เครื่องกินน้ำมันมากครับทำไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31620
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31620

not.3 phuket {*_*}
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
12 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องกินน้ำมันมากครับทำไงดี เติม 800ได้ ประมาน27 ลิตร วิ่งได้อยู่ที่130โล ( ในเมืองนะครับ ) เฉลี่ย4.81 kg/ลิตรทำไงให้ประหยัดได้บ้างหรือตรวจเช็คอะไรได้บ้างครับ เครื่อง 12 v เดิมๆครับ ล้อ17 :coolly-0041:

เห็นใจครับหัวอกเดียวกัน
แต่ดีหน่อยผมอยู่ ตจว รถไม่ติด แต่เข้า กทม ทีก็ทำใจ
รอผู้รู้มาตอบ

เห็นใจครับหัวอกเดียวกัน
แต่ดีหน่อยผมอยู่ ตจว รถไม่ติด แต่เข้า กทม ทีก็ทำใจ
รอผู้รู้มาตอบ
ประมานนั้นเลยรู้สึกว่ามันกินเยอะกว่า2jโบเดิมอีกน่ะถ้าจำไม่ผิดเฮ้อเริ่มอยากวางเครื่องใหม่แล้วรอผู้รู้หน่อย :coolly-0033:

ผมก็12Vเดิมๆล้อ17ทำท่อ 130โลเติมน้ำมัน418บาทถ้าวิ่งแก๊ส200บาท

ในเมืองให้กินกระจุยๆน่าจะอยู่ที่7โล/ลิตรครับ

4.81โลต่อลิตรนี้กินกว่า2เจโบเดิมหรือRB26โบเดิมอีกแน่ะ

เครื่องหลวมรึยังครับ:coolly-0033:

ตอบแบบห้วน ๆ เลยนะ
ซ่อมบำรุงไม่คุ้มแล้ว
ไม่วางเครื่องใหม่ ก้อติดแก๊สโลดดดด

QUOTE=A31211;311901]ตอบแบบห้วน ๆ เลยนะ
ซ่อมบำรุงไม่คุ้มแล้ว
ไม่วางเครื่องใหม่ ก้อติดแก๊สโลดดดด[/QUOTE]:coolly-0043::coolly-0011::coolly-0027::coolly-0023:

กินมากกว่ารถโบอีก - -

อยากประหยัด ยัดแก๊สดีกว่าครับ วางเครื่องมาก็กินน้ำมันอยู่ดีอ๊ะ (ความคิดส่วนตัวนะครับ)

วางใหม่ไม่ว่า RB JZ ถ้าวายริงสายไฟครบนอกเมือง 10 โล/ลิตรได้นะ

ถ้ามันกินน้ำมันขนาดน้ ติดแก๊ซไปก็เท่านั้น เพราะมันก็กินแก๊ซเหมือนกัน
อาจจะถูกกว่าตรงเงินที่เติม เปลี่ยนเครื่องดีกว่า วางใหม่หาเครื่องที่สมบูรณ์จะเครื่องอะไร
ก็แล้วแต่น่าจะดีกว่านะ

2เจโบเรยหรือRB26โบเรยครับดมแก๊สหัวฉีดซะ

ราคาใช้ได้เรยครับ:coolly-0041:

2เจโบเรยหรือRB26โบเรยครับดมแก๊สหัวฉีดซะ

ราคาใช้ได้เรยครับ:coolly-0041:
คิดดูแล้วคงทำเรื่องเบิกเครื่องใหม่ดีกว่า...ว่าแต่จะได้เมื่อไหรนี่แหละ :coolly-0033:

แชร์กันๆ ลูกผม 1J ให้ดมแก๊ส ดูด ผลคือ 1.7 บาทต่อกิโล

หาคนจูนแก๊สดีๆได้ โล่งเรยครับ ของเค้าจูนเองละ ขอให้เจอสิ่งที่หาครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม