• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากโมโบคู่ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311094
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311094

~เลวสุดขั้ว ชั่วสุดตรีน~
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
13 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมไปอ่านเจอ ว่าทำเทอร์โบคู่ให้ทำงานพร้อมกัน2ตัวอ่ะคับ มันจะแรงขึ้น...น่าจะเรียกว่าระบบ ซีเควนเชียล รึไงนี่หล่ะ ไม่แน่ใจคับ...:coolly-0043:
ผมอยากทราบวิธีทำ หรือที่รับทำหน่อยอ่ะคับ ขอบคุณคับ...
ปล. ผมใช้ 2เจ โบ A/T อยากแรงแบบพอเพียง...

2 JBO แรงแบบพอเพียง ช่วยอัพครับบบบบบบบบบ :coolly-0010:​

รอฟังคำตอบที่ดันให้แรงคร๊าบ...

เอาซีเควนเชียลออกครับ แต่เกียร์ออโต้ไม่เวอร์คับ

แบบที่โต้บอกอ่ะครับ ถ้าเกียร์ auto ขับใช้งานแบบว่าเหงาไปเลย
แต่ถ้า auto จะเล่นก็ต้องกอรอบออกไปเลยก็พอได้

ส่วนเกียร์กระปุกเรียกรอบในง่ายกว่า

อยากรู้เหมือนกันคับ---แล้วทำอย่างไงหว่า

คือผมไปอ่านเจอ ว่าทำเทอร์โบคู่ให้ทำงานพร้อมกัน2ตัวอ่ะคับ มันจะแรงขึ้น...น่าจะเรียกว่าระบบ ซีเควนเชียล รึไงนี่หล่ะ ไม่แน่ใจคับ...:coolly-0043:
ผมอยากทราบวิธีทำ หรือที่รับทำหน่อยอ่ะคับ ขอบคุณคับ...
ปล. ผมใช้ 2เจ โบ A/T อยากแรงแบบพอเพียง...
ทำความเข้าใจก่อนนิดนึงว่า ระบบซีเควนเชียล เป็นระบบเดิมๆของเทอร์โบ 2j อยู่แล้วนะครับ ระบบนี้เขาจะออกแบบมาให้เทอร์โบทำงานทีละตัวไม่พร้อมกัน ลูกแรกมาประมาณ2000รอบบูสต์ประมาณ 0.5 ลูกสองจะทำงานประมาณ3800รอบบูสต์ประมาณ 0.8 ซึ่งไม่เหมือนเทอร์โบ 1j เลยที่กดแล้วมาเลยพรวดเดียวได้อารมณ์ดิบๆดี
ส่วนการที่จะทำให้โบทำงานพร้อมกัน 2 ตัว คือตัดระบบซีเควนเชียล ออกไปครับ บางคนเขาก็ถอดโซลินอยล์ออกไปเลย บางคนใช้ต่อท่อvacuum ใหม่ให้เป็นแบบ parallel ครับ เห็นเขาว่ากันว่า ทำแล้วมันจะมาช้ากว่าเดิมหน่อยประมาณ2500 แต่มาหนักครับ และเห็นว่าถ้าทำไม่ดี บูสไหลครับ

อ่อครับ....
แล้วควรโมไรมั่งอ่ะคับ เอาแบบพอเพียง ใช้งานทั่วไปครับ ไม่อยากโมเครื่องเยอะคับ
เกียร์ ออโต้นะคับ แนะนำที เอากล่องไปโมที่ในเวบมีขาย จะดีมั้ยคับ....
ขอบคุณทุกกระทู้ที่เข้ามาแนะนำครับ.....

คือตัดระบบซีเควนเชียล ออกไปครับ บางคนเขาก็ถอดโซลินอยล์ออกไปเลย บางคนใช้ต่อท่อvacuum ใหม่ให้เป็นแบบ parallel ครับ เห็นเขาว่ากันว่า ทำแล้วมันจะมาช้ากว่าเดิมหน่อยประมาณ2500 แต่มาหนักครับ และเห็นว่าถ้าทำไม่ดี บูสไหลครับ

...พอมีภาพประกอบปะครับ..ต่อ vacuum ใหม่ให้เป็นแบบ parallel
เป็นยังไงครับ.....ขอบคุณครับ
แล้วก็ ถอดโซลินอยล์ออกไปเลย ..โซลินอยล์ตัวไหนครับ
ขอความรู้นิดหนึงครับ..เผื่อไปทำเอง....ขอบคุณครับ

รถเพื่อนก็โบทำงานพร้อมกันที2ลูก วิ่งดีคับ ไม่เปลืองงบด้วย

เกียร์ออโต้ อดเยย....แนะนำวิธีอื่นด้วยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม