• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ปัญหาเรื่องรอบเดินเบาหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31571
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31571

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือสตาร์ทเครื่องรอบเดินเบาอยู่ที่ประมาณ500 รอบเปิดแอร์อยู่ที่600 รอบเครื่องมันจะสั่นๆแล้วก็ดับออกตัวเบาๆก็จะดับต้องเบิลเครื่องแรงๆถึงจะเป็นปกติมันเป็นที่อะไรแล้วต้องแก้ไขยังไงครับขอบคุณมากๆครับ ( เครื่อง RB 20 DET )

แก้ไขล่าสุด:

อาการเป็นแบบเดียวกันเลย..ยังแก้ไม่หายเลย..แต่ใช้แก๊สไม่เป็น....:coolly-0033:

เหมือนกันครับ รอผู้รู้มาช่วยแนะนำด้วยครับ
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:​

คือสตาร์ทเครื่องรอบเดินเบาอยู่ที่ประมาณ500 รอบเปิดแอร์อยู่ที่600 รอบเครื่องมันจะสั่นๆแล้วก็ดับออกตัวเบาๆก็จะดับต้องเบิลเครื่องแรงๆถึงจะเป็นปกติมันเป็นที่อะไรแล้วต้องแก้ไขยังไงครับขอบคุณมากๆครับ ( เครื่อง RB 20 DET )
เพิ่งเป็น หรือ เป็นมานานแล้ว
ก่อนหน้านี้ทำอะไรมาแล้วบ้างครับ:coolly-0033:

เพิ่งเป็นครับ น้าจอห์น แบบว่าตอนเช้าจะมาทำงานสตาร์ทปกติ ขับออกมาจากบ้านสักพัก 3-5 นาที รถติด ไหลไปเรื่อยๆคราวนี้ดับเลยครับ แต่สตาร์ทใหม่ก็ติดนะครับ แต่ต้องยังไม่เปิดแอร์ครับ ต้องแก้ที่ไหนครับ :coolly-0033: (เครื่อง RB20E เดิมครับ)

• กระทู้ ผู้เขียน
เพิ่งเป็น หรือ เป็นมานานแล้ว
ก่อนหน้านี้ทำอะไรมาแล้วบ้างครับ:coolly-0033:
เพิ่งเป็นครับวางเครื่องใหม่เปลี่ยนแค่ เทอโบเป็น 25 ใบดำเองครับอย่างอื่นเดิมสนิท

เพิ่งเป็นครับ น้าจอห์น แบบว่าตอนเช้าจะมาทำงานสตาร์ทปกติ ขับออกมาจากบ้านสักพัก 3-5 นาที รถติด ไหลไปเรื่อยๆคราวนี้ดับเลยครับ แต่สตาร์ทใหม่ก็ติดนะครับ แต่ต้องยังไม่เปิดแอร์ครับ ต้องแก้ที่ไหนครับ :coolly-0033: (เครื่อง RB20E เดิมครับ)
ทำความสะอาดกรองอากาศ
ล้างแอร์โฟล AAC
เช็คPOWER TRANSISTER ข้างจานจ่ายว่าละลายแล้วหรือยังครับ

เพิ่งเป็นครับวางเครื่องใหม่เปลี่ยนแค่ เทอโบเป็น 25 ใบดำเองครับอย่างอื่นเดิมสนิท
ถ้าน้ามั่นใจว่าสายไฟเดินครบ
กรองอากาศ แอร์โฟล AAC สวิทช์ลิ้นปีกผีเสื้อ เป็นไงมั่งครับ:coolly-0033:

ถ้าน้ามั่นใจว่าสายไฟเดินครบ
กรองอากาศ แอร์โฟล AAC สวิทช์ลิ้นปีกผีเสื้อ เป็นไงมั่งครับ:coolly-0033:
เป็นเหมือนกันครับ สงสัยต้องไปเช็ค ซะแล้ว :coolly-0010:

ขอบคุณน้าจอห์นมากครับ สำหรับคำแนะนำ จะเอาไปปรับปรุงแล้วมาบอกกล่าว เพื่อเป็นความรู้แก่เพื่อนสมาชิกครับ :coolly-0003:

ผมก็เป็นครับเพิ่งหาย อาการเดียวกันเลย
และของผมมีควันดำด้วย
เอาเข้าอู่ช่างเปลียนหัวฉีด 2 หัว ACC และแอร์โฟ หายปกติเลยครับ ลองดู

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ
แล้วถ้าเป็นเครื่อง 1JZ GE+LPG
มีอาการเดียวกันนี้ ควรตรวจสอบจุดไหนครับ
ขอบคุณมากครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม