสุขมากๆ

อ้าว นี่ยังคุยทับทมกันยังไม่เสร็จอีกหรอ ...

เสาร์ห้ากล่าวไว้ว่า

"หลงผิด สมมุติคิดเอาว่า รัศมีดวงดาวบนท้องฟ้ามีค่าน่าสรรเสริญ มากกว่า แสงสะท้อนของรอยตีนหมาในโคลนตม"
monster

อ่านมานานยังไม่รู้เลยว่า j หรือ rb ดี ผมว่าถึงจะมีคนมาตอบกันจนถึง100หน้า มันก็หาคำตอบไม่ได้ว่า J หรือ RB ใครจะดีกว่าใคร สุดท้ายมันจบตรงเจ้าของรถนั่นล่ะจะเลือกวางอะไร
แนะนำให้เวปมาสเตอร์ลบกระทู้นี้ดีกว่ามั้งครับก่อนที่จะเกิดความแตกแยก สังคมของพี่น้องใน cefiro-thailand นั้นยั่งยืนมานานจะจบจะเคืองกันด้วยเรื่องเเค่นี้ก็ให้มันรู้กันไป

ผมก็แค่มาเตือนนะคับ ไม่มีเจตนาเจาะจงว่าใคร
แต่ถ้าคนอย่างผมจะว่าใคร ผมว่าเจาะจงตรงๆเลย
ไม่มีอ้อม แค่ไม่อยากให้เถียงหรือพูดข่มกัน แค่นั้นเอง
รักนะ ทู๊กคน............

อันนี้เห็นด้วยกับบิ๊ก

คอนเฟิร์ม

555++

ผมว่ากระทู้แบบนี้ไม่น่าลบทิ้งครับเก็บไว้เป็นอนุสรณ์
จะได้รู้ตัวตนที่แท้จริงของพี่น้องพ้องเพื่อนครับ ว่าครบกันแบบไหนครับ
ปล.ทุกๆองค์กรยังมีทั้งบุคคลที่ดีและไม่ดีเป็นเรื่องปกติครับ องค์กรเริ่มโตขึ้น
ยกตัวอย่าง ทุกๆสายอาชีพ ทุกๆหน้าที่การงาน ยังมีทั้งบุคคลที่ดีและไม่ดีเลยครับ

ไม่ออกความคิดเห็นดูที่ลายเซ็นพอ

อ่านมานานยังไม่รู้เลยว่า j หรือ rb ดี ผมว่าถึงจะมีคนมาตอบกันจนถึง100หน้า มันก็หาคำตอบไม่ได้ว่า J หรือ RB ใครจะดีกว่าใคร สุดท้ายมันจบตรงเจ้าของรถนั่นล่ะจะเลือกวางอะไร
แนะนำให้เวปมาสเตอร์ลบกระทู้นี้ดีกว่ามั้งครับก่อนที่จะเกิดความแตกแยก สังคมของพี่น้องใน cefiro-thailand นั้นยั่งยืนมานานจะจบจะเคืองกันด้วยเรื่องเเค่นี้ก็ให้มันรู้กันไป

ใจเย็นๆครัับที่นี่ไม่ได้แบ่งพวกหรือแบ่งสีไม่ใช่หรอครับ ก้อแค่ความเห็นไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ยังไงก้อครอบครัวเดียวกัน แต่ถ้ามีใครตั้งใจป่วนก้อให้ลบเฉพาะกระทู้นั้นน่าจะแฟร์กว่านะครับ :coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023:

เรื่อง จะ ไป กัน ใหญ่ เเล้ว

ปกติก็ไม่ค่อยได้เข้ามาดู แต่มีน้องในชมรมโทรมาแจ้งว่ากลัวจะไปกันใหญ่ เดี๋ยวจะเกิดการขัดแย้ง ซึ่งจากที่อ่านมาหลายหน้าก็เป็นการแสดงหรือบ่งบอกว่าตัวเองใช้เครื่องอะไร บางคนก็ให้ความเห็นกลางๆ ไม่เบี่ยงเบนเพศ บางคนก็มีข่มกันบ้างเล็กน้อยพอเป็นน้ำจิ้ม บางคนก็แอบน้อยใจเล็กๆ พอเป็นกระสัย บางคนก็ชี้ให้เห็นจุดดีจุดด้อยจากประสบการณ์ของตัวเองหรือจากการฟังเค๊าเล่ามาอีกที ก็ไม่ว่ากัน แต่สิ่งที่สำคัญที่ยังไม่เห็นคือ ทำไมไม่มีใครนำ Spec เครื่องแต่ละตัวมาตีแผ่ เปรียบเทียบดูจุดต่อจุด แล้ววิเคราะห์ข้อดี ข้อเสียของแต่ละตัวเพื่อให้สมาชิกได้รับทราบกันว่า ถ้าเล่นเครื่องตัวไหนควรดูแลบำรุงรักษาจุดด้อย และใช้งานในจุดเด่นให้เป็นประโยชน์ดีกว่า
จากประสบการณ์ตัวเองที่ได้เคยขับทั้งเครื่อง j หรือ rb ก็งั้นๆ แหล่ะไม่เห็นจะมีอะไรพิเศษ และขอบอกว่าทุกตัวกินน้ำมันน้อยมาก เติมไปเต๊มถังทุกวันนี้น่าจะยุบไปหน่อยเดียว

จากการระเหยมากกว่า เพราะจอดสนิท..

ผมว่าฮอนด้าก้อดีนะ มีวีเทคด้วย เสียงเหมือนมอไซค์แว๊นต์
555++

ผมว่าV8 -V12 ดีกว่าใหญ่กว่าได้เปรียบ
monster

ถูกต้องครับป๋า เอามาวิเคราะห์กันใจเชิงวิศวกรรมกันเลย ผมว่าใครที่เข้ามาดูก็จะได้คุยกันอย่างมีสิ่งที่จับต้องได้ ต้องลองคิดว่าเรากำลังจะออกแบบเครื่องยนต์เครื่องหนึ่ง