• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากทราบเรื่องวงจรปัดน้ำฝน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311015
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311015

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
2 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเรื่องมันอยากทราบครับว่าที่ปัดน้ำฝนมันมีกล่องควบคุมไหม และมันอยู่ตรงไหนของรถอะ ตอนนี้ผมใช้งานไม่ได้เลยอะ ขอข้อมูลครับ :coolly-0043:

กล่องสีน้ำตาล อยู่ตรงผนังข้างหม้อลมเบรค/หัวโช๊คขวา กล่องตุม/หน่วงเวลา

กล่องสีน้ำตาล อยู่ตรงผนังข้างหม้อลมเบรค/หัวโช๊คขวา กล่องตุม/หน่วงเวลา

ตามนั้นครับ ลองโทรไปหาป๋าสิคับ ตัดรถมาน่าจะมีนะ

หรือไม่ก้อติดต่อป๋าพงษ์ มีของแน่นอน ตามกระทู้ https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/25269

รักใครชอบใครเลือกเอาคับ

ขอบคุณครับ ไปใส่มาแล้วผลครับสามารถใช้ได้ปกติ แต่มันงงตรงที่ว่าเวลายกก้านฉีดน้ำ มันก็ปัดดีอะแต่น้ำไม่มีออกซะงั้น เลยมาเช็ค Pump ฉีดน้ำใหม่โดยจิ่มไฟแบตตรงก็หมุนดี เช็คไฟที่ขั้วเสียบ Pumpน้ำ ก็มาปกติ12v เลยอยากทราบต่อว่า สายขั้ว - มันไปเกี่ยวกับกล่องไหมครับ งง:coolly-0043:

ขอบคุณครับ ไปใส่มาแล้วผลครับสามารถใช้ได้ปกติ แต่มันงงตรงที่ว่าเวลายกก้านฉีดน้ำ มันก็ปัดดีอะแต่น้ำไม่มีออกซะงั้น เลยมาเช็ค Pump ฉีดน้ำใหม่โดยจิ่มไฟแบตตรงก็หมุนดี เช็คไฟที่ขั้วเสียบ Pumpน้ำ ก็มาปกติ12v เลยอยากทราบต่อว่า สายขั้ว - มันไปเกี่ยวกับกล่องไหมครับ งง:coolly-0043:

อันนี้ไม่ทราบจิงๆว่าเกี่ยวกะกล่องไหม(อยากรู้เหมือนกัน) ต้องลองหากล่องของรถคนอื่นสลับดูครับ ถ้าสะดวกมาแถวนนท์จะลองสลับกับของผมก็ได้คับ
ว่าแต่ไปได้กล่องมาจากไหน ถ้าของพี่พงษ์ผมลองเทสดูแล้วใช้ได้หมดนี่นา

จุกฉีดมันตันแล้วมั๊งครับ เอาเข็มไปลองแหย่ ๆ ดู

จุกฉีดมันตันแล้วมั๊งครับ เอาเข็มไปลองแหย่ ๆ ดู

ยืมเข็มพี่เขี่ยได้ปะคับ:coolly-0009:

อาจเป็นที่ปลั๊กเสียบสกปรกก็ได้นะคับ

ของผมเคยเป็นอาการนี้ ต้องถอดออกมาเอาเหล็กแบนๆแหลมๆ แหย่เข้าไปขัดปลั๊กตัวเมีย แล้วเอาคีมปากแหลมหนีบหางปลาตัวเมียในปลั๊กให้แน่นๆ แล้วก็ขัดปลั๊กที่มอเตอร์ด้วย หายเลยคับ แต่พักนึงก็เป็นอีก แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น 2 มอเตอร์หายขาดเลย 555

แก้ไขล่าสุด:

ลองดูแล้วครับไฟเข้าตรงทำงานได้ดีอะครับ แต่ไม่ทราบคุณออยมีคู่มือซ่อมรถ cefiro ขายอยู่ไหมอะครับอยากได้จัง เพราะตอนนี้ผมสงสัยว่าเวลาเปิด sw ig ไฟมารอที่ motor น้ำและออกมาอีกเส้นอย่างนี้แสดงว่า สั่งทำงานโดยลบลงกราวนี่ครับ แต่ผมไม่มีวงจรเลยไม่ได้รื้อ sw ก้านยกฉีดออกมาดูว่าลบเส้นไหนอะ คงต้องหยุดไว้ก่อน หรือท่านใดมีข้อแนะนำช่วยผมด้วยครับ :coolly-0033:

ยืมเข็มพี่เขี่ยได้ปะคับ:coolly-0009:

อาจเป็นที่ปลั๊กเสียบสกปรกก็ได้นะคับ

ของผมเคยเป็นอาการนี้ ต้องถอดออกมาเอาเหล็กแบนๆแหลมๆ แหย่เข้าไปขัดปลั๊กตัวเมีย แล้วเอาคีมปากแหลมหนีบหางปลาตัวเมียในปลั๊กให้แน่นๆ แล้วก็ขัดปลั๊กที่มอเตอร์ด้วย หายเลยคับ แต่พักนึงก็เป็นอีก แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น 2 มอเตอร์หายขาดเลย 555

ขอบคุณครับ ยังไงได้วงจรจะรื้อมาทำทีเดียวตามแจ้งเลยครับ:coolly-0023:

ลองดูแล้วครับไฟเข้าตรงทำงานได้ดีอะครับ แต่ไม่ทราบคุณออยมีคู่มือซ่อมรถ cefiro ขายอยู่ไหมอะครับอยากได้จัง เพราะตอนนี้ผมสงสัยว่าเวลาเปิด sw ig ไฟมารอที่ motor น้ำและออกมาอีกเส้นอย่างนี้แสดงว่า สั่งทำงานโดยลบลงกราวนี่ครับ แต่ผมไม่มีวงจรเลยไม่ได้รื้อ sw ก้านยกฉีดออกมาดูว่าลบเส้นไหนอะ คงต้องหยุดไว้ก่อน หรือท่านใดมีข้อแนะนำช่วยผมด้วยครับ :coolly-0033:
ต้นฉบับผมหายไปแว๊วค๊าบบบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม