• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ

สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องเกียร์นีดดดดดดดดดดดดดดดดด ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ mocona
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

mocona

Register
เข้าร่วม
19 พ.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คืออยากจะรู้ว่าเกีย rb20เดิมๆมันทนได้ขนาดไหนครับ รับได้กี่แรงม้า
จะทำเครื่องrb26ซัก900ม้าแต่จะใช้เกียrb20 มันจะทนไหวป่าวครับ
ไม่ต้องถามว่าในรถอะไร เชฟ นี่แหละคับ (อย่ากปรึกษาพี่ในเว็บก่อน
กลัวทำมาแล้วพัง)
แนะนำหน่อยครับ:coolly-0044:

ไม่ไหวแน่นอนคับ

900 ม้า แล้วทำไมไม่ใช้เกียร์เดิมมันอ่ะครับ

ไม่ไหวแน่นอน ว่าแต่ทำไมไม่ใช้เกียร์ 25 ลูกใหญ่อ่ะคับเครื่อง26 มันต้องชนเกียร์ 25 นะส่วนมากที่เหงมา

เกียร์ 25 งัยครับ แพงหน่อย แต่ทนได้
ทนได้ในระดับนึงนะ
900 ม้านี่ คงต้องใช้เกียร์ซิ่งแล้วล่ะ

ตังมีทำถึงตั้ง900ม้า แค่เกียซิ่งซักลูกคงไม่เท่าไรหรอกมั้งครับ

ถ้า20ไม่ไหวแน่นอน

เกียร์rb20 ทนไม่ไหวแน่นอนครับ กับม้าขนาดนั้น
ลงทุนอีกนิดครับ จะได้จบๆๆ

แหมอู่ไม่แนะนำเลยเหรอครับ ทำเครื่อง 26 แต่จะให้ใส่เกียร์ 20
900 ม้าด้วย ของเดิมแรงม้ามันสูงสุดแค่215เองครับ ม้าเพิ่มมานิดเดียวถ้าสัก10-20 ตัวมันคงพอเอาอยู่แต่นี่เพิ่มมา685 ตัว คิดดูง่าย ๆหล่ะครับ มันไม่ได้ออกแบบมาให้รองรับขนาดนี้
เกียร์ 25 เองจะรับไหวขนาดนั้นไหมก้ยังไม่รู้เลย 900 ม้าคงต้องทำเกียร์ใหม่แล้วหล่ะมั๊งครับ

คำถามล่อเป้ามากกว่าม้าง.......

ถ้าไม่ใช้ หรือ ไม่รู้จิง ๆ ขออภัย....

คนทำรถขนาด 900 ม้า แล้วอย่างเครื่อง เทพ RB26 คงไม่น่ามองข้ามเรื่องเกียร์ไปได้ เกียร์ ซิ่ง คำตอบสุดท้าย

1. เกียร์ HKS
2. เกียร์ OS

คืออยากจะลองดูกับเกียเดิมอะครับ เอาเป็นว่าเปี่ยนก็เปลี่ยน เดี่ยวลองดูของrb25เลย
(คือของพวกนี้มันมีที่บ้านครับ ก็เลยอยากลอง ว่าแต2jชนrb25 700-800 ม้าทำไมมันเอาอยู่ครับ)
รบกวนอีกที

คือ ตอนนี้เครื่อง900ม้าแล้วหรอครับ ถ้ามีแล้วลองใส่วิ่งหรือยังครับเกีย20 เกีย20ไม่กี่ตังหรอกมั้งครับ ทำที่อู่ไหนครับเนี่ย ช่างเค้าไม่แนะนำเกียซิ่งเลยหรอครับ 900มาคงลงถนนธรรมดาไม่ได้แล้วหละมั้งครับ

เค้าก้บอกอย่างนั้นครับแต่อยากจะรู้ว่าเกียร์เดิมๆของมันเนี่ยจะไหวป่าว ถ้าไม่ไหวก็ต้องเกียซิ่งอยู่แล้ว
แต่ตอนนี้ยังไม่มีเวลาหาของเลยเฮ้ยเหนื่อย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม