• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องการให้ตัวของล้อหลังครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefcm
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
ตอนผมไปเปลี่ยนแพสกายมา ช่างก็บอกว่าล็อกให้แล้ว ก็ใช้ไปไม่มีปัญหา ไม่มีควาผิดปกติใด ๆ ครับ
แต่พอใช้พักใหญ่อาการแล็กหลังเคลื่อนก็แสดงออกมาครับ
อาการของผมคือ เลี้ยวแล้วคืนล้อตรงพวงมาลัยจะไม่ตรงครับ
แล้วจะรู้สึกขืน ๆ เหมือนรถเสียศูนย์ครับ
ผมต้องเลี้ยวอีกข้างนึงเท่า ๆ กัน พอคืนพวงมาลัยก็จะกลับมาตรงครับ
กะว่าจะหาของซิ่งใส่อยู่เหมือนกันครับ
อยากได้ของ ORT อ่ะครับ พี่ออย...

ผมเคยเป็นครับแบบเนี้ย เปลี่ยนแร็ค(ด้านหน้า)แล้วก็ยังไม่หาย
แก้ไปแก้มาสุดท้ายไปจบที่ยางรัดแร๊คครับ
ใส่ตัวเดียวของใหม่รัดแล้วไม่แน่นอะ
ผมใส่ไปสองตัวอาการเลี้ยวแล้วพวงมาลัยตั้งไม่ตรงหายเลย
ลองดูครับลองเปลี่ยนไอ่ที่ถูก ๆ ดูก่อน

อาการที่คุณบอก เหมือนเลี้ยวแล้วค้าง เช่น เลี้ยวซ้ายไว้ พอคืน แล้วมันเหมือนรถยังซ้ายอยู่ พอเลี้ยวขวา ก็ค้างขวา หรือป่าว

อาการนี้ เช็ดดีๆ แรคหน้าเสีย ก็เป็นแบบนี้ เรียกว่าบูทหลวม
งั้นอันนี้แก้ไงครับหรือว่าต้องเปลี่ยนแร็คทั้งตัวหรือว่าเปลี่ยนเฉพาะตัวที่เสียพอดีของผมเป็นอยู่

• กระทู้ ผู้เขียน
งั้นอันนี้แก้ไงครับหรือว่าต้องเปลี่ยนแร็คทั้งตัวหรือว่าเปลี่ยนเฉพาะตัวที่เสียพอดีของผมเป็นอยู่

ยางรัดแร๊คอาจหมดสภาพครับ
ผมซื้อยางรัดแร๊คมา 1 อัน (อันกลมนะครับ ไม่ใช่อันเหลียม ๆ) ร้อยกว่าบาท หรือจะซื้อแบบเหลี่ยมใส่ด้วยก็ได้ครับไหนก็เปลี่ยนทั้งที แต่ไม่รู้ราคาครับ (ของผมมันติดมากับแร๊คเลยไอ่แบบเหลี่ยม ๆ เนี่ย)
แล้วใส่เข้าไปที่แร๊ค+อันเก่าด้วยใส่ไปสองอันเลย เพราะของก๊อบมันจะเล็กกว่า ถ้าอันเดียวขันยังไงก็ไม่แน่นครับ (เฉพาะรถผมมั้ง) ผมใช้สองอันถึงจะบีบแร๊คอยู่ครับ ขันน๊อตแน่น ๆ อยู่เลยครับ

สังเกตุนะครับไปร้านตั้งศูนย์ที่มีอุโมงลงไปข้างล่าง แล้วให้คนหมุนพวงมาลัยให้ล้ออยู่ติดพื้น จะสังเกตุเห็นแร๊คมันเคลื่อนตัวได้ตอนที่เลี้ยอะครับ

หรือรอผู้รู้มาเสริมอีกทีครับ

แต่ของผมแก้วิธีนี้หายครับ งบร้อยกว่าบาทเองครับ
ผมเปลี่ยนแร๊ค น้ำมันเพาเวอร์ ค่าแรง หมดไปตั้งหลายพัน สุดท้ายจบที่ตัวนี้ครับร้อยกว่าบาท:coolly-0011:
เห็นของน้าจอร์นมีแบบยูริเทนขายด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุด:
ยางรัดแรคเสื่อม

มันจะร่อนๆ เลื้อยๆ แต่ไม่ค้าง

ยางตัว 100 กว่ารับรอง ห่วยสุดๆครับ 6 เดือนเปลี่ยนทีได้เลย

แนะนำ ยูริเทน ยี่ห้อไรหว่า สีแดงๆ ใช้ดีนะ 2 ตัว พันเดียว แน่นตึ๊บ

อาการพวงมาลัยค้าง ด้านในด้านนึง

ขึ้นแม่แรง หน้า หันล้อไปซ้าย ไปขวา มันจะมีช่องว่างฟรี ถ้าไม่ใช่คันชักหลวม ก็ บูทในแรคเสีย

ผมเคยเป็นครับแบบเนี้ย เปลี่ยนแร็ค(ด้านหน้า)แล้วก็ยังไม่หาย
แก้ไปแก้มาสุดท้ายไปจบที่ยางรัดแร๊คครับ
ใส่ตัวเดียวของใหม่รัดแล้วไม่แน่นอะ
ผมใส่ไปสองตัวอาการเลี้ยวแล้วพวงมาลัยตั้งไม่ตรงหายเลย
ลองดูครับลองเปลี่ยนไอ่ที่ถูก ๆ ดูก่อน

ขอบคุณที่แนะนำครับ
ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ยังไม่หายสนิด แต่ดีกว่าก่อนเปลี่ยนเยอะเลย
แร็กหลังก็ล็อกใหม่แล้ว สงสัยแร็กหน้ากลับบ้านเก่าแล้วแน่ ๆ เลยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม