• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

กลุ่ม Cef@non Cefiro-Thailand นนทบุรี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31418
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: กลุ่ม Cef@non ชมรม Cefiro-Thailand นนทบุรี

แล้วเจอกันคับ

Re: กลุ่ม Cef@non ชมรม Cefiro-Thailand นนทบุรี

ตามนั้นคับพี่น้อง

ขริ ขริ:eeek:

:sexy_girl::sexy_girl::sexy_girl:

ร้านรัยเพ่จูซ เข้ามาบอกสิ ออนรายทั่วราชณาจักร รู้ทุกร้านยัน ซ....

แถวนนท์-พระราม5 มีร้านอาหารแนะนำบ้างไหม
ถ้ามีติดแม่น้ำยิ่งดี ราคาพอประมาณ มีดนตรีด้วยยิงดี
จะพาสาวไปกิน

1. ณ นนท์ อาหารไม่แพง อร่อย บรรยากาศ แต่ไม่ติดริมน้ำ
2. บูลบางแสน ติดริมน้ำ(คลองบางกอกน้อย) อาหารแพงหน่อย บรรยากาศดี หญิงชอ
บแน่ๆ แต่ไม่รู้ ปิดไปยังนะ 55+

1. ณ นนท์ อาหารไม่แพง อร่อย บรรยากาศ แต่ไม่ติดริมน้ำ
2. บูลบางแสน ติดริมน้ำ(คลองบางกอกน้อย) อาหารแพงหน่อย บรรยากาศดี หญิงชอ
บแน่ๆ แต่ไม่รู้ ปิดไปยังนะ 55+

กรูว่า ณ นนท์ ไม่ใช่แค่อาหารไม่แพง อร่อย บรรยากาศ แค่นั้นล่ะม๊างงง

เหอ ๆ ๆ ๆ ถึงไหนกันแล้ว :augenrollen:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,829

ติดแม่น้ำเจ้าพระยา ดนตรีสด นี่เลย ร้านพะนะคอน ใต้สะพานพระราม 5
อาหารราคา OK บรรยากาศโดยรวมจะเป็นแบบพาครอบครัว เพื่อนสนิท ที่ตั้งก็หลบอยู่ตามหลืบ (ใต้สะพาน)ถ้ามีใครจะตามหาคงตามหาอยากแน่นอน..

อีกทีติดแม่น้ำเจ้าพระยา ร้านบ้านริมคลอง (ชื่อก็บอกแล้ว) ตั้งอยู่ ซ.วัดกู้ ปากเกร็ด วิ่งไปแล้วเข้าไปวัดกู้ทะลุหลังวัดเจอร้านเลย ร้านนี้การันตีทั้งบรรยากาศ อาหาร ดนตรี แต่จะเป็นแนวยุค 60-70

ร้านอยู่ในซอย ตรงข้ามกับ ซอยวัดกำแพง ซอยอยู่ติดกับปั๊มบางจาก ไม่แน่ใจชื่อร้านว่าชื่อ เรือนปั้นหยา หรือเปล่า ติดริมแม่น้ำ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,833

Thank ขอบคุณหลายๆ งานนี้ร้านร้านพะนะคอน น่าสนใจ แต่ใต้สะพานฝั่งไหน
ถ้ามาจากวงเวียนพระราม5

ใต้สะพานฝั่งตัวจังหวัดนนท์ครับ ข้ามสะพานก็ลงทางป้ายบอกไปนนท์ แล้วมาติดไฟแดง เลี้ยวขวาไปยูเทรินกลับข้างหน้าแล้วก็วิ่งย้อนมาที่แยกที่ติดไฟแดงอีกที เลี้ยวซ้าย (ช่องซ้ายสุด เพราะช่องถัดไปขึ้นสะพานพระราม 5 ) วิ่งไปเรื่อยๆ มีป้ายบอก เข้าไปสภาพใต้สะพานมันเหมือนร้านขายของเก่าอ่ะ รกรุงรังไปหมด..แต่พอถึงร้านดูดีครับ ขอให้ซึบซับบรรยากาศดีดีริมน้ำครับ
ปล.ถ้าเป็นวันศุกร์-เสาร์ต้นเดือนคนจะโคตรเยอะ เคยไปต้องนั่งรอโต๊ะยังกะจะไปรอกินสุกี้เอ็มเคเลย ส่วนดนตรีเริ่มเล่นประมาณทุ่มหรือทุ่มครึ่งเนี่ยแหล่ะครับ

ใต้สะพานฝั่งตัวจังหวัดนนท์ครับ ข้ามสะพานก็ลงทางป้ายบอกไปนนท์ แล้วมาติดไฟแดง เลี้ยวขวาไปยูเทรินกลับข้างหน้าแล้วก็วิ่งย้อนมาที่แยกที่ติดไฟแดงอีกที เลี้ยวซ้าย (ช่องซ้ายสุด เพราะช่องถัดไปขึ้นสะพานพระราม 5 ) วิ่งไปเรื่อยๆ มีป้ายบอก เข้าไปสภาพใต้สะพานมันเหมือนร้านขายของเก่าอ่ะ รกรุงรังไปหมด..แต่พอถึงร้านดูดีครับ ขอให้ซึบซับบรรยากาศดีดีริมน้ำครับ
ปล.ถ้าเป็นวันศุกร์-เสาร์ต้นเดือนคนจะโคตรเยอะ เคยไปต้องนั่งรอโต๊ะยังกะจะไปรอกินสุกี้เอ็มเคเลย ส่วนดนตรีเริ่มเล่นประมาณทุ่มหรือทุ่มครึ่งเนี่ยแหล่ะครับ

ร้านนี้ใช่ของ กบ ทรงสิทธิ์ ปะพี่
ผมคุ้นๆวิ่งผ่านบ่อย
แต่บรรยากาศokใช่ปะครับ:smile:

ชายลองไปร้านบ้านริมคลองดิแหล่มดี ติดน้ำเลยเจ๋งๆ
ใกล้เมเจอร์(ปากเกร็ด)อะหาไม่ยาก

เหอ เหอ หิวข้าว

หิวก็ ไปหาไรกินกันครับ

ไปไปไปปไปไปไปปไป

วันที่6สงสัยจะไม่ได้ไปกะเขาแน่ๆ ไปต่างจังหวัดคับ

up up up:biggrin:

เย๊วๆๆๆๆๆๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม