โช๊คไฟฟ้า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ changnam
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

changnam

Register
เข้าร่วม
7 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้ 12 v. ครับ เป็นโช๊คไฟฟ้าเดิมๆครับ แต่ตอนนี้เบ้าโช๊คมันไม่ค่อยดีแล้วครับ มันขาดแล้ว ถ้าจะเปลี่ยนต้องใช้ของตัวไฟฟ้าเท่านั้นหรือเปล่า สามารถใช้ของตัวธรรมดาที่ไม่ใช่ไฟฟ้าได้หรือเปล่าครับ
หรือถ้าใครมีจะขอซื้อครับ:confused:

ผมใช้ 12 v. ครับ เป็นโช๊คไฟฟ้าเดิมๆครับ แต่ตอนนี้เบ้าโช๊คมันไม่ค่อยดีแล้วครับ มันขาดแล้ว ถ้าจะเปลี่ยนต้องใช้ของตัวไฟฟ้าเท่านั้นหรือเปล่า สามารถใช้ของตัวธรรมดาที่ไม่ใช่ไฟฟ้าได้หรือเปล่าครับ
หรือถ้าใครมีจะขอซื้อครับ:confused:
ต้องใช้ของไฟฟ้าเท่านั้นคั๊บ
คู่ละพันกว่าบาทจ๊ะ

ไฟฟ้าหัวจะเล็กกว่า แกนของโช๊คน้ำมันครับ

ของแท้ ข้างละหลายพันอยู่

ถ้าของเทียมเกรดแล้วใช้ได้ ไม่มีปัญหา อย่างพวก Rbi(ไม่รู้พิมพ์ถูกป่าวนะอาจจำตัวหนังสือสลับกัน) เคยซื้อ ร้านอะไหล่ ก็ 480 +/- แล้วไม่เกิน 500 บาทต่อ 1 ข้าง

ควรเปลี่ยนเป็นคู่ครับ อายุมันใกล้เคียงกัน มีผลต่อความสูงรถด้วย

แล้วลูกปืนโช้คอะคับ มันอยู่ในตัวนี้ด้วยรึเปล่าคับหลือว่าต้องซื้อแยก

ตอนนี้รถผมมันดังแกร็กๆที่โช็ค เวลารถกระเทือนหรือเลี้ยวคับ

แล้วลูกปืนโช้คอะคับ มันอยู่ในตัวนี้ด้วยรึเปล่าคับหลือว่าต้องซื้อแยก

ตอนนี้รถผมมันดังแกร็กๆที่โช็ค เวลารถกระเทือนหรือเลี้ยวคับ

มาพร้อมเบ้าเลยครับ

ว้าวๆๆๆๆ เสียตังแน่ๆเรย ของแท้นี้ข้างล่ะ พันใช่ป่ะคับ :boss:

หลายพัน เห่อๆ เทียมก็ใช้ได้เชื่อเต๊อะ อย่างน้อยอยู่ได้ 2 ปีเป็นอย่างน้อย

หลายพัน เห่อๆ เทียมก็ใช้ได้เชื่อเต๊อะ อย่างน้อยอยู่ได้ 2 ปีเป็นอย่างน้อย

ขอบคุณคับพี่ แมกซ์ แนะนำคำตอบดีๆได้เสมอ ว่าแต่พี่ใช้รถมากี่ปีแล้วคับ ประสบการณ์ เพียบเรย :wink:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม