**** ทำไมท้องฟ้าน่ากลัวจัง ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31450
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
เจ้าของกระทู้ครับปรกติกินน้ำมันกี่โลลิตรครับ ผมสงสัยว่ารถเจ้าของกระทู้ดูผิดปรกตินิดหน่อยครับ คือ120กม./ชม. รอบเครื่องไม่น่าจะถึง3000กว่าๆนะครับ....

ก็... เติมจากขีดสุดท้าย 600บาท (ได้ประมาณ22.48ลิตร แก๊สโซฮอล) วิ่งได้ประมาณๆ เกือบๆ 180โลคับ ... เฉลี่ยประมาณเกือบๆ8โลลิตร ลักษณะการวิ่ง วิ่งทางยาวๆตามประสาถนน บางนา-ตราด อ่ะคับ... ภาพที่เหนเกิดจากการกระแทกคันเร่งคับ รอบเลยแปลก...

อ่อ 12V นะคับ บ่ได้ว่างเครื่อง... ยังวิ่งได้ก็ดีและคับ มันแก่แล้ว วิ่งมาตั้ง 44xxxx ก่าโลแล้ว ...

งืม รถผม 20det
วิ่ง 80 รอบประมาณ 2000
วิ่ง 100 รอบประมาณ 2500
วิ่ง 120 ก็ประมาณ 3000 นะ

ทำไมเหมือนเมอ่ะ เอ๊ะ หรือว่าเค้าแอบเอา12vมาใส่ให้พี่แชม ...

รถเมิงเคยเป็นแท็กซี่มาก่อนเหรอว่ะ
วิ่งตั้ง 4xx,xxx เนี่ย

รถเมิงเคยเป็นแท็กซี่มาก่อนเหรอว่ะ
วิ่งตั้ง 4xx,xxx เนี่ย

ยิ่งก่าแท๊กซี่อีก ตอนสมัยน้ำมัน95ลิตรละ10ก่าบาท พ่อขับขึ้นเหนือบ่อยๆ เลยยอดทะลุ4xxxxxเนี้ยแหละ

ยิ่งก่าแท๊กซี่อีก ตอนสมัยน้ำมัน95ลิตรละ10ก่าบาท พ่อขับขึ้นเหนือบ่อยๆ เลยยอดทะลุ4xxxxxเนี้ยแหละ
ไปทำไมบ่อย ๆ
:eeek: :eeek: :eeek:

ไปทำไมบ่อย ๆ
:eeek: :eeek: :eeek:

ไปเที่ยวจิ มีบ้านอยู่ที่สันทรายเชียงใหม่ และมีที่แม่สายกะทางไปดอยตุงที่เชียงราย ...

แต่ตอนนี้ขายหมดแว๊ว

เมื่อมนุษย์เราทำลายธรรมชาติทำลายความสมดุลของธรรมชาติไป ตอนนี้ถึงเวลาที่ธรรมชาติจะเอาคืนมั๊งแล้วหล่ะครับ เพราะเดี๋ยวนี้ภัยธรรมชาติที่เกิดขึ้นร้ายแรงขึ้นเรื่อยๆมีคนตายจากภัยธรรมชาติมากขึ้น เราพยายามจะเอาชนะภัยต่างๆแต่เมื่อเราทำได้ธรรมชาติเองก้ต้องย่อมีกลไกปกป้องตัวเองเช่นเดียวกัน ถึงเวลาที่ธรรมชาติจะเอาคืนกับมนุษย์บ้างแล้ว
ใช่คับ ธรรมชาติเค้าสร้างมาดีๆ ไปโกรก
ไปย้อม ไปดัด ไปทำลายมัน แล้วเป็นงัยล่ะคับ
โล้นเกรี๋ยนเปิดเถิกซะขนาดนั้น จะโทษใคร

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม