ถามหน่อยเรื่องตำรวจคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lucky
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lucky

.. ตังน้อย..แต่อยากดริ๊ฟ.
Register
เข้าร่วม
14 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ว่า ใส่ โรบาร์ ใส่แม๊ค ใส่ชุดแต่ง และท่อเสียงดัง(แต่มะมากนะ) ใครเคยโดนตำรวจจับบ้างอะคับ:coolly-0033:

ผมมีครบตามที่บอก ยกเว้นโรลบาร์ ยังไม่เคยโดนจับครับ

ถ้าแต่งแบบนี้ แล้วแต่ตำรวจครับ ผมเองก็ไม่เคยโดนจับ
แต่อย่ามีอะไรให้มันเด่นจนเค้าเดรียก เช่นไม่ติดป้ายทะเบียน เอาทะเบียนญี่ปุ่นมาติด
แบบนี้โดนแน่ครับ

ที่ว่ามาก้อใส่หมดนะ ยกเว้นโรบาร์เหมือนกัน เคยแต่โดนเรียกตรวจธรรมดาอ่ะคับ ส่วนมากจะขอดูเล่มซ่ะมากกว่า แต่ก็ไม่เคยโดนอะไร

มีหมด ยกเว้น โรบาร์ เหมือนกันครับ....ยังไม่เคยโดน(ต่างจัวหวัดนะครับ) แต่เพื่อนเข้ากรุงเทพ เคยโดนจับเพราะติดแผ่นป้ายทะเบียนแบบพับได้อะครับ(ติดตรงกลางนะครับ) แล้วถ้าอย่างรถผมไม่ได้ติดป้ายทะเบียนตรงกลางอะครับ เข้า กทม. จะโดนจับมั้ยครับเนี่ย...

เหมือนกันไม่มีโรลบาน์ แต่ฝาโปงหน้าดำ บางทีมันก็เรียกถามว่าแจ้งหรือยัง
บางครั้งผมก็กวนมัน ว่าพวกรถบัส รถทัวร์ที่ทำเป็นการ์ตูน เขาก็แจ้งสีเดียว ไม่เห็นมันโดนเลยบางที่มันก็รีบๆไล่ไป แต่บางที่มันก็ แกล้งพูดโน่นพูดนี่
จนเราต้องยอมจ่ายมัน
และมันก็จาปลอบว่า ไปทำๆให้มันถูกซะนะ แม่งเอ๊ย ....:coolly-0042::coolly-0042:

ไปทำๆให้มันถูกซะนะ
โดนใจครับ

ที่ว่ามามีหมดครับ ขับมา2ปีกว่าไม่เคยโดนเลยครับ ทะเบียนหน้าก็เหน็บกระจกหน้าไม่หน้าเชื่อไม่เคยโดน หวังว่าเป็นอย่างงี้ตลอดไปเถิดสาธุ

รถผมมีหมดตามที่ว่ามา แถมฝากระโปรงหน้าดำ และล้อหลังล้นๆอีก ยังไม่เคยโดนครับ
หรืออาจเป็นเพราะที่รถผม มีสติ๊กเกอร์และตราของทหารเรืออยู่หน้ารถ (พ่อตาให้มา บอกกันไว้ลูก)
แต่เคยโดนเรียกตรวจ ตอนไม่ใส่กันชนหน้าครับ แต่ ตร.ก็ไม่ได้ว่าอะไร แถมตอนปล่อย
พี่แกบอก "ไอ้น้อง เสียงท่อไพเราะจังนะ..." ผมงี้รีบๆขับไปเลยครับ
แต่ผมว่าถ้าขับผ่านด่านก็ ขับแบบดีๆๆ นิ่งๆ หน้าตายิ้มๆ ไว้ พอช่วยได้นะ

ขอให้เพื่อนที่ไม่โดนจับอะ........

ไม่โดนตลอดไปอิอิ

ไม่มีโรลบาร์ครับ

ไม่เคยโดน

ผมก้ไม่เคยโดนจับนะครับมีหมดที่สำคัญแปลงหน้าสกายไลน์ด้วยครับ แต่ดันถามว่าล้อte37แท้เป่า ผมเลย งงเลย!!!เจอตำรวจซิ่งงงงงเข้าแล้วว อิอิ

ของผมก็ไม่เคยโดนครับ(ถ้าจับผมได้ต้องวิสามัญเท่านั้นครับ) เก๋า

ของผมก็ไม่เคยโดนคับ

แต่เคยโดนเรียกพร้อม ๆ กับคันข้าง ๆ

เค้ามีครบ

โดนกันไปตามระเบียบ

โดนเรียกบ้างแต่ก็แค่ ถามข้อมูล ว่าจะไปไหน
บ้างที่ถามพกปืนหรือเปล่า (นึกในใจ ว่าถ้ากรู พกกรูจะบอกเมิงทำไม)
ตอนนี้เป็นฝาดำยังไม่เคยโดนเรียกน่ะครับ

มีข้อข้องใจเหมือนกันครับไม่รู้ว่าโดนกันหรือป่าว
ว่าพอขับa31ที่ไรเข้าด่านต้องโดนเรียกตรวจทุกที
ไม่ว่ารถจะสภาพไหนวันนั้นผมเจอแถวบ้านครับ(ศรีนครินทร์)
มีด่านตั้งอยู่เห็นมีa31โดนเรียกจอด3คันรวด
สงสัยตำรวจเค้าจาดูออกป่าวครับว่ารถรุ่นนี้ทำผิดกม.ซะส่วนใหญ่
:coolly-0031: :coolly-0031: :coolly-0031:

มีข้อข้องใจเหมือนกันครับไม่รู้ว่าโดนกันหรือป่าว
ว่าพอขับa31ที่ไรเข้าด่านต้องโดนเรียกตรวจทุกที
ไม่ว่ารถจะสภาพไหนวันนั้นผมเจอแถวบ้านครับ(ศรีนครินทร์)
มีด่านตั้งอยู่เห็นมีa31โดนเรียกจอด3คันรวด
สงสัยตำรวจเค้าจาดูออกป่าวครับว่ารถรุ่นนี้ทำผิดกม.ซะส่วนใหญ่
:coolly-0031: :coolly-0031: :coolly-0031:

ตรวจยาเสพติดครับ ผมเคยโดนเรียก ตำรวจบอกว่าพอดีมีสายรายงานมาว่า จะมีการขนยาโดยใช้รถเซฟิโร่ เค้าเลยเรียกตรวจ แต่เรียกทั้งทีไม่เจอยาก็โดนข้อหาอื่นครับ ชัวร์ ฟันธง....

ตรวจยาเสพติดครับ ผมเคยโดนเรียก ตำรวจบอกว่าพอดีมีสายรายงานมาว่า จะมีการขนยาโดยใช้รถเซฟิโร่ เค้าเลยเรียกตรวจ แต่เรียกทั้งทีไม่เจอยาก็โดนข้อหาอื่นครับ ชัวร์ ฟันธง....
สดๆร้อนๆ
หึหึ รถขนยา.....รถขนยาบ้าอะไร ฟิล์มใสขนาดนี้....เน๊อะ
:coolly-0020:

สดๆร้อนๆ
หึหึ รถขนยา.....รถขนยาบ้าอะไร ฟิล์มใสขนาดนี้....เน๊อะ :coolly-0020:

มันคงนึกว่ามาเหนือชั้นมั๊ง จะได้ไม่มีพิรุธ แต่จะโดนจับเพราะตรวจแอลกอฮอล์ไม่ผ่านนี่ดิ หยองสุดๆ :coolly-0023:

หมีโดนโคตรบ่อยเลย แถวนนท์เนี่ย มีครั้งนึงอย่างฮา คือจะไปติวหนังสือเพราะพุ่งนี้สอบ เพื่อนก้อนั่งมาด้วยใส่ชุดนอนมา ด่านมันเสือกมาตั้งตรงบริเวณเลยโค้งไปหน่อยนึง คือประมาณออกโค้งมาเจอเลยอะคับ หมีก้อใส่มาเต็มเลย เจอด่านเบรกแทบไม่ทันตำรวจงี้กระโดดหลับกันเป็นแถวเลยคับ เพราะแม่งยืนหันหลังคุยกันอยู่ แล้วก้อเลยตรวจหายาเสพติดรถผม แต่ก้อไม่เจอ ยังจะจบหมีตรวจฉี่อีก แม่งเซงจิตเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม