• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เครื่อง cef ติดหัวตัดยกขึ้นเลยได้ไหม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefcm
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefcm

Member
Register
เข้าร่วม
10 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่าเครื่อง RB ที่ติดหัวตัด cef มา เราสามารถยกลงพร้อมสายไฟวางเลยได้ไหมครับ เพลากลางก็ไม่ต้องตัดต่อใหม่ สายไฟก็ครบ ๆ เลย
หรือว่าต้องมาวายสายใหม่ ตัดต่อเพลาใหม่

ขอความรู้หน่อยครับ
:coolly-0033:

อยากทราบว่าเครื่อง RB ที่ติดหัวตัด cef มา เราสามารถยกลงพร้อมสายไฟวางเลยได้ไหมครับ เพลากลางก็ไม่ต้องตัดต่อใหม่ สายไฟก็ครบ ๆ เลย
หรือว่าต้องมาวายสายใหม่ ตัดต่อเพลาใหม่

ขอความรู้หน่อยครับ
ถ้าหัวตัดใหม่เป็นเครื่องRB20DET AT ABS
เอามาใส่บอดี้24V
-เปลี่ยนเพลากลางท่อนหน้า
-ยึดอินเตอร์+เจาะบอดี้ร้อยท่ออินเตอร์
-เปลี่ยนปั๊มติ๊ก
-สายไฟยกมาใส่ทั้งชุดได้เลยครับ:coolly-0033:

ขอบคุณน้าจอร์นมากครับ

ถามต่ออีกหน่อย
ถ้าเครื่อง 20 det ออโต้ติดหัวมา
ยกใส่บอดี้ 12 ออโต้ ไม่ abs แปลงเยอะไหมครับ

แล้วเครื่อง 25 de ออโต้ ติดหัวตัดมา
จะยกลงใส่ 12 auto จะลงเลยได้ไหมครับ

ที่ถามคือไม่อยากเสียเวลาให้รถอยู่อู่นานหนะครับ ยกเครื่องออกเปลี่ยนสายพาน ลูกรอก ปั้มน้ำ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ให้จบไปเลย
แล้วอยากได้ของครบ ๆ วายสายจบ ๆ เลยทีเดียว

ขอบคุณน้าจอร์นมากครับ

ถามต่ออีกหน่อย
ถ้าเครื่อง 20 det ออโต้ติดหัวมา
ยกใส่บอดี้ 12 ออโต้ ไม่ abs แปลงเยอะไหมครับ

แล้วเครื่อง 25 de ออโต้ ติดหัวตัดมา
จะยกลงใส่ 12 auto จะลงเลยได้ไหมครับ

ที่ถามคือไม่อยากเสียเวลาให้รถอยู่อู่นานหนะครับ ยกเครื่องออกเปลี่ยนสายพาน ลูกรอก ปั้มน้ำ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ให้จบไปเลย
แล้วอยากได้ของครบ ๆ วายสายจบ ๆ เลยทีเดียว
ทุกเครื่องที่จะเอามาลงบอดี้12V
ยกลงได้เลยโดยไม่ต้องแปลง
ไม่ต้องเดินสายไฟ ถ้าของมาครบครับ:coolly-0033:

ทุกเครื่องที่จะเอามาลงบอดี้12V
ยกลงได้เลยโดยไม่ต้องแปลง
ไม่ต้องเดินสายไฟ ถ้าของมาครบครับ:coolly-0033:

ดีครับข้อมูลมีประโยชน์ดีครับ

คุณน้าจอนครับ
25 DE Auto กินน้ำมันมากกว่า 12 V Auto เครื่องเดิมมากไหมครับ
ขอบคุณครับ

คุณน้าจอนครับ
25 DE Auto กินน้ำมันมากกว่า 12 V Auto เครื่องเดิมมากไหมครับ
ขอบคุณครับ
วิ่งทางไกล
ขับเหมือนที่ขับRB20E 121ม้า
RB25DE 190ม้า กินน้อยกว่า
ในเมืองตอบยาก บางวันรถติด บางวันรถไม่ติดครับ:coolly-0033:

วิ่งทางไกล
ขับเหมือนที่ขับRB20E 121ม้า
RB25DE 190ม้า กินน้อยกว่า
ในเมืองตอบยาก บางวันรถติด บางวันรถไม่ติดครับ:coolly-0033:
งั้นถามต่อครับน้าจอนเครื่องผมตอนนี้ 12v กินน้ำมันในเมืองนะประมาน5โลลิตรอนาคตกำลังคิดเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ แต่ตอนนี้ถ้าเครื่องเดิมอยากให้มันประหยัดกว่านี้หน่อยตรวจเช็คใรได้บ้างง่ะครับ แล้วถ้า 25 โบนี้กินน้ำมันประมานกี่โลลิตรครับAUTO น่ะครับ :coolly-0043:

งั้นถามต่อครับน้าจอนเครื่องผมตอนนี้ 12v กินน้ำมันในเมืองนะประมาน5โลลิตรอนาคตกำลังคิดเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ แต่ตอนนี้ถ้าเครื่องเดิมอยากให้มันประหยัดกว่านี้หน่อยตรวจเช็คใรได้บ้างง่ะครับ แล้วถ้า 25 โบนี้กินน้ำมันประมานกี่โลลิตรครับAUTO น่ะครับ :coolly-0043:
-วัดกำลังอัดก่อนเลย จะได้รู้ว่าเครื่องจะขุนขึ้นหรือไม่ขึ้น
-วิ่งทางไกลขับแบบธรรมดา 10กม./ลิตรครับ:coolly-0033:

ส่วนใหญ่ใช้เวลาประมาณกี่วันครับ สำหรับ 20 det และ 25 de ออโต้
สำหรับรถ 12v auto

ส่วนใหญ่ใช้เวลาประมาณกี่วันครับ สำหรับ 20 det และ 25 de ออโต้
สำหรับรถ 12v auto
นัดล่วงหน้า จะได้เตรียม
เครื่อง ช่างไฟ ร้านท่อ
DET...............4วัน
DE.................2วัน
วันเดียวติดเครื่อง วิ่งได้ วันที่2ไปร้านท่อ ครับ:coolly-0033:

ขอบคุณครับ

สุดยอดเลยครับ .. ทันใจดีจริง ๆ

นัดล่วงหน้า จะได้เตรียม
เครื่อง ช่างไฟ ร้านท่อ
DET...............4วัน
DE.................2วัน
วันเดียวติดเครื่อง วิ่งได้ วันที่2ไปร้านท่อ ครับ:coolly-0033:
25bo-mt ของผมก็ 4วันเสร็จ งานเนียนครับ รับลอง :coolly-0010::coolly-0010:

25bo-mt ของผมก็ 4วันเสร็จ งานเนียนครับ รับลอง :coolly-0010::coolly-0010:

รวดเร็วทันใจ งานเนียน แบบนี้ ขอเวลาปั่นเงินสักพัก
คงได้เจอน้าจอร์นเร็ว ๆ นี้ครับ
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ และการการันตี ครับ:coolly-0033:

รวดเร็วทันใจ งานเนียน แบบนี้ ขอเวลาปั่นเงินสักพัก
คงได้เจอน้าจอร์นเร็ว ๆ นี้ครับ
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ และการการันตี ครับ:coolly-0033:
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

cef A31 rb20DE A/T เป็น rb25 de M/T ก็ 4 วัน ครับ กำลังเก็บเงินติดแก็สสูตรผีบอกพรายกระสิบ
monster