***ถามเรื่องเค้าเสา C หน่อยครับ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมสั่งค้ำเสา C มาครับ...เวลาใส่ค้ำเสา c อะครับมันต้องเจาะพลาสติกที่ปิดเสา c ใช่มั้ยครับ ผมอยากถามว่าจะเจาะพลาสติกยังงัยครับ ใช้อะไรเจาะครับ แล้วจะวัดยังงัยให้เจาะออกมาแล้วรูมันไม่เบี้ยวอะครับ(ให้มันตรงพอดีกับเค้าเสา c ที่ออกจากรูพลาสติกอะครับ) ผมอยู่พัทยาแถวนี้ไม่ค่อยมีช่างเนียน ๆ อะครับ กลัวช่างไม่เคยเจาะ เดี๋ยวเจาะเสียหมดอะครับ รบกวนเพื่อน ๆ หน่อยนะครับ หรือใครอยู่พัทยารู้จักร้านไหนทำเนียน ๆ บอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ:coolly-0033:

เจาะเนียนๆ ต้องใช้สว่านหัวเจาะเฉพาะ แบบที่เค๊าเจาะลูกบิดประตูบ้านครับ
ส่วนใหญ่ตามร้านซ่อมไม่ค่อยมี จะมีก็สว่านดอกธรรมดา ที่โน่นไม่รู้ซิ แต่ที่นนท์ต้องสมพร เนียนๆ เลยครับ 083-179-5334
แต่บางคนเห็นใช้คัตเตอร์และก็สว่านหัวเจียรแต่ก็ไม่เนียนเท่าไหร่..

แนะนำให้ถอดพลาสติกเสา C ออก แล้วใส่ค้ำเข้าไป...จบ...แอ๊ๆๆๆๆ
ไม่งั้นก็ต้องถอดไปเจาะตามที่ป๋าบอกเลย หาโอกาสขึ้นไปทำเลยครับ

ใช้สว่าน hole saw เจาะน่ะครับ ตามร้านขายของก่อสร้างทั่วไปมีขาย แต่ต้องรู้ขนาด diameter ของรูที่จะเจาะด้วยนะครับจะได้ซื้อถูกขนาด

เรื่องตำแหน่งที่เจาะ ผมก็ไม่ทราบเลยจริงๆ อาจจะต้องถึงกับลองถอดพลาสติกเสา C ออกมาดูตำแหน่งและมาร์ครูเจาะเพื่อความชัวร์ครับ

ตัดกระดาษแข็งเป็นรูปเสาซีเลย แล้วเอาไปทาบรูเจาะ ไม่ใช่ก็ไกลเคียง...

ขอบคุณทุก ๆ คำตอบครับ....ตอนแรกกะว่าจะใช้หัวแร้งตัดอะครับ
ตอนนี้รู้แล้วว่าสว่าน hole saw..ผมขอถามอีกหน่อยนะครับ สว่าน hole saw ซื้อเฉพาะหัวสว่านกลม ๆ ได้ใช่มั้ยครับ (พอดีมีสว่านแบบธรรมดาอยู่แล้วครับ)
ขอบคุณครับ

มันจะมีเป็นชุดเลยครับพร้อมเจาะได้เลยครับเพียงแต่ต้องบอกขนาดให้เค้าหาให้อ่ะครับ

ขอบคุณทุก ๆ คำตอบครับ....ตอนแรกกะว่าจะใช้หัวแร้งตัดอะครับ
ตอนนี้รู้แล้วว่าสว่าน hole saw..ผมขอถามอีกหน่อยนะครับ สว่าน hole saw ซื้อเฉพาะหัวสว่านกลม ๆ ได้ใช่มั้ยครับ (พอดีมีสว่านแบบธรรมดาอยู่แล้วครับ)
ขอบคุณครับ

ใช่ครับ ซื้อเฉพาะดอกกลมๆนั่นแหละครับ แล้วมาใช้กับตัวสว่านธรรมดาทั่วไป

มันจะมีเป็นชุดเลยครับพร้อมเจาะได้เลยครับเพียงแต่ต้องบอกขนาดให้เค้าหาให้อ่ะครับ

ตามนั้นเลยครับ ดอกนำมันจะติดมาให้ด้วยอยู่แล้วครับ

ซื้อดอกสว่าน ราคาเท่าไหร่ไม่รู้ แต่จ้างเค๊าใส่ 3-400.- จะคุ้มกับการลงทุนค่าดอกสว่านที่ใช้ครั้งเดียว ครั้งต่อไปจะใช้อีกเมื่อไหร่ไม่รู้ .อ่ะเปล่า.

ซื้อดอกสว่าน ราคาเท่าไหร่ไม่รู้ แต่จ้างเค๊าใส่ 3-400.- จะคุ้มกับการลงทุนค่าดอกสว่านที่ใช้ครั้งเดียว ครั้งต่อไปจะใช้อีกเมื่อไหร่ไม่รู้ .อ่ะเปล่า.

เค้าอยู่ ตจว.ครับป๋า คงไม่ได้เข้ามา กทม. ก้เลยต้อง ซดส. เอาไป จ.ด้วย ตอ. ไม่ต้อง สต. จ้างเค้า

ตามนั้น 555++

ขอบคุณทุกคนครับ...ใส่เรียบร้อยแล้วครับ เล่นเอาเหนื่อยเลย พลาสติกก็ใช้หัวแร้งเจาะเอาครับ ก็กลมใช้ใด้นะครับ 555

เค้าอยู่ ตจว.ครับป๋า คงไม่ได้เข้ามา กทม. ก้เลยต้อง ซดส. เอาไป จ.ด้วย ตอ. ไม่ต้อง สต. จ้างเค้า

ตามนั้น 555++
รู้แต่ สต. คือสตางค์ ที่เหลือ งง อ่ะพี่ :coolly-0007:

ขอบคุณทุกคนครับ...ใส่เรียบร้อยแล้วครับ เล่นเอาเหนื่อยเลย พลาสติกก็ใช้หัวแร้งเจาะเอาครับ ก็กลมใช้ใด้นะครับ 555
ยินดีด้วยคร้าบบบ หล่อเลยสิ :coolly-0005:

รู้แต่ สต. คือสตางค์ ที่เหลือ งง อ่ะพี่ :coolly-0007:

ยินดีด้วยคร้าบบบ หล่อเลยสิ :coolly-0005:

ขอบคุณครับ...ก็หล่อขึ้นมานิดหน่อยครับ

ตัวย่อผมก็งงเหมือนกันครับ....ย่อซะเมื่อยเลยนะนั่น 555

เค้าอยู่ ต่างจังหวัด ครับป๋า คงไม่ได้เข้ามา กรุงเทพมหานคร ก้เลยต้อง ซื้อดอกสว่าน เอาไป เจาะ ด้วย ตัวเอง ไม่ต้อง เสียตังค์ จ้างเค้า

ผมก็งง...ตามนั้น 555++

555...ขอบคุณครับที่แปลให้นะครับ ผมงงตรง "ซื้อดอกสว่าน" "เจาะ" แล้วก็ "ตัวเอง" นี่แหละครับ....ตอนนี้เข้าใจแระ นอนหลับซะทีคิดมาหลายวันแระ...555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม