• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยด้วย แอร์ไม่เย็น ทำไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ veerawit
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้หน่อยนะครับ......เปลืองเนื้อที่

ขอถามต่อ ของผมแอร์มันมีอาการแบบว่าเปิดก็ปกติ แต่พอวิ่งไปรถติดๆ ก็ไม่เย็นเอาดื้อๆเลยเป็นเพราะเหตุใด ใครเคยเป็น แล้วแก้ตรงไหนครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณครับ...

ถ้า รถติด รอบเครื่องต่ำ แล้วแอร์จะไม่เย็น ใช่ริป่าวครับ แต่ถ้าขับรอบเครื่องเกิน2000
มันก็จะเย็นปรกติ ใช่ริป่าว ถ้าใช่อาการนี้ เปลี่ยนคอมแอร์ เปลี่ยนวาวล์ ไดเออร์
ล้างระบบ รับรองหายครับ

ปรึกษาได้ เกี่ยวกับระบบน้ำยาเท่านั้น ระบบไฟ ไม่รู้ทำไม่เป็น

ประมาณนั้นครับ

เข้ามาตามหาข้อมูล
เพราะมีอาการขับไปซักพัก แล้วแอร์ไม่เย็นเหมือนกัน
ที่กำลังสงสัยมี 2 จุด

1. สวิทย์น้ำยาแอร์ บริเวณหน้าแผง ใกล้ๆไดเออร์
2. หน้าครัชคอมแอร์ (เขาเรียกแบบนี้เปล่าหว่า) ที่มันป็นตัวจับพูเล่ห์สายพาน กับคอมแอร์อ่ะ เวลาร้อนๆ เหมือนมันไม่ค่อยจับเลย

ส่วนพัดลมหน้าแผง เพิ่งเปลี่ยนไม่นาน
ส่วนกำลังอัดของคอมเพรสเซอร์ ที่แก้ปัญหาเรื่องท่้อล่าสัด ช่างบอกว่าเหลือเฟือ
มีใครมีข้อมูลอะไรดีๆ อีกมั้ยครับผม

ง้านไม่รู้แร้ววุ๊ยส์ หรือว่าตู้ตันว่ะ
ของผมจอดไว้เฉยๆๆ หายเองเลย เป็นหลายทีแล้ว หายไปซัก 3-4 เดือน แล้วก้จะ งอแงอีก แต่สักเกตุว่ามีน้ำอะไรไม่รู้ไหลมาตรงเท้าตรงตำแหน่งคนนั้งข้าง คิดว่าอะไรกำลังน่าจะตัน ก็เปิดให้อุณหภูมิสูงขึ้น ลมแรงอีกนิด ก็ไปได้ตลอดทาง (เหมือนน้ำแข้งมันตันแอร์ก็เลยออกไม่ได้ พอไม่ตันก็ออกได้ เดาเอานะ) :coolly-0037:
เดี๋ยวก็หายไม่หายก็ซ่อมสองอย่าง:coolly-0028:

น้ำที่ใหลออกมาตรงเท้า ฝั่งคนนั่งข้าง น่ะ เป็นน้ำ จากตู้แอร์ มันตันครับ วิธีแก้ไขแบบ ง่ายๆ และ รวดเร็ว ก็ คือ เปิดฝากระโปรงหน้า มองลงไปที่ท่อแอร์ 2 ท่อ ที่ต่อจากตู้แอร์ จะเห็นท่อยางระบายน้ำแอร์ทิ้งลงพื้นถนนน่ะ ให้ถอดท่อยางออก แล้ว หาไม้ หรือ อะไรก็ได้ที่เป็นแท่งยาวๆ คล้าย ตะเกียบ ยาวประมาณ 1 ฟุต แยงเข้าไปในรูที่ระบายน้ำแอร์ บางทีอาจมี เศษขยะ ติดค้างอยู่น่ะ ครับ ทำให้ น้ำแอร์ ระบายออกไม่สะดวก ครับ ลองทำดูน่ะ ครับ อาจจะช่วยได้ระดับหนึ่ง รถผมเคยเป็น มาแล้ว ครับ

ไปร้านเฟืองทองแถวๆโลตัสหลักสี่สิครับ ผมว่าดีมากๆนะ

ของผมจอดไว้เฉยๆๆ หายเองเลย เป็นหลายทีแล้ว หายไปซัก 3-4 เดือน แล้วก้จะ งอแงอีก แต่สักเกตุว่ามีน้ำอะไรไม่รู้ไหลมาตรงเท้าตรงตำแหน่งคนนั้งข้าง คิดว่าอะไรกำลังน่าจะตัน ก็เปิดให้อุณหภูมิสูงขึ้น ลมแรงอีกนิด ก็ไปได้ตลอดทาง (เหมือนน้ำแข้งมันตันแอร์ก็เลยออกไม่ได้ พอไม่ตันก็ออกได้ เดาเอานะ) :coolly-0037:
เดี๋ยวก็หายไม่หายก็ซ่อมสองอย่าง:coolly-0028:

อาการเดียวกันกับที่ผมเจอมากับตัวเอง สำหรับผมล้างตู้แอร์ใหม่พร้อมเติมน้ำยา เย็นเจี๊ยบสบายใจ:coolly-0024: