• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ท่านใดขับ Drift เป็นมั่งครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ chikendo
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

chikendo

-*-
Register
เข้าร่วม
26 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ท่านใดขับ Drift เป็นมั่งครับ ช่วยสอนหน่อยซิคับ

:coolly-0011:

ท่านใดขับ Drift เป็นมั่งครับ ช่วยสอนหน่อยซิคับ

:coolly-0011:

เอาแบบตั้งใจหรือไม่ตั้งใจครับ

ถ้าไม่ตั้งใจเคย 2 ครั้ง

ครอสนึงตก 5-8 หมื่นบาท :coolly-0028:

ลองหาที่กว้างๆ แล้วทำโดนัทดูก่อน จะได้รู้ฟีลรถตอนแถ แล้วก็จะได้รู้ระยะพวงมาลัยของรถเราเองด้วยครับ

ถ้าอยากลองกับโค้ง ก็ลองตอนยูเทิร์นรถก็ได้ครับ เร่ง ชะลอ หักซ้ายนิด หักเลี้ยวขวา พร้อมเหยียบคลัทช์ ยัดเกียร์ กระทืบคันเร่ง แถแน่นอน อันนี้เล่นบ่อย 5555555

จะลองกับยูเทิร์น ก็ลองตอนรถน้อยๆ นะครับ ไม่งั้นอันตรายชาวบ้านเค้า ไม่โล่งจริงอย่าเสี่ยง เพราะถ้าเกิดอะไรขึ้นมามันเรื่องใหญ่ครับ สู้เราพลาดเอง โดนเอง เจ็บเอง อันนี้คุ้มค่ากว่า และน่าจดจำกว่ากันเยอะ 5555

อย่างผมคงเรียกได้แค่แถ แต่ถ้าดริฟท์ยาวๆ แบบใน D1 ที่เค้าทำกัน ไม่เคยทำครับ กำลังรถ + สมรรถนะ + ทักษะมีไม่ถึงขั้นนั้น

แก้ไขล่าสุด:
แชมป์ดริฟ@แก๊งเด็ก ช่วยได้ คนนี้เค้าประสบการตรง:coolly-0036:

• กระทู้ ผู้เขียน
555+

ผมก์เคยแต่แค่หมื่นก่าบาท

แม่มโค้งซ้ายธรรมดา

นึกว่ายูเทิน

แถเลยไปหน่อยเดียวเอง

5555+

555+

ผมก์เคยแต่แค่หมื่นก่าบาท

แม่มโค้งซ้ายธรรมดา

นึกว่ายูเทิน

แถเลยไปหน่อยเดียวเอง

5555+
ขานี้เซียน เอามิโอไปสตั๊นท์เล่นกับรถพ่วง 18 ล้อมาแล้ว

เดินเป็นหนูเชิญยิ้มอยู่เกือบปี 5555555555555

attachment.php

ไฟล์แนบ

32.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 4,408
ขานี้เซียน เอามิโอไปสตั๊นท์เล่นกับรถพ่วง 18 ล้อมาแล้ว

เดินเป็นหนูเชิญยิ้มอยู่เกือบปี 5555555555555

attachment.php

ไอ้นี่มันนิเชา เทวดาท่าจะบ๊อง

ตอนเอาขาไปล่องูเหลือมนี่หว่า :coolly-0028:

ไฟล์แนบ

• 1197520178 copy.jpg
    1197520178 copy.jpg
    49 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 225
โอย...ขำกลิ้ง...

ผมลองไปทีนึง อีก1พันครบ 2แสน 5555+++แพงดีจิง ๆ

เคนอยู๋รอบนึง เดิมๆ ทุกอย่าง เจอโค้ง อยากจะดริฟ เกียร์ออโต้น่ะ เลี้ยวเข้าไปเลยดึกเบครมือแต่แม่งไม่ล๊อก เลยเข้าไปเต็มๆ แต่รอดมาได้ นึกว่าจะลงครองไปแล้ว

เด๋วสอนให้ แต่นานแล้วอ่า จำสูตรไม่ค่อยได้ แต่ตอนกลับอ่า
ต้องอินทริเกรทกลับนะ แบ่บ..DY บาย DX อ่า...
ปล.รูปไอ้แระ แหล่มจิงว่ะ..

เคยแบบไม่ตั้งใจครั้ง ...

ประมาณถนนในชนบทแถวๆบางปะกง ถนนสองเลนซ์ ...

เหนโค้งขวานิดหน่อย เลยไม่ถอน ...

ปรากฏแถ แปร๊ดดดด ๆ ๆ ๆ ...

ซ้ายบ่อปลา ขวาคอสะพาน ...

ฮ่า ๆ ๆ ...

กระทู้เริ่มมีกลิ่นไม่ดีแระ
เจ้าของกระทู้จะได้ความรู้มั๊ยเนี่ย

เคยแบบไม่ตั้งใจครั้งนึงเหมือนกัน
ไปทริปกับชาวบางแสน ที่ระยองฮิ
ชาวบ้านเขาแถที่โค้งกัน เราก็ของขึ้น ลืมสนิท ว่าไม่ได้ใส่ลูกเต็ด ยางลื่นๆ สรุปว่าแถจิงๆ พับไปพับมาได้ ราวๆ 3 ครั้ง สรุปรอดตายหวุดหวิด เกือบตกคูกลางถนน ยากละลายเป็นปื่นๆ เลิกแล้วครับ ผมเลิกกับเขาแล้วครับ

ใส่ เต๊ดร้อยคับ มันแทบจะดริฟทุึกโค้ง เลย ขับเหนื่อยเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม