• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

จอดแล้วมีควันคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ supakit112233
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

supakit112233

Member
Register
เข้าร่วม
6 ต.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนพี่ๆช่วยบอกทีคับ :coolly-0033:

:coolly-0034:ขับมาไม่ว่าช้าหรือเร็วพอจอดแล้วมันมีควันสีขาวออกมาจากท่ออะคับบางทีก้อมากบางทีก้อไม่มากไม่ทราบว่ามันเปนอะไรคับ เครื่อง 1J BO เกียร์ออโต้คับ

แบบนี้หรือป่าวที่เรียกว่าควันไหล

ผู้เชี่ยวชาญช่วยตอบหน่อยครับ

พี่ครับจากที่ผมเคยเจอนะครับไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตัวนี้หรือป่าวนะครับ

ของผมสายแว๊กคัมที่ในเครื่องหลุดมันเป็นกล่อง สีดำเล็กๆอยู่ฝั่งไอดีของผมมีสติ๊กเกอร์สีเขียวติดอยู่ตรงด้านล่างมีสายแว๊กคัมสีดำลองดูครับถ้าสายนี้หลุดจับมันมาต่อที่เดิมครับรับลองถ้าต่อเข้าไปหายเป็นปรกติจ๊ะ

ขอลองตอบดูมั่งครับด้วยความรู้อันน้อยนิดจ้า
หรือโทรคุยกันก็ได้จ้าพี่จ๋า 081-5507506 :coolly-0037:

พี่ครับจากที่ผมเคยเจอนะครับไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตัวนี้หรือป่าวนะครับ

ของผมสายแว๊กคัมที่ในเครื่องหลุดมันเป็นกล่อง สีดำเล็กๆอยู่ฝั่งไอดีของผมมีสติ๊กเกอร์สีเขียวติดอยู่ตรงด้านล่างมีสายแว๊กคัมสีดำลองดูครับถ้าสายนี้หลุดจับมันมาต่อที่เดิมครับรับลองถ้าต่อเข้าไปหายเป็นปรกติจ๊ะ

ขอลองตอบดูมั่งครับด้วยความรู้อันน้อยนิดจ้า
หรือโทรคุยกันก็ได้จ้าพี่จ๋า 081-5507506 :coolly-0037:

เค้าเรียกว่า map senser ครับ

น่าจะควันไหลนะครับอาการนี้....จอดรอบเดินเบาแล้วควันออกเนีย
...อาการนี้มาจากเทอร์โบรั่วครับ...น้ำมันเครื่องรั่วลงท่อไอเสียครับ

น่าจะควันไหลนะครับอาการนี้....จอดรอบเดินเบาแล้วควันออกเนีย
...อาการนี้มาจากเทอร์โบรั่วครับ...น้ำมันเครื่องรั่วลงท่อไอเสียครับ
<!-- / message --><!-- sig -->__________________
การนี้มีวิธีแก้มั้ยคับ

<!-- / message --><!-- sig -->__________________
การนี้มีวิธีแก้มั้ยคับ

เปลี่ยน turbo คราบบบบบ

เปลี่ยนเลยหราคับ เซ็ทโบใหม่ราคาประมานเท่าไรคับพี่

ขึ้นโบเดี๋ยวก็ประมาณหมืนกว่าบาทถึงสองหมืน แล้วแต่ของที่จะหาได้

แล้วเครื่องตัวนี้ ใช้มานานรึยังครับ ที่ว่าควันใหลอะ

ไม่รู้ประวัตรถคนนี้เลยคับผมซื้อต่อเค้ามาได้เดือนกว่าๆเองคับ

ขึ้นโบเดี๋ยวก็ประมาณหมืนกว่าบาทถึงสองหมืน แล้วแต่ของที่จะหาได้

แล้วเครื่องตัวนี้ ใช้มานานรึยังครับ ที่ว่าควันใหลอะ
ไม่รู้ประวัตรถคันนี้เลยคับเพิ่งซื้อต่อเค้ามาเดือนกว่าๆเองคับ

มีโบเดิม ขายนะคับ อิอิ ไม่แพง สภาพสวยๆเลย หุหุ

ดูmap sensor ก่อน
แล้วค่อยไปดูที่โบ
ดูจากของถูกๆก่อนเผื่อเป็นสาเหตุ
แล้วค่อยไปดูของแพง

ดูmap sensor ก่อน
แล้วค่อยไปดูที่โบ
ดูจากของถูกๆก่อนเผื่อเป็นสาเหตุ
แล้วค่อยไปดูของแพง
เราจะสังเกต map sensor ยังไงถ้ามันผิดปกติ

ขอผม2jมีควันสีเทาไม่รู้จะแก้ตรงไหนมีตอนสตาร์กับจอดฟรีเครื่องนานๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม