• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รักษาแบตรี่ ที่ไม่ค่อยได้ใช้ยังงัยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31790
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31790

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเพิ่งซื้อแบตรี่แบบเติม(แบตรี่รถยนต์) ใช้มาสามเดือน ใช้รถน้อยมากๆ

หลังจากนี้คิดว่า จอดนาน สี่ถึงห้าเดือนอ่ะคับ อย่าดีก็สตาสเครื่องบ้าง

เดือนละ สองสามครั้ง

อยากจะถามว่า รักษายังงัยดีให้อายุการใช้งานยาวนาน ถอดขั่วแบต,

เสียบสายต่อไว้ หรือยังงัยดีครับ

น่าจะถอดขั้วแบตนะ ถ้านานจัดๆ สงสัยจะได้คว่ำน้ำกรดทิ้งจะได้ไม่ผุ

หรือถ้าให้คันอื่นใช้ไปก่อน ก็เป็นทางเลือกที่ดี

จอดนานๆ ผมว่า คว่ำแบตดีกว่า

รึไม่ก็ควรซื้อแบตแห้งมาใช้ จะดีกว่า

คว่ำแบต ทำยังไง ผมก้อขับ เซฟิโร่ น้อยมาก ๆ บางเดือนไม่ได้ขับเลย

ใช้ มอไซด ทุกวันอ่า

คว่ำแบต ทำยังไง ผมก้อขับ เซฟิโร่ น้อยมาก ๆ บางเดือนไม่ได้ขับเลย

ใช้ มอไซด ทุกวันอ่า
ไม่ยากครับเปิดจุกที่เติมน้ำแล้วก้อคว่ำน้ำกรดข้างในทิ้งระวังกระเดนใส่ด้วย:coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม