หาเบ้าโช๊คหน้าเดิม หรือ ของโอลิน ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31360
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31360

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครพอมีเบ้าโช๊คหน้าเดิม หรือ ของโอลิน มั่งครับพอดีของผมลูกปืนมันแตกข้างนึงอ่ะครับ ขับไปมันดังก๊อก ๆ ๆ ๆ อ่ะครับ (ถนนขรูขระ) ข้างเดียว หรือคู่ก็ได้ครับ ลงรายละเอียดไว้เลยนะครับถ้ามีรูปถ่ายด้วยจะดีมากครับ....ขอบคุณครับ:coolly-0033:

ซื้อใหม่โลดดด ยกคู่เลย อายุมันจะได้เท่าๆกัน ไม่ต้องมานั่งไล่เปลี่ยนทีละตัว

ซื้อใหม่ใช้ยาวๆ

ซื้อใหม่โลดดด ยกคู่เลย อายุมันจะได้เท่าๆกัน ไม่ต้องมานั่งไล่เปลี่ยนทีละตัว

ซื้อใหม่ใช้ยาวๆ
คือว่า ยังไม่มันใจอ่ะครับว่าเป็นที่ลูกปืนหัวโช๊คอ๊ะป่าว แค่จะเอาไปลองดูก่อนอ่ะครับ ถ้าใช่ก็จะเปลี่ยนอ่ะครับ

โช๊คเคย โอเวอร์ฮอล์หรือยังเอ่ย

โอลินคู่หน้า ใช้ไปนานๆ จารบีหมด ก็ดังนะ หรือไม่ก็ แก๊ซรั่วไปผสมกับน้ำมัน ก็ดัง กร๊อกๆๆๆ เหมือนกัน

วิธีเทส

1 ถอดสปริงออก โยกแกนดู ถ้าให้ตัวได้นิดๆ

2 ขึ้นแม่แรงแล้วปล่อยรถลงวิ่ง จะเงียบ แต่พอวิ่งไปสัก 5-10 โล เสียง กร๊อกๆ เริ่มมา

ถ้าเจอ 2 เคสนี้ ส่งโอเวอร์ฮอล์ได้เลยครับ หายสนิทแน่นอน

โช๊คเคย โอเวอร์ฮอล์หรือยังเอ่ย

โอลินคู่หน้า ใช้ไปนานๆ จารบีหมด ก็ดังนะ หรือไม่ก็ แก๊ซรั่วไปผสมกับน้ำมัน ก็ดัง กร๊อกๆๆๆ เหมือนกัน

วิธีเทส

1 ถอดสปริงออก โยกแกนดู ถ้าให้ตัวได้นิดๆ

2 ขึ้นแม่แรงแล้วปล่อยรถลงวิ่ง จะเงียบ แต่พอวิ่งไปสัก 5-10 โล เสียง กร๊อกๆ เริ่มมา

ถ้าเจอ 2 เคสนี้ ส่งโอเวอร์ฮอล์ได้เลยครับ หายสนิทแน่นอน
ขอบคุณครับ.........เดี๋ยวจะลองเทสดูก่อนครับ

ลองขึ้นแม่แรงดูแล้วครับ พบตามข้อ 2 อ่ะครับ สงสัยต้องส่งไปหาหมอแล้วครับ แล้วมีที่แนะนำป่าวครับ

winspeed เรวดี โลด

winspeed เรวดี โลด
ขอบคุณครับ โทรคุยกับพี่วินเค้าแล้วครับ น่าจะเป็นวันเสาร์อ่ะครับ อยู่ซอยตรงข้ามกันเลย อิ ๆ ๆ ไม่ต่องไปใกล

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม