• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยด้วย แอร์ไม่เย็น ทำไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ veerawit
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

veerawit

Register
เข้าร่วม
18 เม.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยด้วยคับบบบ เปิดแร้วแอร์ไม่เย็น ทำไงดีคับ

คัยรู้ช่วยบอกหน่อยยย:coolly-0041::coolly-0041::coolly-0041:

ขอบคุนมากคับ:coolly-0033::coolly-0033:

ปัญหากว้างมาก แนะนำ ร้านแอร์ดีกว่าครับ

อืม ประสบชะตากรรมเดียวกัน
ตอนนี้โดนไปเกือบหมื่นแล้ว
เวรกรรมของกรูจิง ๆ

แอร์ไม่เย็น หลัก ๆ ดูคอมแอร์ก่อน ว่ารั่ว ว่ามีกำลังอัดหรือไม่
ถ้าวัดแล้วไม่รั่วหรือกำลังอัดยังดี
ไปดูต่อว่ามีจุดไหนรั่วบ้าง น้ำยาแอร์ยังอยู่หรือป่าว ถ้าไม่รั่วอีก
ต่อไปก้อดูพวกแผงแอร์ ตู้แอร์ มีตันบ้างมั๊ย วาล์วได้เปลี่ยนหรือยัง
และอื่น ๆ ฯลฯ สรุป ไปร้านแอร์เหอะ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุนคับบบ

:coolly-0044::coolly-0044:

ผมว่า ตรวจสอบดูที่ ไดเออ ก็ได้ มันมีลักษณะเป็นกระบอก อยู่บริเวณระหว่าง กันชนหน้ากับแผงไฟหน้า ตรงกลางมีรูดำๆ ใช้ไฟฉายส่องดูครับว่า มีน้ำยาแอร์ไหม ถ้ามี ดูต่อไปว่า สีใสรึเปล่า ลองดูขั้นต้นก่อนครับ

โอ้โห!!ของผมก้อเกอบหมื่อนคับ แต่ตอนนี้เป็นอีกล่ะมีแต่ลมกลายเป็นไปไหนเดี๋ยวนี้เอามอไซค์ออกไปก่อน เซ็งแก้ไม่หาย ที่ร้านเขาเลี้ยงไข้เรารึป่าวก้อไม่รู้

โอ้โห!!ของผมก้อเกอบหมื่อนคับ แต่ตอนนี้เป็นอีกล่ะมีแต่ลมกลายเป็นไปไหนเดี๋ยวนี้เอามอไซค์ออกไปก่อน เซ็งแก้ไม่หาย ที่ร้านเขาเลี้ยงไข้เรารึป่าวก้อไม่รู้

จะทำแอร์จริงๆ มันต้องรือมาทำทั้งระบบครับ อย่าทำแบบว่า อะไรเสียเปลี่ยนอันนั้น

รถผม แค่ไดเออร์ตัน ผมรื้อทุกชิ้น ออกมาล้างทำความสะอาดใหม่หมด
เปลี่ยนไดเออร์ใหม่ เปลี่ยนน้ำมันคอมใหม่ รับรองครับ เย็นสะใจ

หาที่ทำไม่ได้ ติดต่อมาได้ครับ ถ้าอยู่ฝั่นธน ริสะดวกมาแถวบางบอนเท่านั้น

เอาไว้จะมาเล่าตำนานแอร์ 11,000.- ให้ฟัง
เขร้...

ปวดสมอง เติมน้ำยา ใช้ได้ สองเดือน ไม่เย็นอีกแล้ว เซ็งจริง :coolly-0011:

ปวดสมอง เติมน้ำยา ใช้ได้ สองเดือน ไม่เย็นอีกแล้ว เซ็งจริง :coolly-0011:

น่าจะมีจุดรั่วในระบบครับ...ล่าสุดที่ผมโดนไป คอยล์เย็นรั่ว

โดนค่าคอยล์ ค่าvac ค่านู้นนี้นั้น.... ร่วม 3000 ได้ - -*

รั่วแน่ ๆ ทำไมร้านไม่เช้ครั่วให้ก่อนหวา ก่อนที่จะเติม

น่าจะมีจุดรั่วในระบบครับ...ล่าสุดที่ผมโดนไป คอยล์เย็นรั่ว

โดนค่าคอยล์ ค่าvac ค่านู้นนี้นั้น.... ร่วม 3000 ได้ - -*

คือผมเองพึ่งล้างระบบแอร์มาใหม่ เปลี่ยน คอม เปลี่ยนตู้ เปลี่ยนนู้นเปลี่ยนนี้ สักประมาณ 6 เดือนได้แล้ว คับ คงจะมีจุดไหนรั่วแน่ๆๆ
เสียตังอีกแล้ว :coolly-0011: :coolly-0018:

คือผมเองพึ่งล้างระบบแอร์มาใหม่ เปลี่ยน คอม เปลี่ยนตู้ เปลี่ยนนู้นเปลี่ยนนี้ สักประมาณ 6 เดือนได้แล้ว คับ คงจะมีจุดไหนรั่วแน่ๆๆ
เสียตังอีกแล้ว :coolly-0011: :coolly-0018:
ง่าย ๆ วัดน้ำยาครับ มันเช็คได้ ว่ายังมีอยู่หรือไม่
ถ้ายังอยู่ ก้อเช็คกำลังอัดคอมแอร์
แต่ถ้าน้ำยาไม่มี ก้อเช็ครั่วครับ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้หน่อยนะครับ......เปลืองเนื้อที่

ขอถามต่อ ของผมแอร์มันมีอาการแบบว่าเปิดก็ปกติ แต่พอวิ่งไปรถติดๆ ก็ไม่เย็นเอาดื้อๆเลยเป็นเพราะเหตุใด ใครเคยเป็น แล้วแก้ตรงไหนครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณครับ...

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้หน่อยนะครับ......เปลืองเนื้อที่

ขอถามต่อ ของผมแอร์มันมีอาการแบบว่าเปิดก็ปกติ แต่พอวิ่งไปรถติดๆ ก็ไม่เย็นเอาดื้อๆเลยเป็นเพราะเหตุใด ใครเคยเป็น แล้วแก้ตรงไหนครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณครับ...
ไปร้านแอร์นะ แล้วบอกร้านว่า ขอเช็คกำลังอัดคอมแอร์หน่อย
ท่าทางคอมแอร์จะเหนื่อยแล้ว

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ ผมเปลี่ยนคอมแอร์ และไอ่พัดลมตัวเป่าแผงแอร์มันเสียครับ ทำแล้วหายเลย

ผมจำได้ว่า น้ำจอนห์เคย เอาวิธีทำแอร์มาลง ใว้หายไปใหนแล้วไม่ทราบ

กระทู้นั้น น่าจะมีประโยชน์ กับเหล่าเซฟ จริงมันก็ น่าจะกับรถทุกคันที่ใช้ระบบแอร์แบบนี้

ไปร้านแอร์นะ แล้วบอกร้านว่า ขอเช็คกำลังอัดคอมแอร์หน่อย
ท่าทางคอมแอร์จะเหนื่อยแล้ว

ไปมาแล้วครับ เค้าบอกปกติดี...........:coolly-0042:

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ ผมเปลี่ยนคอมแอร์ และไอ่พัดลมตัวเป่าแผงแอร์มันเสียครับ ทำแล้วหายเลย

อันนี้ก็แก้มาแล้ว.........:coolly-0042: