• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

คำขอสึก ดี หลวงลุงที่อยู่ด้วยเป้นคนสึก เลยไม่ต้องท่องไรมาก แต่ไปลาพระอุปปัชฌา
ที่วัดบวร เลยสบายไป

พี่สึกแล้วเหรอ หนึกว่ายัง

........................

ล้อเล่น

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #8,102
ทำไม่จะ ท่อง ไม่ได้ละ พี่ๆ ทั้ง หลาย ผม เป็น นาค ปริญญา ตรี นะ คร๊าบบบบบบบบบบบบบบ

ตาราง เค มี ยัง ท่องได้อยุ่เลย จนถึง ทุกวัน นี้ เพราะ เรียน ไป 3 รอบ 55555555+

แก้ไขล่าสุด:
ok แน่นปึ๊ก ว่าแต่ท่องไงวะ เรียน 3 รอบเนี่ย

ว้า...น้องนุ่นไม่มา อดฟังเรื่องตาโย่งเลยอ่า

อุดสาห์ว่าวันนี้จะทำความเข้าใจเรื่องนี้ซะหน่อย

อิอิ แซวเล่นขำ ขำ น้าน้องนุ่นนน..:coolly-0024:

วันนี้เจอกัน ร้านเดิม :coolly-0028::coolly-0028:

• #8,106
ok แน่นปึ๊ก ว่าแต่ท่องไงวะ เรียน 3 รอบเนี่ย

ก้อ ตาราง เคมีไง เรียน มัน 3 รอบ รอบ 3 ถึง ผ่าน ว่า แต่ เป้น พระไม่ไห้เล่น เน้ต ทำไม ใน วัดมี ไวเรต ด้วย อ่ะ พี่ เดี๋ยว นี้เด็กวัดไม่ได้สะพาย ย่าม แล้ว สะพาย โน๊ตบุค

สึก ออกมา เมื่อไหร่ จะไปใช้ บริการ นะ พี่กอฟล์
....

แก้ไขล่าสุด:
เล่นได้ แต่เพียงแต่ว่าอย่าเล่นเยอะ เด็กวัดอ่ะเล่นได้ เค้ายุ่งทางโลกได้
แต่เป็นพระอ่ะ เล่นได้เหมือนกัน แต่ บางทีเราเผลอไปเล่นเวปที่เคยเล่น เห็นในสิ่งที่ไม่ควรเห็น มันก็บาปอ่ะน้อง อันนี้พูดทั่วไปนะ เพราะฉะนั้น ถ้างดเว้นได้ ก็งดเว้นซะ บวชก็ศึกษาพระธรรมไป อยู่แบบไม่ยุ่งทางโลกปรกติอย่างที่เราเคยเป้นได้ ในระยะเวลาที่บวชจะดีที่สุด
ดูทีวีดูได้ แต่พี่เองดูแต่ข่าว ไม่ดูละคร ไม่ดูอย่างอื่นเท่าไหร่ มีบ้าง แต่แค่แว๊บ ๆ ok

• #8,108
เล่นได้ แต่เพียงแต่ว่าอย่าเล่นเยอะ เด็กวัดอ่ะเล่นได้ เค้ายุ่งทางโลกได้
แต่เป็นพระอ่ะ เล่นได้เหมือนกัน แต่ บางทีเราเผลอไปเล่นเวปที่เคยเล่น เห็นในสิ่งที่ไม่ควรเห็น มันก็บาปอ่ะน้อง อันนี้พูดทั่วไปนะ เพราะฉะนั้น ถ้างดเว้นได้ ก็งดเว้นซะ บวชก็ศึกษาพระธรรมไป อยู่แบบไม่ยุ่งทางโลกปรกติอย่างที่เราเคยเป้นได้ ในระยะเวลาที่บวชจะดีที่สุด
ดูทีวีดูได้ แต่พี่เองดูแต่ข่าว ไม่ดูละคร ไม่ดูอย่างอื่นเท่าไหร่ มีบ้าง แต่แค่แว๊บ ๆ ok

สาธุ........................

เอาละนะ ผม นั่งดุ ที่ วัดมา นาน แล้ว เริ่ม เลย แล้ว กัน ในฐานะที่ผม เป็น เจ้า ของ กระ ทู้ นะ ครับ

คือ ว่า พวก เรา เนี่ย เอาเรื่อง ของ พี่แชมป์ มา ล้อเล่น กัน อยู่ เสมอ แต่ ว่า ใน ใจ ผม เองรู้ดี ว่า พี่ แชมป์ ไม่ ค่อย ยินดี เท่า ไหร่ พี่เค้าไม่เคยพูดถึง เวลาพูดถึง พี่เค้า ก้อจะบอกไห้ พอเหอะ
ครั้งหนึ่ง ผม เคยได้คุย กับ พี่ หนิง ว่า พี่แชมป์ จะ โกรธ ไหม ถ้า เรา จำ VDO link มาโพส พี่หนิง บอก ว่า โกรธ มาก นั่นจึงเป็น ที่รู้ กันใน หมู่คณะ ของชาวรังสิต ถึง ขอบเขต ของเรื่องนี้ ว่ามัน ควร จะเป็น เรื่องที่พูดกันเบาๆ สนุกแต่ พอประมาณ เพราะ ทุกคนต่างรู้ดีว่า พี่แชมป์ มีความสำคัญต่อ เซฟรังสิต แค่ไหน แล้วการที่มาทะเลาะกันเรื่องนี้ ผมว่า น่า เห็นใจพี่แชมป์ นะครับ ผมอยู่วัด ก้อได้แต่ ดู วันแรกที่เห็น ก้อตกใจ แต่ คิดว่าคงไม่ถึงกับจะมีคนมาทะเลาะกัน....ถ้าเคลียร์ กัน ได้แล้ว ผม ก้ออยากจะ หยุดถึงเรื่องนี้ไปเลยจะดี กว่า และขอให้ทุกอย่างกลับมาเป็นเหมือนเดิมโดยไว ผมในฐานะ คนในเชฟรังสิต และ ก้อเพื่อนของ เมย์ อยากให้เรื่องนี้ จบแบบสวยๆ ขอ อย่านำเรื่องแบบนี้ไปพูด ลับหลัง กันเลย ครับ

ถึงพี่ บิ๊ก 71
ขอบคุณ ใน ข้อความนั้น ผม เอง ก้อต้องขอโทษพี่เหมือน กัน และ ขอบคุณในความมีน้ำใจ ที่ พี่ ยกโทษให้ ผม คง พูดอะไร ดีๆ ไม่เก่งมากนัก เอาเป็น ว่า ขอโทษ และ ขอบคุณ ก้อแล้ว กัน

ปล. เท่าที่ผมรู้มา อโหสิกรรม ให้ งาน ศพ ไม่ใช่เหรอ

ขอบคุณพี่บอลด้วย ครับ..............ขอบคุณ สำ หรับ ข้อความ และ ขอบคุณ ที่ พาผม มา ขับ เซฟ ด้วย แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ไม่โกรธแล้ว แม่งเรียกพี่อาซ้งกันทั้งบางแล้วตอนนี้ ชินแล้ว 555555555555

ย้อนกลับมานั่งมองดูตัวเอง ไม่รู้จะอายไปทำไม ก็แม่งฮาจริงอะ 5555555 :coolly-0028::coolly-0028:

อ้อมันจะโกรธ มิน่าวันนี้มันหายหน้าไปจากเวปเลย แชมป์โว๊ยกลับมาเถอะ
ไม่ได้โกรธค๊าบ ผมหายไปประชุมมาคร๊าบพี่ :coolly-0023:

เดี๋ยวบ่าย 2 ต้องไปประชุมอีกถึง 4 โมงเย็น

แม่มเอ๊ย มันจะให้ผมทำงานกันมั้ยเนี่ย ประชุมแม่งทั้งวี่ทั้งวันมาติดๆ สองสามวันแล้วเนี้ยยยยยย :coolly-0012:

ไม่โกรธแล้ว แม่งเรียกพี่อาซ้งกันทั้งบางแล้วตอนนี้ ชินแล้ว 555555555555

ย้อนกลับมานั่งมองดูตัวเอง ไม่รู้จะอายไปทำไม ก็แม่งฮาจริงอะ 5555555 :coolly-0028::coolly-0028:

เอออออ จบจำเลยยอมรับสารภาพ :coolly-0028:

ถึงพี่แชม ...

ขอโทดนะครับที่เอา Clip หนังที่เคยเล่นมาโพสอาจจะสร้างความไม่พอใจ ให้กับพี่แชม ...

เอาเรื่องปมด้อย หรือ จุดที่ตัวพี่แชมเองไม่ชอบมาล้อเล่น ...

อาจจะเป็นเพราะเมโดนล้อเล่นบ่อยมั้งครับ ...

เลยมีความรู้สึกอยากเอาคืน ...

ขอโทดอีกครั้งครับ ...
ห้วย มาขอโทษไร ไม่เคยโกรธเลย ไม่ใช่ปมด้อยด้วย :coolly-0012:

แต่แม่ง กูอายความเด๋อ :coolly-0001:

ทำ ไป ได้ กรู :coolly-0023:

:coolly-0006::coolly-0006::coolly-0006::coolly-0006:

ขอยืม font แดงแรงฤทธิ์หน่อย 555555555555 :coolly-0028:

เอออออ จบจำเลยยอมรับสารภาพ :coolly-0028:
ชมรมคนรักซ้ง :coolly-0038:

ไอ่สาด ทำกันไปได้ แม่ย้อยยยยยย ใครคิดวะไอ้ชมรมนี้ :coolly-0004:

ต้องไปประชุมแล้ว เดี๋ยว 4 โมงกลับมาใหม่ :coolly-0012::coolly-0012::coolly-0012:

• #8,118

พี่แชมป์ แมร่ง แมน หวะ..............

วันนี้นั่งฟังเสียงเครื่องบินไรก็ไม่รู้

ที่มันเตรียมจะแสดงโชว์อ่ะจะแย่:coolly-0018:

แล้วดันอยู่แค่สนามบินดอนเมืองเนี่ย

ม่ายหวาย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ:coolly-0006:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม