เปลี่ยนไฟท้ายเองนี่ยากไม๊ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31636
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31636

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
กำลังจะเปลี่ยนจากท้ายดำเป็น12vครับ ไม่ทราบว่าปลั๊กมันเหมือนกันรึเปล่า ถอดออกแล้วเสียบได้เลยใช่ไม๊ครับ พอดียังไม่ได้เปิดออกมาดูเลย แล้วตอนถอดของเดิมออก แล้วมันจะมีกาวเหนียวๆดำๆรึเปล่าครับ แล้วถ้ามีแก๊ะยากไม๊ผมกลัวว่าถ้ายุ่งยากก็จะไม่เปลี่ยนเองครับ

ไม่อยากครับสายเสียบด้วยกันได้เลย
ของเดิมไม่น่าจะมีกาวนะคับแล้วแต่บางคันก็มี

ไม่ยากครับกุญแจเบอร์ 8 หนึ่งชิ้น ไอ้เหนียว ๆ ดำ ๆ ดึงออกมาก็ไม่ยากครับ
ใส่ก็อย่าลืมอุดไว้เหมือนเดิมนะครับ เดี๋ยวน้ำมันจะเข้า

เคยแต่งมอไซด์มั้ยคับ......ง่ายพอๆกับเปลี่ยนของมอไซด์อ่ะคับ:coolly-0003:

ไม่ยากคราบค่อย ๆ ถอดทีระจุดส่วนไอ้กาวซิลิโคน
บางคันมีค่อย ๆ ดึงออกมาคราบไม่ยากอย่างที่คิด
มีรถอะไรทำเองได้ก็ทำ ภูมิใจดีครับ:coolly-0022:

ถ้าซิลิโคนมันแน่นแนะนำเอาเส้นเอ็นครับสอดเค้าไปแล้วค่อย ๆ แซะมัน

ถอดตัวกลางก่อน แล้วถอดซ้าย-ขวา

ตอนใส่ก็ย้อนแบบตอนถอด

กาวขี้หมา เอาลมร้อนเป่าจนมันนิ่มก็จะแกะง่ายหน่อย

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ

ถอดตัวกลางก่อน แล้วถอดซ้าย-ขวา

ตอนใส่ก็ย้อนแบบตอนถอด

กาวขี้หมา เอาลมร้อนเป่าจนมันนิ่มก็จะแกะง่ายหน่อย
พี่โดครับ ผมพีเองครับ ที่ไปเอาไฟท้ายจากพี่ไง
จะ8เดือนแล้วยังไม่ได้ใส่เลยครับ.... แต่กำลังจะใส่แล้ว

อ้าวพีเองรึ...เห็นเปลี่ยนรูปดิสเพลเลยไม่แน่ใจ...มาดอนเมืองก็แวะมาครับ....

แหวนเบอร์แปด เปลี่ยนเสด น้องแนน เบอร์ 333 ครับ นวดอย่างเดียวไม่เท่าไหร่ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม