เปรียบเทียบระหว่าง20โบ-กับเจโบ กำลังจะวางเครื่องคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ KUROKAWA
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แจ่ม......

ได้ ความรู้ดีครับขอบคุณมากๆ :wink: :wink:

อ่อ ถึงว่า ทำไม Rb มันเอียงกันหมด

Ca18det ก็เอียงนะ แต่ไหงพอมาเป็น Sr20det ดันตรงก็ไม่รู้ อันนี้คงจะเป็นหลักการอีกแบบ

แต่โตโยต้านี่ ตรงดิ๊งทุกตัว

26 ครับ แน่ นอน เก็บตังก่อนนะครับ

Sr ก็ไม่ตรงนะครับน้อง แต่เอียงไม่มาก

เหตุผลเพราะน้ำหนักเครื่องมันเบากว่า
อัตราทดเกียร์ชิดกว่ารอบเครื่องขึ้นลงน้อยกว่า

ยิ่งพอเป็นตัวหลังหัก S15 เกียร์ 6 สปีดนี่เครื่องยิ่งมีอัตราการถ่ายเทน้ำหนักน้อย

เพราะอัตราทดเกียร์ที่ชิดกว่าเดิมรอบเครื่องตกน้อยกว่าเดิม แรงเหวี่ยงก็แปรผันน้อยลงตามไปด้วยนั่นเอง

วู้ว....ความรู้ไหม่
เอาไว้เหล่าไห้สาวฟังอีกละ
อิอิขอบคุณครับ

ผมใช้เจอยู่นะครับ ใช้มาหลายปีแล้ว ตื่นเช้ามาก็วิ่งเลย
แบบว่าถ้าวันไหนตื่นสายก็ซัดเลย ผมทำมาแบบนี้ติดกัน
เกือบทุกวันมาเกินครึ่งปีแล้ว ไม่เคยไปเปืดฝาหม้อน้ำฯลฯ

ไม่มีเวลาดูเลย ใช้มาโหดๆแบบนี้อุปกรณ์ในเครื่องผมไม่เคย
พังเลยที่มีปัญหาที่สุดของผมก็น่าจะมาจากปั๊มติ๊ก ตัวแรก 26
ที่ล้าจนพัง พอสั่ง walbro มาใหม่เจอปัญหาปลักหัวปั้มหลุด
ครั้งเดียว จับมากยึดใหม่ดีๆ ก็หายปลิดทิ้งไม่เคยเจ๊งอีกเลย

แบบว่าอึดมากครับไม่เคยเปิดมันเลย จอดข้างทางแบบลำบากๆ
นี่นับครั้งได้เลย น้อยมากแล้วปัญหาก็ไม่เคยเกิดจากเครื่องด้วย
เกิดจากอีปั๊มบ้าทุกที

รักทั้งรถแล้วก็เครื่องเลยครับ จะขายทีไรก็ขายไม่ลงเพราะเรื่องนี้ละ
ไม่ไม่ค่อยกวนเลย

ส่วนเรื่องตำแหน่งเครื่อง ลงใช้เจกับคาน Silvia ดูครับ มันสุดยอดเลย
เดี๋ยวว่างๆจะถ่ายรูปให้ดู ต่ำมากๆและก็ดูเครื่องเหมือนมันติดมากะรถเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม