เรื่องเบรคครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 295
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

295

รถไม่แรงไปเรื่อยๆ
Register
เข้าร่วม
7 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีเอารถไปเปลี่ยนเบรคมาหน้า-หลังเป็น r32gts ครับ เปลี่ยนหม้อลมด้วยครับ แต่มีปัญหาครับ....
----เวลาขับแล้วเบรคไม่อยู่เลยครับ เหมือนรถไม่มีเบรค ต้องยำๆๆเบรคเหมือนเราย้ำครัทอะครับ กดเข้าไปจนสุดแล้วปล่อย ละก็กดใหม่ถึงจะเบรคอยู่
****มันเป็นไรของมันอะครับ เหมือนกับไม่มีแรงอัด ++อู่ที่ติดตั้งบอกว่าเป็นที่ผ้าเบรคมันเป็นเกรดเรสซิ่งน่ะครับ ต้องรอให้มันร้อนก่อนถึงจะจับอยู่

ผมก็ขี่ไปเรื่อยๆๆเพื่อรอให้ร้อนแล้วลองเบรคดู.....มันก็เหมือนเดิมครับต้องกดเบรคถึง2ครั้งกว่าจะหยุดรถได้.....เกือบชนคันข้างหน้าลุ้นตัวโก่งเลย....

ทางอู่บอกว่าต้องเปลี่ยนผ้าเบรคเป็นเกรดธรรมาถึงจะหาย...จะเกียวกันมั้ยครับ
ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ...ไม่กล้าขับเลยกลัวเบรคไม่อยุ่.....(เครื่อง 12v ตอนลองความเร็วแค่ 60 เองครับ)....:coolly-0033:

ถ่ายรูปคาลิปเปอร์ด้านนอก+ด้านใน ชัดๆให้ดูหน่อยครับ:coolly-0033:

ถ่ายรูปคาลิปเปอร์ด้านนอก+ด้านใน ชัดๆให้ดูหน่อยครับ:coolly-0033:

มันติดอยู่กับรถแล้วอะครับ...ไม่รู้ว่าถ่ายแล้วจะชัดมั้ยนะครับ จะลองถ่ายแล้วลงให้พรุ่งนี้นะครับ....

ขอบคุณครับที่ให้ความช่วยเหลือ...

มันติดอยู่กับรถแล้วอะครับ...ไม่รู้ว่าถ่ายแล้วจะชัดมั้ยนะครับ จะลองถ่ายแล้วลงให้พรุ่งนี้นะครับ....

ขอบคุณครับที่ให้ความช่วยเหลือ...
ครับ:coolly-0033:

อาการคือ ถ้ารถเคลื่อนที่ ต้องกดเบรค2ครั้งถึงจะเบรคได้ ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

ถ้าจอดรถ แล้วเบรคหายริป่าวครับ โทรมาปรึกษาแล้วกัล

รอฟังด้วยคนคับ-----------:coolly-0032:

ไล่น้ำมันเบรกดูอีกครั้งครับ.....ถ้าอากาศเข้าไปใส่เบรมโบจานใหญ่โตมโหฬารขนาดไหนก็เอาไม่อยู่...ผมใช้เบรกr32gtsผ้าเบรกยี่ห้อที่ราคา700บาททั้งคู่ หน้า-หลังเครื่องเป็นเจโบยังเอาอยู่เลยครับ

แก้ไขล่าสุด:
คล้าย ๆ ผม เหมือนแม่ปั๊มรั่วอะ เหยีบแล้วหนีเท้า ต้องย้ำมันถึงอยู่

เป็นเหมือนกันเรยครับ บางครั้งเหยียบแล้วจมลงไปเลยซะงั้นเล่นเอาใจหายใจคว่ำ:coolly-0011:

ลองไล่ลมเบรคดูก่อนครับ ไม่อีกทีก็ดูแม่ปั๊ม ผ้าเบรคเกรดเรสซิ่งยังไงก้ต้องอยุ่มันไม่หายแน่ ๆ ไม่เกี่ยวกันครับ เบรคหายเนี่ย

ไล่ลมเบรกเลยครับ สตาร์ทเครื่องแล้วก้อ ย้ำๆๆๆๆไปที่เบรกเรื่อยๆๆๆ
แล้วดูน้ำมันเบรกด้วย ย้ำไปจนกว่าเราคิดว่ามันหนึบและลองสตาร์ท
เครื่องใหม่และย้ำจนมั่นใจ
ผมเคยเป็นแล้วต้องย้ำสองเที่ยวเสียวแทบตาย:coolly-0001:

ขอบคุณ...ทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ...จะลองไล่ลมเบรคดูก่อนครับ

ส่วนแม่ปั้นรั่วหรือป่าวนี่ผมไม่แน่ใจครับ...เช็คงัยยังครับ...แต่ที่อู่เค้าเปลี่ยนให้แล้วนะครับ ทั้งหม้อลม+แม่ปั้ม...

เช๊คด่วนเลยครับ อันตราย เป็นห่วงคนใช้รถใช้ถนนท่านอื่นด้วยครับ

:coolly-0010: อยู่แถวใหนอะครับ ถ้าใกล้กับผม เข้ามาเดี๋ยวผมแก้ให้

:coolly-0010: อยู่แถวใหนอะครับ ถ้าใกล้กับผม เข้ามาเดี๋ยวผมแก้ให้

ขอบคุณมากๆๆๆเลยนะครับ......รถอยู่เชียงใหม่น่ะครับ

ผมโทรสอบถามดีกว่าครับ

แก้ไขล่าสุด:
เช๊คด่วนเลยครับ อันตราย เป็นห่วงคนใช้รถใช้ถนนท่านอื่นด้วยครับ

ไม่ทันแล้วครับคุณพี่.....ล่อมอไซค์ไปแล้วดีนะที่เป็นมอไซค์ตัวเอง:coolly-0007:

ครับ:coolly-0033:

ผมพอจะเข้าใจละว่าทำไมพี่ถึงให้ถ่ายรูปคาลิปเปอร์มาให้......คงจะเกี่ยวกับรูไล่ลมเบรคหรือป่าวครับ พอดีมีพี่ๆๆสมาชิกท่านนึแนะนำมา.....(a31508)ยังงัยก็ขอบคุณมากๆครับ

ผมพอจะเข้าใจละว่าทำไมพี่ถึงให้ถ่ายรูปคาลิปเปอร์มาให้......คงจะเกี่ยวกับรูไล่ลมเบรคหรือป่าวครับ พอดีมีพี่ๆๆสมาชิกท่านนึแนะนำมา.....(a31508)ยังงัยก็ขอบคุณมากๆครับ
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

แม่ปั๊มเบรคตัวบนถึงเปลี่ยนมาแล้ว เป็นมือสอง ก้อรั่วได้ครับลองเช็คดูด้วยจะดีครับ

เปลี่ยนหม้อลมเบรคครับหายแน่นอนเพราะของผมเพิ่งเปลี่ยนมาอาการเหมือนกันเลยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม