****กลุ้มเรื่องน้ำมันเครื่องครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
น้ำมันเครื่องที่ก้านวัดมันเกินมาเยอะอะครับ....เอาก้านวัดของเพื่อนเครื่อง เจ โบ ออโต้ แคร้งหน้าเหมือนกัน มาใส่ก็เกินขึ้นมาเพียบเลยครับ (สองนิ้วได้มั้งครับ) แต่ก้านวัดอันเนี้ยใส่อยู่ในรถเพื่อน น้ำมันมันพอดีขีดพอดีนะครับ....แล้วที่ผมถ่ายน้ำมันเครื่องมา ผมก็ใส่น้ำมันเครื่องไปประมาณ 4ลิตรหน่อย ๆ เองครับ แล้วน้ำมันยังดำเหมือนไม่ได้ถ่ายเลยอะครับ ไม่รู้ว่าน้ำมันเครื่องมันจะค้างอยู่ตรงไหนได้รึป่าวครับ...ไม่รู้จะเช็คตรงไหนอะครับ ไม่รู้จะดูยังงัยว่าก้านวัดมันตรงกับเครื่องเรามั้ยอะครับ กลุ้มครับ ๆ ..... กลุ้มมาก ๆ กลุ้มมานานแล้วคับ...ใครพอรู้ช่วยหน่อนนะครับ
ขอบคุณมากครับ:coolly-0018:

ขอผมใส่ไป 5 ลิตร ยังไม่โผล่มาที่ก้่านเลยคับ 5555 สงสัยเหมือนกันคับ

แต่วิ่งก็ปกติ ถ่ายออกมาก็เหมือนเดิม เ้กือบๆ5ลิตร

ถ้าถ่ายน้ำมันเครื่อง ให้หมด จะต้องเปิดน๊อตถ่ายทิ้งใว้ จนมันหยดช้า

แล้วเติมน้ำมันใหม่ไป 5ลิตร (ถ้าเปลี่ยนกรอง) ติดเครื่องซักพักให้น้ำมันขึ้นก่อน

แล้วดับเครื่อง ทิ้งใว้แปปนุง แล้ววัดดู

ถ้าเกิน ให้ไปหา ท่อที่เสียบก้านวัดอันใหม่ เอามาลองเปลี่ยนดู

ลองเช็คก้านวัดก่อนครับว่ามันยาวเท่าคันอื่นหรือเปล่าครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ไปถามช่างมา...ช่างบอกให้ดมน้ำมันเครื่องว่ามีกลิ่นน้ำมันเบนซินมั้ย ถ้ามีหัวฉีดอาจจะรั่ว หรือสายไปจจะช็อต ทำให้หัวฉีดทำงานตลอดน้ำมันเบนซินเลยลงไปผสมกับน้ำมันเครื่อง ต้องไปไล่สายไปดูครับ แล้วช่างบอกว่าเครื่องมันจะสดุด ๆ แต่เครื่องผมมันไม่สดุดอะครับ .... ผมก็กลัวว่ามันจะไม่ตรงจุด พอเอาไปไล่สายไปแล้วยาวอีก....
เพื่อน ๆ ว่ากรณีที่ผมบอกเนี่ยพอเป็นไปได้มั้ยครับ....

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม