• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องเบรกskyr32ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ menthols3
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

menthols3

Register
เข้าร่วม
14 ก.พ. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามเรื่องเบรกskyr32หน้าหลังถ้าเอามาใส่ต้องแปลงอะไรบ้างและถ้าต้องซื้ออะไหล่เพิ่มเติมช่วยแนนะนำหรือร้านที่รับใส่ด้วยครับ
ผมอยู่แถวบางซื่อ:coolly-0033:

ถามเรื่องเบรกskyr32หน้าหลังถ้าเอามาใส่ต้องแปลงอะไรบ้างและถ้าต้องซื้ออะไหล่เพิ่มเติมช่วยแนนะนำหรือร้านที่รับใส่ด้วยครับ
แล้วแต่ว่าจะใส่ล้อกี่รู
ด้านหน้า

ถ้าใส่ล้อ4รู เจาะจาน
ถ้าใส่ล้อ5รู เจาะดุมเดิมเป็น5รู
แผ่นบังฝุ่นใช้ของเดิม
ด้านหลัง
ถ้าใส่ล้อ5รู เปลี่ยนดุมเป็น5รูR32
แผ่นบังฝุ่นเปลี่ยนของR32
สายอ่อนเบรคใช้ของเดิม
คาลิปเปอร์ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง:coolly-0033:

• กระทู้ ผู้เขียน
แล้วแต่ว่าจะใส่ล้อกี่รู
ด้านหน้า

ถ้าใส่ล้อ5รู เจาะดุมเดิมเป็น5รู
แผ่นบังฝุ่นใช้ของเดิม
ด้านหลัง
ถ้าใส่ล้อ5รู เปลี่ยนดุมเป็น5รูR32
แผ่นบังฝุ่นเปลี่ยนของR32
สายอ่อนเบรคใช้ของเดิม
คาลิปเปอร์ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง:coolly-0033:
ขอบคุณมากครับ ขอถามอีกนิด ว่าคาลิปเปอร์ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง คือยึดกับขาของดุมเดิมเลยหรือครับแบบว่าใส่ล้อ4รูครับ

ขอบคุณมากครับ ขอถามอีกนิด ว่าคาลิปเปอร์ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง คือยึดกับขาของดุมเดิมเลยหรือครับแบบว่าใส่ล้อ4รูครับ
ใช่ครับ ใส่ได้เลย
ถ้าล้อ 4 รูก้อเจาะจานเอา
แล้วก้ออย่าลืมล้อที่หลบปั๊มคาลิปเปอร์ด้วยนะ

คาลิปเปอร์ยึดกับคอม้า
ไม่ใช่ยึดกับขาของดุมนะครับ:coolly-0033:

ลองซิน้า ผมก็เล็งๆโปรเจ็คนี้ที่ร้านน้าจอห์นอยู่:coolly-0010:

ถามเพิ่มคับ แล้วดุมหน้า r32 กะ r33 เอามาใส่ได้เลยไหมหรือว่าต้องแปลงอะไรเพิ่มบ้าง :coolly-0007:

ถามเพิ่มคับ แล้วดุมหน้า r32 กะ r33 เอามาใส่ได้เลยไหมหรือว่าต้องแปลงอะไรเพิ่มบ้าง :coolly-0007:
ได้ครับ แต่ต้องแปลงพอสมควร:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

52.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 79
แนะนำให้ไปหาพี่จอห์นเลยคับ อยู่ใกล้ๆ เรื่องเบรคหาอู่ที่ชำนาญ ทำดีกว่าครับ ตอนแรกผมก้อทำที่อื่น ไม่จบสั่นตลอด เจียรจานหายพักนึงก้อเป็นอีก สุดท้ายไปจบที่นี่แหละคับ กว่าจะจบก้อโดนไปหลาย เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม